Kubawar Shari'a
29:1 Waɗannan su ne kalmomin alkawari, wanda Ubangiji ya umarci Musa
Ka yi tare da Isra'ilawa a ƙasar Mowab, banda Ubangiji
alkawarin da ya yi da su a Horeb.
29:2 Sai Musa ya kirayi dukan Isra'ila, ya ce musu: "Kun ga dukan
Abin da Ubangiji ya yi a gabanku a ƙasar Masar ga Fir'auna.
da dukan bayinsa, da dukan ƙasarsa.
29:3 Babban jarabobi da idanunku suka gani, da alamu, da waɗanda
manyan mu'ujizai:
29:4 Amma duk da haka Ubangiji bai ba ku zuciyar da za ku gane ba, da idanu don gani.
da kunnuwa don ji, har yau.
29:5 Kuma na bi da ku shekara arba'in a cikin jeji
Ka yi tsufa a kanka, takalmanka kuma ba su tsufa ba.
29:6 Ba ku ci abinci ba, ba ku sha ruwan inabi ko abin sha ba.
Domin ku sani ni ne Ubangiji Allahnku.
29:7 Kuma a lõkacin da kuka isa wannan wuri, Sihon, Sarkin Heshbon, da Og The
Sarkin Bashan, ya fito ya yi yaƙi da mu, muka buge su.
29:8 Kuma muka ƙwace ƙasarsu, kuma muka ba da ita gādo ga Ubangiji
Ra'ubainu, da Gadawa, da rabin kabilar Manassa.
29:9 Saboda haka, kiyaye maganar wannan alkawari, kuma ku aikata su, dõmin ku iya
Ku ci nasara a cikin dukan abin da kuke aikatãwa.
29:10 Kun tsaya yau dukanku a gaban Ubangiji Allahnku. shugabannin ku
Kabilanku, da dattawanku, da shugabanninku, da dukan mutanen Isra'ila.
29:11 'Ya'yanku, da matanku, da baƙon da ke cikin sansaninku, daga
mai sare itacenka zuwa majallar ruwanka.
29:12 Domin ka yi alkawari da Ubangiji Allahnka, kuma a cikin
rantsuwar da Ubangiji Allahnku ya yi tare da ku yau.
29:13 Domin ya tabbatar da ku a yau, jama'a ga kansa, kuma ya
Mai yiwuwa ya zama Allah a gare ka, kamar yadda ya faɗa maka, da kuma yadda ya rantse
zuwa ga kakanninka, ga Ibrahim, da Ishaku, da Yakubu.
29:14 Ba tare da ku kawai zan yi wannan alkawari da wannan rantsuwa ba.
29:15 Amma tare da wanda yake tsaye tare da mu yau a gaban Ubangijinmu
Allah, da wanda ba ya nan tare da mu a yau.
29:16 (Gama kun san yadda muka zauna a ƙasar Masar, da kuma yadda muka zo
a cikin al'ummai waɗanda kuka shũɗe.
29:17 Kuma kun ga abubuwan banƙyama, da gumakansu, da itace da duwatsu.
azurfa da zinare, wadanda ke cikin su:)
29:18 Kada a kasance a cikin ku namiji, ko mace, ko iyali, ko kabilar, wanda
Yau zuciya ta rabu da Ubangiji Allahnmu, mu tafi mu bauta wa Ubangiji
alloli na waɗannan al'ummai; Kada wani tushe ya kasance a cikinku
yana ɗaukar gall da wormwood;
29:19 Kuma a lõkacin da ya ji maganar wannan la'ana, ya
albarka a cikin zuciyarsa, yana cewa, Zan sami salama, ko da na shiga
tunanin zuciyata, don ƙara buguwa ga ƙishirwa.
29:20 Ubangiji ba zai ji tausayinsa ba, amma sai fushin Ubangiji da nasa
Kishi za ta hura a kan mutumin, da dukan la'anannun da suke
An rubuta a littafin nan zai kwanta a kansa, Ubangiji kuma zai shafe nasa
suna daga ƙarƙashin sama.
29:21 Kuma Ubangiji zai raba shi da mugunta daga dukan kabilan
Isra'ila, bisa ga dukan la'anar alkawari da aka rubuta a ciki
wannan littafin doka:
29:22 Sabõda haka, cewa tsara mai zuwa na 'ya'yanku da za su tashi daga baya
ku, da baƙon da ya zo daga ƙasa mai nisa, ku ce, yaushe
Suna ganin bala'o'in ƙasar, da cuce-cuce da Ubangiji yake yi
ya aza a kansa;
29:23 Kuma cewa dukan ƙasarta kibiri ne, da gishiri, da kuma ƙonewa.
cewa ba a shuka ta, kuma ba ta yin haihuwa, ko wata ciyawa ta tsiro a cikinta, kamar
Rushewar Saduma, da Gwamrata, da Adma, da Zeboyim, wanda Ubangiji ya yi
ya kifar da fushinsa, da hasalarsa.
29:24 Ko da dukan al'ummai za su ce, 'Don me Ubangiji ya yi haka da wannan
kasa? Menene zafin wannan babban fushin?
29:25 Sa'an nan mutane za su ce: Domin sun rabu da alkawarin Ubangiji
Allah na kakanninsu, wanda ya yi tare da su sa'ad da ya haife su
daga ƙasar Masar:
29:26 Domin sun tafi, suka bauta wa gumaka, kuma suka bauta musu, gumaka wanda suke
bai sani ba, kuma wanda bai ba su ba.
29:27 Kuma Ubangiji ya husata da wannan ƙasa, don a kawo a kan
shi ne dukan la'anar da aka rubuta a cikin wannan littafi:
29:28 Kuma Ubangiji ya kawar da su daga ƙasarsu da fushi, da fushi, da kuma
cikin tsananin fushi, ya jefar da su cikin wata ƙasa, kamar yadda yake
rana.
29:29 Asiri abubuwa na Ubangiji Allahnmu ne, amma abin da
An bayyana namu ne da na 'ya'yanmu har abada, domin mu yi
duk kalmomin wannan doka.