Kubawar Shari'a
15:1 A ƙarshen kowace shekara bakwai, za ku yi saki.
15:2 Kuma wannan ita ce hanyar saki: kowane mai lamuni wanda ya ba da rance
ga maƙwabcinsa ya sake shi. ba zai ƙwace daga nasa ba
maƙwabci, ko na ɗan'uwansa; domin ana ce da ita 'yantuwar Ubangiji.
15:3 Daga wani baƙo, za ka iya sake kama shi, amma abin da yake naka
hannunka zai saki;
15:4 Sai dai idan babu matalauta a cikin ku; gama Ubangiji zai yi yawa
Ya albarkace ku a ƙasar da Ubangiji Allahnku yake ba ku ta zama
gado don mallake shi:
15:5 Sai kawai idan ka a hankali kasa kunne ga muryar Ubangiji Allahnka, zuwa
Ka kiyaye dukan waɗannan umarnan da na umarce ka da su yau.
15:6 Gama Ubangiji Allahnku ya albarkace ku, kamar yadda ya alkawarta muku
Ku ba da rance ga al'ummai da yawa, amma ba za ku rance ba. Za ka yi mulki
A kan al'ummai da yawa, amma ba za su yi mulki a kanku ba.
15:7 Idan akwai wani matalauci daga cikin 'yan'uwanku daga cikin ku
Kada ku yi ƙofofinku a ƙasarku wadda Ubangiji Allahnku yake ba ku
Ka taurare zuciyarka, kada ka rufe hannunka daga matalauci.
15:8 Amma za ka buɗe hannunka a gare shi, kuma lalle za ku rance shi
Ya ishe shi da abin da yake so.
15:9 Yi hankali kada wani tunani a cikin mugayen zuciyarka, yana cewa, "The
shekara ta bakwai, shekarar saki, ta gabato; Idonka kuwa mugu ne
a kan ɗan'uwanka matalauci, kuma ba ka ba shi kome ba. Ya yi kuka
Ubangiji gāba da ku, kuma ya zama zunubi a gare ku.
15:10 Lalle ne, za ku ba shi, kuma zuciyarka ba za a yi baƙin ciki a lokacin da
Ka ba shi, gama saboda wannan ne Ubangiji Allahnka zai yi
Ka albarkace ka a cikin dukan ayyukanka, da dukan abin da ka sa hannunka
ku.
15:11 Gama matalauta ba za su gushe daga ƙasar
kai, yana cewa, Ka buɗe hannunka ga ɗan'uwanka, zuwa ga ɗan'uwanka
matalauta, kuma ga matalauta, a ƙasarka.
15:12 Kuma idan ɗan'uwanka, Ibraniyawa mutum, ko Ibraniyawa mace, za a sayar wa
ku, kuma ku bauta muku shekara shida. Sa'an nan a shekara ta bakwai za ku bar
Ya fita daga gare ku.
15:13 Kuma a lõkacin da ka sallame shi daga gare ku, kada ku sake shi
tafi komai:
15:14 Za ku ba shi kyauta daga garken garkenku, da kuma daga cikin ma'adinan ku.
kuma daga matsewar ruwan inabinku: na abin da Ubangiji Allahnku yake da shi
albarka za ka ba shi.
15:15 Kuma ku tuna cewa kai bawa ne a ƙasar Masar.
Ubangiji Allahnku kuwa ya fanshe ku, don haka na umarce ku da wannan abu
zuwa rana.
15:16 Kuma zai zama, idan ya ce maka, ba zan tafi daga gare ku.
domin yana ƙaunarka da gidanka, domin yana jin daɗinka;
15:17 Sa'an nan za ku ɗauki wani aul, kuma ku cusa shi ta kunnensa zuwa ga
ƙofa, kuma shi zai zama bawanka har abada. Kuma ga ku
Haka kuyanga za ku yi.
15:18 Ba ze wuya a gare ku, a lõkacin da ka sallame shi free daga
ka; Gama ya ƙwace muku bawa mai ɗora ninki biyu
Ku shekara shida, Ubangiji Allahnku kuma zai sa muku albarka a cikin dukan abin da kuke
dot.
15:19 Duk 'ya'yan fari maza waɗanda suka zo daga cikin garkenku da na garken ku
Sai ku tsarkake wa Ubangiji Allahnku, kada ku yi aiki da Ubangiji
Na fari na bijiminku, kada kuma ku yi sausaya na fari na tumakinku.
15:20 Za ku ci shi a gaban Ubangiji Allahnku kowace shekara a wurin
Abin da Ubangiji zai zaɓa, kai da iyalinka.
15:21 Kuma idan akwai wani aibi a cikinta, kamar gurgu ne, ko makaho, ko mai rauni.
Kada ku miƙa shi hadaya ga Ubangiji Allahnku.
15:22 Za ku ci shi a cikin ƙofofinku: marar tsarki da marar tsarki
Za su ci shi daidai, kamar barewa, da barewa.
15:23 Sai dai ba za ku ci jininsa ba; Za ku zuba a kan
ƙasa kamar ruwa.