Kubawar Shari'a
22:1 Ba za ka ga ɗan'uwan sa sa, ko tumakinsa bace, da kuma boye
Kai daga gare su, ko da yaushe ka komar da su zuwa wurinka
ɗan'uwa.
22:2 Kuma idan ɗan'uwanku ba kusa da ku, ko kuma idan ba ka san shi, sa'an nan
Za ka kawo shi gidanka, zai kasance tare da kai
Sai ɗan'uwanka ya neme ta, ka sāke mayar masa.
22:3 Haka kuma za ku yi da jakinsa. haka kuma za ku yi da nasa
tufafi; da dukan abin da ya ɓace na ɗan'uwanka, wanda ya ɓace.
Kuma ka samu, za ka yi haka kuma: ba za ka iya boye
kanka.
22:4 Ba za ka ga jakin ɗan'uwanka ko sa ya fāɗi a kan hanya.
Ka ɓoye kanka daga gare su: lalle ne za ka taimake shi ya ɗaukaka su
sake.
22:5 Mace ba za su sa abin da ya shafi namiji, kuma ba za
mutum ya sa rigar mace, gama duk wanda ya yi haka abin ƙyama ne
Ubangiji Allahnka.
22:6 Idan wani tsuntsu ta gida damar zama a gabanka a cikin hanyar a kowace itace, ko a kan.
ƙasa, ko matasa ne, ko ƙwai, da dam ɗin zaune
a kan 'ya'yan, ko a kan ƙwai, ba za ku ɗauki dam tare da
matashi:
22:7 Amma ku, a kowace hanya, ku bar dam tafi, da kuma kai 'ya'yan a gare ku.
Domin ya zama lafiya a gare ku, kuma dõmin ku tsawaita kwanakinku.
22:8 Lokacin da ka gina wani sabon gida, sa'an nan za ku yi bagadi
Rufinka, kada ka kawo jini a gidanka, idan wani ya fāɗi
daga nan.
22:9 Ba za ku shuka gonar inabinku da iri iri-iri, don kada amfanin ku
iri da ka shuka, da amfanin gonar inabinka, su ƙazantu.
22:10 Ba za ku yi noma da sa da jaki tare.
22:11 Kada ku sa tufafi iri-iri, kamar na ulu da lilin.
tare.
22:12 Za ku yi wa kanku gefuna a kan kusurwa huɗu na tufafinku.
Inda kuke lullube kanku da shi.
22:13 Idan wani ya auri mace, kuma ya shiga wurinta, kuma ya ƙi ta.
22:14 Kuma ku ba da lokuta na magana da ita, da kuma kawo mugun suna a kan
ita, ka ce, na ɗauki wannan matar, kuma da na zo wurinta, ban same ta ba
yar aiki:
22:15 Sa'an nan uban yarinya, da mahaifiyarta, kai da kawo
fitar da alamun budurcin yarinyar zuwa ga dattawan birni
a cikin gate:
22:16 Kuma mahaifin yarinyar ya ce wa dattawan, "Na ba da 'yata
ga mutumin nan ya aura, sai ya ƙi ta.
22:17 Kuma, sai ga, ya ba da dalilai na magana da ita, yana cewa: "Na samu
ba 'yarka baiwa ba; amma duk da haka waɗannan su ne alamun 'yata
budurci. Sai su shimfiɗa rigar a gaban dattawan Ubangiji
birni.
22:18 Kuma dattawan wannan birni za su kama mutumin, su azabtar da shi.
22:19 Kuma za su arce da shi a cikin shekel ɗari na azurfa, kuma su ba su
ga uban yarinya, domin ya kawo mugun suna
a kan budurwar Isra'ila, za ta zama matarsa. bazai sa ta ba
tafi dukan kwanakinsa.
22:20 Amma idan wannan abu ya kasance gaskiya, da kuma ãyõyin budurci ba a samu
yarinya:
22:21 Sa'an nan za su fito da yarinyar zuwa ƙofar gidan mahaifinta.
Mutanen birninta za su jajjefe ta da duwatsu har ta mutu.
Domin ta yi wauta a Isra'ila, ta yi karuwanci a cikinta
gidan uba: don haka za ku kawar da mugunta daga cikinku.
22:22 Idan mutum aka samu yana kwance da macen da aka aura da miji, sai su
Dukansu biyu za su mutu, da wanda ya kwana da matar, da wanda ya kwana
mace: don haka za ka kawar da mugunta daga Isra'ila.
22:23 Idan yarinya, wanda yake budurwa, za a aura ga miji, da wani mutum
Ku same ta a cikin birni, ku kwanta da ita.
22:24 Sa'an nan ku fitar da su biyu zuwa ƙofar birnin, kuma ku
Za su jajjefe su da duwatsu su mutu. yarinyar, saboda ita
bai yi kuka ba, yana cikin birni; da mutumin, domin ya ƙasƙantar da nasa
matar maƙwabci, don haka ku kawar da mugunta daga cikinku.
22:25 Amma idan wani mutum ya sami wani betrothed yarinya a cikin filin, da kuma mutumin da karfi
ita, ka kwanta da ita, sai wanda ya kwana da ita kaɗai zai mutu.
22:26 Amma ga yarinyar, ba za ka yi kome ba. Babu laifi a cikin yarinyar
Ya cancanci mutuwa: gama kamar lokacin da mutum ya tashi gāba da maƙwabcinsa, kuma
Ya kashe shi, haka al'amarin yake.
22:27 Domin ya same ta a cikin filin, da betrothed yarinya yi kuka, kuma a can
ba wanda zai cece ta.
22:28 Idan wani mutum ya sami budurwa, budurwa, wanda ba a ɗaura aure ba, ya kwanta.
Ka kama ta, ka kwanta da ita, aka same su.
22:29 Sa'an nan mutumin da ya kwana da ita, zai ba mahaifin yarinyar hamsin
shekel na azurfa, ita kuma za ta zama matarsa. Domin ya ƙasƙantar da kai
ita, kada ya rabu da ita dukan kwanakinsa.
22:30 Mutum ba zai ɗauki matar mahaifinsa, kuma kada ya gano rigar mahaifinsa.