Kubawar Shari'a
28:1 Kuma shi zai faru, idan ka kasa kunne ga Ubangiji
muryar Ubangiji Allahnku, ku kiyaye, ku aikata dukan umarnansa
Abin da na umarce ku yau, Ubangiji Allahnku zai sa ku a kai
Sama da dukan al'ummai na duniya:
28:2 Kuma duk waɗannan albarkatu za su zo a kanku, kuma za su same ku, idan kun kasance
Za ku kasa kunne ga muryar Ubangiji Allahnku.
28:3 Albarka za ku kasance a cikin birnin, kuma albarka za ku zama a cikin birnin
filin.
28:4 Albarka ta tabbata ga 'ya'yan itace na jikinka, da 'ya'yan itãcen marmari, kuma
'Ya'yan itãcen shanunku, da yawan shanunku, da na tumakinku
tumaki.
28:5 Albarka ta tabbata ga kwandonka da kayan ajiyarka.
28:6 Albarka ta tabbata a gare ku sa'ad da kuka shiga, kuma albarka za ku zama
idan ka fita.
28:7 Ubangiji zai sa abokan gābanku da suka tasar muku
An buge ka a gabanka: Za su fito su yi maka yaƙi ta hanya ɗaya
Ku gudu a gabanku ta hanyoyi bakwai.
28:8 Ubangiji zai ba da umarnin albarka a kanku a cikin rumbunanka, da kuma a cikin
duk abin da ka sa hannunka; kuma zai sa muku albarka a cikin
ƙasar da Ubangiji Allahnku yake ba ku.
28:9 Ubangiji zai tabbatar da ku tsarkakakkun jama'a ga kansa, kamar yadda ya yi
Kun rantse muku, idan kun kiyaye umarnan Ubangijinku
Allah, kuma ku yi tafiya a cikin tafarkunsa.
28:10 Kuma dukan mutanen duniya za su ga cewa ka da ake kira da sunan
na Ubangiji; Za su ji tsoronka.
28:11 Kuma Ubangiji zai yalwata muku, a cikin 'ya'yan itãcen marmari
Jiki, da 'ya'yan itatuwanku, da 'ya'yan itatuwanku, a cikin
Ƙasar da Ubangiji ya rantse wa kakanninku zai ba ku.
28:12 Ubangiji zai buɗe muku dukiyarsa mai kyau, sama don ya ba ku
Ruwan sama zuwa ƙasarku a lokacinsa, Domin ya sa albarka ga dukan ayyukanku
Za ku ba al'ummai da yawa rance, ba za ku rance ba.
28:13 Kuma Ubangiji zai sa ka kai, kuma ba wutsiya. kuma za ku
ku kasance a sama kawai, kuma ba za ku kasance a ƙasa ba; idan kun ji
umarnan Ubangiji Allahnku waɗanda nake umartarku da su yau
ku kiyaye kuma ku aikata su.
28:14 Kuma kada ku rabu da kowane daga cikin kalmomin da na umarce ku
yau, zuwa dama, ko hagu, don bin wasu alloli zuwa
yi musu hidima.
28:15 Amma shi zai faru, idan ba za ka kasa kunne ga muryar
Ubangiji Allahnku, ku kiyaye ku kiyaye umarnansa da farillansa
abin da na umurce ka a yau; cewa duk waɗannan la'anoni za su zo a kan
ku, sa'an nan ku riske ku.
28:16 La'ananne za ku kasance a cikin birnin, kuma za ku kasance a cikin saura.
28:17 La'ananne ne kwandonku da ma'adinan ku.
28:18 La'ananne zai zama 'ya'yan itace na jikinka, da 'ya'yan itacen ƙasarku, da
Yawan shanunka da na tumakinka.
28:19 La'ananne ne ku sa'ad da kuka shiga, kuma la'ananne ku sa'ad da
ka fita.
28:20 Ubangiji zai aiko muku da la'ana, da ɓacin rai, da tsautawa.
Ka kafa hannunka don yin, har ka hallaka, kuma
har sai kun halaka da sauri; saboda munanan ayyukanka.
Inda ka rabu da ni.
28:21 Ubangiji zai sa annoba manne da ku, har sai ya sami
Ya cinye ku daga ƙasar da za ku mallake ta.
28:22 Ubangiji zai buge ku da zazzaɓi, da zazzaɓi
wani kumburi, kuma tare da matsananciyar zafi, da takobi, da
tare da kumburi, da mildew; Za su bi ka har ka
halaka.
28:23 Kuma sama da ke bisa kanku za ta zama tagulla, da ƙasa
Yana ƙarƙashinka zai zama baƙin ƙarfe.
28:24 Ubangiji zai sanya ruwan saman ƙasarku ya zama ƙura da ƙura, daga sama
Zai sauko a kanku, har ku hallaka.
28:25 Ubangiji zai sa ku a buge ku a gaban maƙiyanku
Ku fita ku yi yaƙi da su ta hanya ɗaya, ku gudu ta hanya bakwai a gabansu
a kawar da su cikin dukan mulkokin duniya.
28:26 Kuma gawarku za ta zama abinci ga dukan tsuntsaye na sararin sama, da kuma ga tsuntsaye
namomin duniya, kuma ba wanda zai kore su.
28:27 Ubangiji zai buge ku da kumfa na Masar, da emerods.
tare da ƙumburi, da ƙaiƙayi, waɗanda ba za ku iya warkewa ba.
28:28 Ubangiji zai buge ku da hauka, da makanta, da mamaki.
na zuciya:
28:29 Kuma za ku yi la'akari da tsakar rana, kamar yadda makaho ke lanƙwasa cikin duhu.
Ba za ku yi nasara cikin al'amuranku ba, amma za a zalunce ku kawai
Ba wanda zai cece ka har abada.
28:30 Za ku auri mace, kuma wani mutum zai kwana da ita
Za ku gina gida, ba za ku zauna a ciki ba, za ku dasa
gonar inabi, ba za ta tattara 'ya'yan inabinta ba.
28:31 Za a yanka sa a gaban idanunku, kuma ba za ku ci
Daga cikinta: Za a ɗauke jakinka da ƙarfi daga gabanka.
Ba kuwa za a mayar maka ba, za a ba da tumakinka ga naka
maƙiyi, kuma ba za ka sami wanda zai cece su.
28:32 'Ya'yanku da 'ya'yanku mata za a ba wa wata jama'a, da naka
Idanuna za su duba, za su gaji da marmarinsu dukan yini
Ba wani ƙarfi a hannunka.
28:33 'Ya'yan itãcen marmari na ƙasarku, da dukan ayyukanku, za su zama al'ummar da kuke
sani ba ci; Za a zalunce ku, ku danne ku.
28:34 Don haka za ku zama mahaukaci saboda ganin idanunku
gani.
28:35 Ubangiji zai buge ku a cikin gwiwoyi, da kuma a cikin kafafu, da wani ciwo.
kuncin da ba zai warke ba, tun daga tafin kafarka har zuwa saman
kai ka.
28:36 Ubangiji zai kawo ku, da sarkinku wanda za ku naɗa muku.
zuwa ga wata al'umma wadda kai da ubanninku ba ku sani ba. kuma a can
Za ku bauta wa gumaka, itace da na duwatsu.
28:37 Kuma za ku zama abin mamaki, da karin magana, da kuma zance.
Dukan al'ummai inda Ubangiji zai bishe ku.
28:38 Za ku fitar da iri da yawa a cikin filin, kuma za ku tattara amma
kadan a ciki; gama fara za ta cinye ta.
28:39 Za ku dasa gonakin inabi, kuma ku gyara su, amma ba za ku sha
ruwan inabi, ko tattara inabi; Domin tsutsotsi za su cinye su.
28:40 Za ku sami itatuwan zaitun ko'ina cikin dukan iyakokinku, amma za ku
Kada ka shafa kanka da mai; Gama zaitun naka zai zubar da 'ya'yansa.
28:41 Za ku haifi 'ya'ya mata da maza, amma ba za ku ji dadin su ba. domin
Za su tafi bauta.
28:42 Dukan itatuwa da 'ya'yan itace na ƙasarku fara za su cinye.
28:43 Baƙin da ke cikin ku zai tashi sama da ku. kuma
Za ku sauko ƙasa sosai.
28:44 Zai ba ku rance, kuma ba za ku ba shi rance ba.
kai, kuma za ku zama wutsiya.
28:45 Duk waɗannan la'anannu za su same ka, za su bi ka.
kuma su riske ku, har ku halaka. domin ba ka kasa kunne ba
zuwa ga muryar Ubangiji Allahnku, ku kiyaye umarnansa da nasa
Ka'idodin da ya umarce ku.
28:46 Kuma za su kasance a gare ku, abin al'ajabi, da abin al'ajabi
iri har abada.
28:47 Domin ba ku bauta wa Ubangiji Allahnku da murna da farin ciki
farin cikin zuciya, domin yalwar kowane abu;
28:48 Saboda haka, za ku bauta wa maƙiyanku waɗanda Ubangiji zai aiko
a kanku, cikin yunwa, da ƙishirwa, da tsiraici, da rashi
Ya ɗora miki karkiya ta ƙarfe a wuyanki har sai ya sami
halakar da ku.
28:49 Ubangiji zai kawo wata al'umma gāba da ku daga nesa, daga ƙarshen duniya
ƙasa, da sauri kamar gaggafa; al'ummar da za ku yi harshe
ba fahimta;
28:50 A al'umma na m fuska, wanda ba zai kula da mutum na
Tsofaffi, kada ku nuna jinƙai ga matasa.
28:51 Kuma zai ci 'ya'yan itãcen marmari na shanunku, da amfanin ƙasarku.
Har sai an hallakar da ku, kuma ba za ta bar muku hatsi ba.
ruwan inabi, ko mai, ko yawan shanunka, ko na tumakinka, har sai
Ya halaka ku.
28:52 Kuma zai kewaye ku a cikin dukan ƙõfõfin, har your high da kagara
Garu ya rurrushe inda ka dogara a cikin dukan ƙasarka
Za a kewaye ku da yaƙi a cikin dukan ƙofofinku a cikin dukan ƙasarku, waɗanda Ubangiji ya ce
Ubangiji Allahnka ne ya ba ka.
28:53 Kuma za ku ci 'ya'yan itacen jikinku, naman 'ya'yanku
Daga cikin 'ya'yanku mata waɗanda Ubangiji Allahnku ya ba ku a cikin rijiyar
Ƙunƙarar da maƙiyanka za su ƙunsa
ka:
28:54 Saboda haka cewa mutumin da yake m daga gare ku, kuma sosai m, idonsa
Zai zama mugunta ga ɗan'uwansa, da matar ƙirjinsa, kuma
zuwa ga sauran 'ya'yansa waɗanda zai bari.
28:55 Saboda haka, ba zai ba kowane daga cikinsu naman 'ya'yansa
wanda zai ci: gama ba abin da ya bar shi a cikin kewayen da kewaye
Maƙiyanku za su damu da ku a cikin dukan ku
kofofi.
28:56 The m da m mace daga gare ku, wanda ba zai kasada zuwa
saita tafin qafarta a k'asa don lallashinta da
tausayi, idanunta za su yi mugun nufi ga mijin ƙirjinta, kuma
wajen danta, da 'yarta.
28:57 Kuma zuwa ga ɗanta wanda ya fito daga tsakanin ƙafãfunta, kuma
Ga 'ya'yanta waɗanda za ta haifa, gama ita za ta ci su
Ƙaunar kowane abu a asirce a cikin kewayewa da ƙunci, abin da kuke da shi
Maƙiyi za su ɓatar da ku a ƙofofinki.
28:58 Idan ba za ka kiyaye su aikata dukan kalmomin wannan doka da suke
An rubuta a cikin wannan littafi, domin ku ji tsoron wannan maɗaukaki da ban tsoro
suna, Ubangiji ALLAH KA;
28:59 Sa'an nan Ubangiji zai sa ku da bala'o'in ban mamaki, da annoba
iri, har ma da manyan annobai, da na dawwama, da cututtuka masu tsanani.
kuma na dogon lokaci.
28:60 Har ila yau, zai kawo muku dukan cututtuka na Masar, wanda ku
ya ji tsoro; Za su manne da kai.
28:61 Har ila yau, kowane cuta, da kowace annoba, wanda ba a rubuta a cikin littafin
Ubangiji zai kawo muku na wannan doka har sai kun kasance
halaka.
28:62 Kuma za a bar ku kaɗan, alhãli kuwa kun kasance kamar taurarin
sama domin yawan; Domin ba za ka yi biyayya da muryar Ubangiji ba
Ubangiji Allahnka.
28:63 Kuma shi zai faru, kamar yadda Ubangiji ya yi farin ciki a kan ku, ya yi muku
mai kyau, kuma ya ninka ku; Don haka Ubangiji zai yi murna da ku, ya hallaka ku
ku, kuma in halaka ku. Kuma a fizge ku daga cikin tudu
ƙasar da za ku mallake ta.
28:64 Kuma Ubangiji zai warwatsa ka a cikin dukan mutane, daga wannan iyakar
ƙasa har zuwa ɗayan; kuma a can za ku bauta wa gumaka.
Abin da kai da kakanninku ba ku sani ba, ko itace da dutse.
28:65 Kuma a cikin wadannan al'ummai, ba za ka sami sauki, kuma bã zã ta tafi
Ƙafafunku suna da hutawa, amma Ubangiji zai ba ku rawar jiki a can
zuciya, da kasawar idanu, da bacin rai.
28:66 Kuma ranka zai rataye a cikin shakka a gabanka. Kuma ka ji tsõron yini
da dare, kuma ba za ka sami tabbacin rayuwarka ba.
28:67 Da safe za ku ce, “Da ma da ma ya kasance! kuma a koda yaushe
Za su ce, “Da Allah, da safe! saboda tsoron zuciyarka
Abin da za ku ji tsoro, da ganin idanunku waɗanda kuke
zan gani.
28:68 Kuma Ubangiji zai komar da ku a cikin Misira tare da jiragen ruwa a hanya
Na ce maka, ba za ka ƙara ganinta ba
Za a sayar wa maƙiyanku ku zama bayi da kuyangi, ba namiji ba
zan saya muku.