Kubawar Shari'a
23:1 Wanda aka ji rauni a cikin duwatsu, ko kuma aka yanke gabbansa na sirri.
Kada ku shiga taron jama'ar Ubangiji.
23:2 Bastard ba zai shiga cikin ikilisiyar Ubangiji ba. har ma da nasa
tsara ta goma ba zai shiga taron jama'ar Ubangiji ba.
23:3 Ba Ammonawa ko Mowab ba zai shiga taron jama'ar Ubangiji
Ubangiji; Har tsara ta goma ba za su shiga ƙasar ba
ikilisiyar Ubangiji har abada abadin.
23:4 Domin ba su sadu da ku da abinci da ruwa a cikin hanya, a lokacin da kuke
ya fito daga Masar; Domin sun yi ijara da ku Bal'amu
ɗan Beyor, na Fetor na Mesofotamiya, domin ya la'ance ka.
23:5 Duk da haka Ubangiji Allahnku bai kasa kunne ga Bal'amu ba. amma da
Ubangiji Allahnku ya mai da la'anar ta zama albarka a gare ku, domin Ubangiji Allahnku
Ubangiji Allahnka ya ƙaunace ka.
23:6 Ba za ka nemi su zaman lafiya, ko su wadata dukan kwanakinku
har abada.
23:7 Kada ka ji ƙin Edom. gama shi ɗan'uwanka ne: kada ka yi
ƙin Bamasare; Domin ka kasance baƙo a ƙasarsa.
23:8 'Ya'yan da aka haifa daga gare su za su shiga cikin ikilisiya
na Ubangiji a zamaninsu na uku.
23:9 Sa'ad da rundunar ta fita gāba da maƙiyanku, sa'an nan kiyaye ku daga
kowane mugun abu.
23:10 Idan akwai wani daga cikinku, wanda ba shi da tsabta saboda
ƙazantar da ta same shi da dare, sai ya fita waje
Kada ya shiga cikin zangon.
23:11 Amma zai kasance, a lõkacin da maraice ya zo, sai ya wanke kansa da
ruwa, idan rana ta faɗi, sai ya sāke shiga zangon.
23:12 Za ku sami wani wuri bayan sansanin, inda za ku tafi
a waje:
23:13 Kuma za ku sami filafili a kan makamin; kuma zai kasance, lokacin da kuke
Za ka kwantar da kanka a waje, ka haƙa da shi, ka koma
Kuma ka rufe abin da ke zuwa daga gare ka.
23:14 Gama Ubangiji Allahnku yana tafiya a tsakiyar sansaninku, don ya cece ku.
kuma in ba da maƙiyanka a gabanka; Saboda haka za ku zama sansaninku
Mai tsarki: kada ya ga wani abu marar tsarki a cikinki, ya rabu da ku.
23:15 Ba za ka ba wa ubangijinsa bawan da ya kuɓuta daga
Ubangijinsa zuwa gare ku.
23:16 Ya za su zauna tare da ku, ko da a cikin ku, a cikin abin da zai
Ku zaɓi ɗaya daga cikin ƙofofinku inda ta fi so, kada ku yi
zalunce shi.
23:17 Ba za a sami karuwa daga cikin 'ya'ya mata na Isra'ila, kuma ba wani karuwa
'ya'yan Isra'ila.
23:18 Ba za ku kawo hayar karuwa, ko farashin kare, a cikin
Haikalin Ubangiji Allahnku saboda kowace wa'adi, gama duka biyun ma
Abin ƙyama ga Ubangiji Allahnku.
23:19 Kada ku ba da rance ga ɗan'uwanku. ribar kudi, riba
abinci, riba daga duk wani abu da aka lamuni akan riba.
23:20 Ga baƙo za ka iya rance a kan riba; amma ga ɗan'uwanka kai
Kada ku rance a kan riba, domin Ubangiji Allahnku ya sa muku albarka a cikin dukan
Ka sa hannunka a ƙasar da za ka
mallaki shi.
23:21 Sa'ad da kuka yi wa'adi ga Ubangiji Allahnku, kada ku yi kasala.
Ku biya, gama Ubangiji Allahnku zai neme ku a gare ku. kuma shi
zai zama zunubi a cikin ku.
23:22 Amma idan ba za ka hakura ka yi wa'adi, ba zai zama zunubi a gare ku.
23:23 Abin da ya fita daga leɓunanka, za ku kiyaye, kuma ku aikata; ko da a
hadaya ta yardar rai kamar yadda ka yi wa Ubangiji Allahnka wa'adi.
wanda ka yi alkawari da bakinka.
23:24 Lokacin da ka shiga gonar inabin maƙwabcinka, to, za ka iya ci
'Ya'yan inabi ka ƙoshi bisa ga yardar kanka. amma ba za ku sanya kome a cikin naku ba
jirgin ruwa.
23:25 Sa'ad da ka zo a tsaye hatsi na maƙwabcinka, sai ka
mai yiwuwa ka cire kunnuwa da hannunka; amma ba za ku motsa lauje ba
zuwa ga masarar makwabcinku a tsaye.