Kubawar Shari'a
19:1 Sa'ad da Ubangiji Allahnku ya kashe al'ummai, wanda ƙasar Ubangijinka
Allah ne ya ba ka, kai kuma ka gaje su, ka zauna a garuruwansu.
kuma a cikin gidajensu;
19:2 Za ku keɓe muku birane uku a tsakiyar ƙasarku.
Ubangiji Allahnku ya ba ku ku mallake shi.
19:3 Za ku shirya muku hanya, kuma za ku raba kan iyakokin ƙasarku, wanda
Ubangiji Allahnku yana ba ku gādo kashi uku
kisa na iya gudu zuwa can.
19:4 Kuma wannan shi ne yanayin mai kisankai, wanda zai gudu zuwa can, cewa ya
na iya rayuwa: Duk wanda ya kashe maƙwabcinsa da jahilci, wanda bai ƙi ba
lokacin da ya wuce;
19:5 Kamar yadda a lokacin da mutum ya shiga cikin kurmi da maƙwabcinsa, da kuma yanke itace
Hannunsa ya ɗauko bugun gatari don ya sare itacen
kai ya zame daga kan katifa, ya hau kan maƙwabcinsa, ya ce
mutu; Zai gudu zuwa ɗaya daga cikin garuruwan ya rayu.
19:6 Kada mai ɗaukar fansa na jini ya bi mai kisankai, alhali zuciyarsa tana zafi.
Ku kama shi, domin hanya ta yi nisa, ku kashe shi. alhali kuwa shi ne
bai cancanci mutuwa ba, tun da bai ƙi shi ba a da.
19:7 Saboda haka, ina umartar ku, yana cewa: "Za ku ware birane uku
ka.
19:8 Kuma idan Ubangiji Allahnku ya faɗaɗa iyakarku, kamar yadda ya rantse muku
ubanni, kuma ya ba ku dukan ƙasar da ya alkawarta zai ba ku
ubanninsu;
19:9 Idan za ku kiyaye dukan waɗannan dokokin, ku aikata su, abin da na umarta
Ku yau, ku ƙaunaci Ubangiji Allahnku, ku yi tafiya har abada a cikin tafarkunsa.
Sa'an nan ku ƙara muku birane uku banda waɗannan uku.
19:10 Kada a zubar da marar laifi a ƙasarku, wanda Ubangiji Allahnku
Ya ba ku gādo, sai jini ya tabbata a kanku.
19:11 Amma idan wani ya ƙi maƙwabcinsa, kuma ya yi kwanto a gare shi, kuma ya tashi.
a kansa, sa'an nan ku kashe shi har ya mutu, sa'an nan ya gudu zuwa cikin ɗayansu
wadannan garuruwa:
19:12 Sa'an nan dattawan birninsa za su aika a kawo shi daga can, da kuma ceto
shi a hannun mai ɗaukar fansa, domin ya mutu.
19:13 Ka ido ba za su ji tausayinsa, amma za ka kawar da laifin
Jinin marar laifi daga Isra'ila, domin ya zama lafiya gare ku.
19:14 Ba za ka kawar da maƙwabcinka ta Landmark, wanda suka a da
Ka sa a cikin gādonka, wanda za ka gāda a ƙasar da
Ubangiji Allahnku ne ya ba ku ku mallake ta.
19:15 Ɗaya daga cikin shaida ba zai tashi a kan wani mutum saboda wani laifi, ko ga wani
zunubi, cikin kowane zunubi da ya yi: a bakin shaidu biyu, ko a
Bakin shaidu uku, al'amarin zai tabbata.
19:16 Idan mai shaidar zur ya tashi a kan kowa don ya yi shaida a kansa cewa
wanda ba daidai ba;
19:17 Sa'an nan biyu maza, a tsakanin wanda jayayya ne, za su tsaya a gaban
Ubangiji, a gaban firistoci da alƙalai, waɗanda za su kasance a cikin waɗannan
kwanaki;
19:18 Kuma alƙalai za su yi m bincike: kuma, sai ga, idan
Shaida ta ƙarya ce, kuma ya yi shaidar zur a kansa
ɗan'uwa;
19:19 Sa'an nan za ku yi masa, kamar yadda ya yi niyyar yi wa nasa
ɗan'uwa: don haka ku kawar da mugunta daga cikinku.
19:20 Kuma waɗanda suka saura za su ji, kuma su ji tsoro, kuma za su aikata daga yanzu
Ba za a ƙara yin irin wannan mugunta a cikinku ba.
19:21 Kuma idanunku kada ku ji tausayi; amma rai zai tafi ga rai, ido da ido.
hakori don hakori, hannu don hannu, ƙafa don ƙafa.