Kubawar Shari'a
12:1 Waɗannan su ne dokoki da farillai, waɗanda za ku kiyaye su yi a
Ƙasar da Ubangiji Allah na kakanninku yake ba ku ku mallake ta.
dukan kwanakin da kuke zaune a duniya.
12:2 Za ku halakar da dukan wuraren da al'umman da kuke
Za su mallake gumakansu, A bisa duwatsu masu tsayi, da kuma bisa manyan duwatsu
tuddai, da ƙarƙashin kowane itace kore.
12:3 Kuma za ku rushe bagadansu, kuma ku karya ginshiƙansu, kuma ku ƙone
gidãjensu da wuta. Sai ku sassare gumakansu
gumaka, kuma halakar da sunayensu daga wannan wuri.
12:4 Kada ku yi haka ga Ubangiji Allahnku.
12:5 Amma zuwa wurin da Ubangiji Allahnku zai zaɓa daga dukan ku
Kabilan su sa sunansa a can, har zuwa mazauninsa za ku nema.
can kuma za ku zo.
12:6 Kuma a can za ku kawo hadayunku na ƙonawa, da hadayunku.
da zakarku, da hadayu na ɗagawa na hannunku, da alkawuranku, da
hadayunku na son rai, da 'ya'yan fari na garkunan tumaki da na shanunku
garken:
12:7 Kuma a can za ku ci a gaban Ubangiji Allahnku, kuma za ku yi murna da
Dukan abin da kuka sa hannuwanku a kai, da ku da iyalanku, a cikin abin da Ubangiji
Allahnka ya albarkace ka.
12:8 Ba za ku yi duk abin da muke yi a nan yau, kowane mutum
duk abin da yake daidai a idanunsa.
12:9 Gama ba ku kasance har yanzu zuwa ga sauran, kuma zuwa ga gādo, wanda
Ubangiji Allahnku ne ya ba ku.
12:10 Amma sa'ad da kuka haye Urdun, kuma ku zauna a ƙasar da Ubangijinku
Allah ya ba ku gado, sa'ad da ya hutar da ku daga dukanku
Maƙiyan da suke kewaye da ku, domin ku zauna lafiya.
12:11 Sa'an nan akwai wani wuri da Ubangiji Allahnku zai zaɓa a
Ka sa sunansa ya zauna a can; Can za ku kawo dukan abin da na umarta
ka; Hadayunku na ƙonawa, da hadayunku, da zakarku, da hadayunku
hadaya ta ɗagawa ta hannunku, da dukan zaɓaɓɓun alkawuranku waɗanda kuka yi wa'adi
Ubangiji:
12:12 Kuma za ku yi murna a gaban Ubangiji Allahnku, ku, da 'ya'yanku, kuma
'ya'yanku mata, da barorinku maza, da ku barorinku, da kuma
Balawe wanda yake cikin ƙofofinku. domin ba shi da rabo kuma
gado tare da ku.
12:13 Kula da kanku, kada ku miƙa hadayunku na ƙonawa
wurin da kuke gani:
12:14 Amma a wurin da Ubangiji zai zaɓa a cikin ɗaya daga cikin kabilan, akwai
Za ka miƙa hadayunka na ƙonawa, can za ka yi dukan abin da na yi
umurce ku.
12:15 Amma za ku iya kashe nama a cikin dukan ƙofofinku.
Duk abin da ranka yake so, bisa ga albarkar Ubangiji
Allahnka wanda ya ba ka: marar tsarki da marar tsarki za su iya ci
daga cikinta, kamar na barewa, da kamar na barewa.
12:16 Sai kawai ba za ku ci jinin ba; za ku zuba a cikin ƙasa kamar yadda
ruwa.
12:17 Ba za ku iya ci a cikin ƙofofinku zakkar hatsinku, ko na ku
ruwan inabi, ko na man fetur, ko 'ya'yan fari na shanunku, ko na tumaki, ko na awaki
Duk wani wa'adin da kuka yi wa'adi, ko na yardar rai, ko na ɗagawa
hadaya ta hannunka:
12:18 Amma ku ci su a gaban Ubangiji Allahnku a wurin da Ubangiji Allahnku
Ubangiji Allahnku ne zai zaɓa, kai, da ɗanka, da 'yarka, da naka
Bawan namiji, da baiwarka, da Balawe da yake cikinka
Ku yi murna a gaban Ubangiji Allahnku da dukan abin da kuke yi
sanya hannuwanku zuwa.
12:19 Ka kula da kanka, kada ka rabu da Balawe muddin ka
suna zaune a duniya.
12:20 Lokacin da Ubangiji Allahnku zai faɗaɗa iyakarku, kamar yadda ya alkawarta
kai, sai ka ce, 'Zan ci nama, domin ranka yana marmarin ci
cin nama; Kuna iya cin nama, duk abin da ranku yake so.
12:21 Idan wurin da Ubangiji Allahnka ya zaɓa ya sa sunansa ya kasance
Ya yi nisa daga gare ku, sa'an nan kuma ku karkashe daga garken tumakinku da na tumaki.
Abin da Ubangiji ya ba ku, kamar yadda na umarce ku, za ku yi
Ku ci duk abin da ranku yake so a ƙofofinku.
12:22 Kamar yadda ake cin barewa da barewa, haka za ku ci su.
Mai tsabta da marar tsarki za su ci daga cikinsu.
12:23 Sai dai ku tabbata kada ku ci jinin, gama jinin shi ne rai. kuma
Kada ku ci rai da nama.
12:24 Ba za ku ci shi ba; Za ka zuba shi a ƙasa kamar ruwa.
12:25 Ba za ku ci shi ba; Domin ya zama lafiya a gare ku, da ku
'Ya'ya bayanku, lokacin da kuka aikata abin da yake daidai a gabanku
na Ubangiji.
12:26 Sai kawai tsarkakakkun abubuwan da kuke da su, da alkawuranku, za ku ɗauka, kuma
Ku tafi wurin da Ubangiji zai zaɓa.
12:27 Kuma za ku miƙa hadayunku na ƙonawa, nama da jini, a kan
bagaden Ubangiji Allahnku, jinin hadayunku kuma zai zama
Zuba a bisa bagaden Ubangiji Allahnku, za ku ci
nama.
12:28 Ka lura da kuma ji duk wadannan kalmomi da na umarce ku, dõmin ya tafi
lafiya gare ku, da 'ya'yanku a bayanku har abada, sa'ad da kuke
Ka yi abin da yake mai kyau da kuma daidai a gaban Ubangiji Allahnka.
12:29 Sa'ad da Ubangiji Allahnku zai hallaka al'ummai daga gabanku.
Inda za ka mallake su, ka mallake su, kuma
zauna a ƙasarsu;
12:30 Ka kula da kanka, kada ka zama tarko ta bin su
Domin a hallaka su daga gabanka. Kuma kada ka yi tambaya
gumakansu, suna cewa, 'Ta yaya waɗannan al'ummai suka bauta wa gumakansu? ma haka zai yi
Ni ma ina yi.
12:31 Kada ku yi haka ga Ubangiji Allahnku, saboda dukan abin ƙyama ga Ubangiji
Ubangiji, abin da ya ƙi, sun yi wa gumakansu. don hatta su
'Ya'yansu maza da mata sun ƙone da wuta ga gumakansu.
12:32 Duk abin da na umarce ku, ku kiyaye shi, kada ku ƙara
gare shi, kuma kada ku rage daga gare ta.