Kubawar Shari'a
24:1 Lokacin da mutum ya auri mace, kuma ya aure ta, kuma shi ya faru da cewa
Ba ta sami tagomashi a gabansa ba, domin ya sami ƙazanta
a cikinta, sai ya rubuta mata takardar saki, ya ba ta a ciki
hannu, ya kore ta daga gidansa.
24:2 Kuma a lõkacin da ta tafi daga gidansa, ta iya tafi da zama wani
matar mutum.
24:3 Kuma idan mijin na ƙarshe ya ƙi ta, kuma ya rubuta mata takardar saki.
Ya ba da ita a hannunta, ya kore ta daga gidansa. ko kuma idan
Mijin na ƙarshe ya mutu, wanda ya ɗauke ta ta zama matarsa;
24:4 Ta tsohon mijinta, wanda ya sallame ta, ba zai sake dauke ta ya zama
matarsa, bayan haka ta ƙazantu; gama wannan abin ƙyama ne a gaban Ubangiji
Ubangiji, kada kuma ku sa ƙasar da Ubangiji Allahnku ta yi zunubi
Ya ba ka gādo.
24:5 Lokacin da wani mutum ya auri sabuwar mace, ba zai fita zuwa yaki, kuma
za a tuhume shi da kowane irin kasuwanci: amma a ba shi kyauta a gida ɗaya
shekara, kuma zai faranta wa matarsa da ya auro.
24:6 Ba wanda zai ɗauki jinginar dutsen niƙa ko dutsen niƙa, gama shi
Ya ɗauki ran mutum jingina.
24:7 Idan wani mutum aka samu sata wani daga cikin 'yan'uwansa daga cikin 'ya'yan
Isra'ila, kuma ya yi ciniki da shi, ko sayar da shi. sai wancan barawon
zai mutu; Kuma ku kawar da mugunta daga cikinku.
24:8 Yi hankali a cikin annoba na kuturta, cewa ka kiyaye sosai, da kuma aikata
bisa ga dukan abin da firistoci Lawiyawa za su koya muku
Sai ku kiyaye.
24:9 Ku tuna da abin da Ubangiji Allahnku ya yi wa Maryamu ta hanya, bayan haka
An fito daga Masar.
24:10 Lokacin da ka ara wa ɗan'uwanka wani abu, kada ka shiga nasa
gida don karbo mubaya'arsa.
24:11 Za ku tsaya a waje, kuma mutumin da za ku ba da rance zai kawo
Ku ba da jingina zuwa gare ku.
24:12 Kuma idan mutumin ya kasance matalauta, ba za ka yi barci da jingina.
24:13 A kowane hali, za ku sāke tsĩrar da shi jinginar, sa'ad da rana ta fadi
kasa, domin ya kwana da rigarsa, ya sa maka albarka
Ku zama masu adalci a gaban Ubangiji Allahnku.
24:14 Kada ku zalunta ma'aikaci wanda yake shi ne matalauta da matalauta, ko
Shi na 'yan'uwanku ne, ko na baƙin da suke cikin ƙasarku a ciki
kofar ku:
24:15 A ranarsa za ku ba shi ijararsa, kuma ba za a faɗuwar rana ba
akan shi; Gama shi matalauci ne, ya mai da hankalinsa a kanta, don kada ya yi kuka
Ubangiji yana gāba da ku, ya zama zunubi a gare ku.
24:16 Ubanni ba za a kashe saboda 'ya'yan, kuma ba za a kashe
a kashe 'ya'ya saboda ubanni, a kashe kowane mutum
mutuwa domin zunubinsa.
24:17 Ba za ku karkatar da hukuncin baƙo, kuma ba na
mara uba; Kada ku riki rigar gwauruwa ku yi jingina.
24:18 Amma ku tuna cewa kai bawa ne a Masar, da Ubangiji
Allahnka ya fanshe ka daga can, don haka na umarce ka ka yi wannan abu.
24:19 Sa'ad da ka yanke amfanin gona a gonarka, kuma ka manta da wani
Dami a saura, ba za ku sāke komawa ɗebo ba
Baƙo, da marayu, da gwauruwa: Ubangijinka
Allah ya sa muku albarka a cikin dukan aikin hannuwanku.
24:20 Lokacin da ka sare itacen zaitun, ba za ka haye rassan
Kuma: zai zama na baƙo, da marayu, da na marayu
bazawara.
24:21 Sa'ad da kuke tattara 'ya'yan inabi na gonar inabinku, ba za ku yi kala ba.
Bayan haka: zai zama na baƙo, da marayu, da na marayu
bazawara.
24:22 Kuma ku tuna cewa kai bawa ne a ƙasar Masar.
Don haka na umarce ka ka yi wannan abu.