Kubawar Shari'a
16:1 Ku kiyaye watan Abib, ku kiyaye Idin Ƙetarewa ga Ubangiji Allahnku.
Gama a watan Abib ne Ubangiji Allahnku ya fisshe ku daga ciki
Masar da dare.
16:2 Saboda haka, za ku miƙa Idin Ƙetarewa ga Ubangiji Allahnku
garken tumaki da na shanu, a wurin da Ubangiji zai zaɓa
sanya sunansa a can.
16:3 Kada ku ci abinci mai yisti tare da shi; kwana bakwai za ku ci
Gurasa marar yisti da shi, ko da gurasar wahala; domin ku
Ka fito daga ƙasar Masar da gaggawa, domin ka iya
Ku tuna da ranar da kuka fito daga ƙasar Masar duka
kwanakin rayuwarka.
16:4 Kuma bãbu yisti da aka gani tare da ku a cikin dukan iyakar
kwana bakwai; Ba kuwa wani abu na nama da za ku yi
Ka yi hadaya ta ranar farko da maraice, ka tsaya dukan dare har safiya.
16:5 Ba za ka iya hada da Idin Ƙetarewa a cikin kowane ƙofofinka, wanda
Ubangiji Allahnka ne ya ba ka.
16:6 Amma a wurin da Ubangiji Allahnku zai zaɓa ya sa sunansa
A can za ku miƙa hadayar Idin Ƙetarewa da maraice da maraice
na rana, a lokacin da ka fito daga Masar.
16:7 Kuma za ku gasa, ku ci a wurin da Ubangiji Allahnku
Za ku zaɓi: sai ku juya da safe, ku tafi alfarwanku.
16:8 Kwana shida za ku ci abinci marar yisti, kuma a rana ta bakwai za
Ku zama babban taro ga Ubangiji Allahnku, kada ku yi aiki a cikinta.
16:9 Bakwai bakwai za ku ƙidaya a gare ku: fara ƙidaya bakwai bakwai
daga lokacin da za ku fara sa sickle a cikin masara.
16:10 Kuma za ku kiyaye idin makonni ga Ubangiji Allahnku
Za ku ba da hadayar yardar rai ta hannunku
Ubangiji Allahnku, kamar yadda Ubangiji Allahnku ya sa muku albarka.
16:11 Kuma za ku yi murna a gaban Ubangiji Allahnku, kai da ɗanka
'yarka, da bawanka, da baiwarka, da Balawe
wanda yake a cikin ƙofofinku, da baƙo, da marayu, da marayu
gwauruwa, da suke tare da ku, a wurin da Ubangiji Allahnku yake da shi
zaba ya sanya sunansa a can.
16:12 Kuma za ku tuna cewa kai bawa ne a Masar
Sai ku kiyaye, ku aikata waɗannan dokoki.
16:13 Za ku kiyaye idin bukkoki kwana bakwai, bayan haka
Ka tattara cikin hatsinka da ruwan inabinka.
16:14 Kuma za ku yi farin ciki a cikin idin, kai, da ɗanka, da naka
'Yar, da baranka, da kuyanginku, da Balawe, da
Baƙo, da marayu, da gwauruwa, waɗanda suke cikin ƙofofinku.
16:15 Kwana bakwai za ku yi wani babban idi ga Ubangiji Allahnku a cikin Haikalin
wurin da Ubangiji zai zaɓa, gama Ubangiji Allahnka zai sa albarka
ku a cikin dukan yawan amfanin ku, da dukan ayyukan hannuwanku.
Sabõda haka, lalle zã ku yi murna.
16:16 Sau uku a shekara, dukan mazajenku za su bayyana a gaban Ubangiji Allahnku
a wurin da zai zaɓa; a cikin idin abinci marar yisti.
kuma a cikin idin makonni, da kuma a cikin idin bukkoki: kuma suka
Ba za a bayyana a gaban Ubangiji komai ba.
16:17 Kowane mutum zai bayar kamar yadda zai iya, bisa ga albarkar Ubangiji
Ubangiji Allahnku wanda ya ba ku.
16:18 Mahukunta da jami'an za ku sanya ku a cikin dukan ƙofofinku, wanda
Ubangiji Allahnku ne yake ba ku bisa ga kabilanku, su kuwa za su yi shari'a
mutane masu adalci.
16:19 Ba za ku wrest hukunci; Kada kuma ku girmama mutane
Ka karɓi kyauta: gama kyauta takan makantar da idanun masu hikima, ta kuma karkatar da kai
maganar salihai.
16:20 Abin da ke daidai ne, za ku bi, domin ku rayu.
Ku mallaki ƙasar da Ubangiji Allahnku yake ba ku.
16:21 Ba za ku dasa maka wani itacen bishiya kusa da bagaden
Ubangiji Allahnku, wanda za ku yi ku.
16:22 Kuma ba za ka kafa maka wani image; Abin da Ubangiji Allahnku ya ƙi.