Kubawar Shari'a
11:1 Saboda haka, ku ƙaunaci Ubangiji Allahnku, ku kiyaye umarninsa da nasa
Ka'idodinsa, da hukunce-hukuncensa, da umarnansa, koyaushe.
11:2 Kuma ku sani yau, domin ba zan yi magana da 'ya'yanku waɗanda ba su da
wanda aka sani, kuma waɗanda ba su ga azabar Ubangiji Allahnku ba.
girmansa, da kakkarfan hannunsa, da mik'ewar hannunsa.
11:3 Kuma mu'ujizai, da ayyukansa, wanda ya yi a tsakiyar Masar
Fir'auna, Sarkin Masar, da dukan ƙasarsa.
11:4 Kuma abin da ya yi wa sojojin Masar, da dawakai, da dawakai
karusai; yadda ya sa ruwan Bahar Maliya ya mamaye su kamar yadda suke
Suka bi ku, da yadda Ubangiji ya hallaka su har wa yau.
11:5 Kuma abin da ya yi muku a cikin jeji, har kuka shiga cikin wannan
wuri;
11:6 Kuma abin da ya yi wa Datan da Abiram, 'ya'yan Eliyab, ɗan
Ra'ubainu: yadda ƙasa ta buɗe bakinta, ta shanye su da su
gidaje, da alfarwansu, da duk wani abu da yake cikin su
mallaka, a tsakiyar dukan Isra'ila.
11:7 Amma idanunku sun ga dukan manyan ayyukan da Ubangiji ya yi.
11:8 Saboda haka, ku kiyaye dukan umarnai, waɗanda na umarce ku da wannan
ranan da za ku yi ƙarfi, ku shiga ku mallaki ƙasar da kuke
je ku mallake shi;
11:9 Kuma dõmin ku tsawanta kwanakinku a ƙasar da Ubangiji ya rantse
Kakanninku su ba su da zuriyarsu, ƙasa mai gudana
da madara da zuma.
11:10 Gama ƙasar, inda za ka shiga ka mallake ta, ba kamar ƙasar
Masar, daga inda kuka fito, inda kuka shuka iri, kuma
Ka shayar da shi da ƙafarka, kamar lambun ganyaye.
11:11 Amma ƙasar, inda za ku mallake ta, shi ne ƙasar tuddai da
Kwaruruka, suna shayar da ruwa daga ruwan sama.
11:12 A ƙasar da Ubangiji Allahnku kula: idanun Ubangiji Allahnku
kullum a kai, tun daga farkon shekara har zuwa karshenta
shekara.
11:13 Kuma shi zai faru, idan kun kasa kunne ga tawa da hankali
umarnan da na umarce ku da su yau, ku ƙaunaci Ubangiji Allahnku.
kuma ku bauta masa da dukan zuciyarku da dukan ranku.
11:14 cewa zan ba ku ruwan sama na ƙasarku a lokacin da ya dace, na farko
ruwan sama da ruwan sama na ƙarshe, domin ku tattara a cikin hatsinku da naku
ruwan inabi, da man ka.
11:15 Kuma zan aika da ciyawa a cikin filayen ga dabbobinka, dõmin ku ci
kuma ku cika.
11:16 Yi hankali da kanku, cewa zuciyarku ba za a yaudare, kuma ku juya
Ku bauta wa gumaka, kuma ku bauta musu.
11:17 Kuma a sa'an nan Ubangiji ya husata a kan ku, kuma ya rufe
sama, domin kada a yi ruwa, ƙasa kuma kada ta ba da 'ya'yanta.
Kada ku yi sauri ku hallaka daga kyakkyawar ƙasa wadda Ubangiji yake bayarwa
ka.
11:18 Saboda haka, za ku ajiye wadannan kalmomi na a cikin zuciya da kuma a cikin ranku.
Kuma ku ɗaure su a hannunku alama, dõmin su kasance kamar sanduna
tsakanin idanunku.
11:19 Kuma za ku koya musu 'ya'yanku, magana game da su a lokacin da ka
Zauna a gidanku, da lokacin da kuke tafiya ta hanya, lokacin da kuke
kwanta, kuma idan ka tashi.
11:20 Kuma za ku rubuta su a kan ginshiƙan ƙofofin gidanku
kofar ku:
11:21 Domin your kwanaki iya karuwa, da kuma kwanakin 'ya'yanku, a cikin
Ƙasar da Ubangiji ya rantse wa kakanninku zai ba su kamar kwanakin
sama bisa duniya.
11:22 Domin idan za ku kiyaye dukan waɗannan dokokin da na umarta
Ku yi su, ku ƙaunaci Ubangiji Allahnku, ku yi tafiya cikin dukan tafarkunsa
don manne masa;
11:23 Sa'an nan Ubangiji zai kori dukan waɗannan al'ummai daga gabanku, kuma ku
Za su mallaki al'ummai masu girma da ƙarfi fiye da ku.
11:24 Duk inda tafin ƙafafunku za su taka, zai zama naku.
daga jeji da Lebanon, daga kogin, kogin Yufiretis,
Iyakarku za ta kasance har zuwa iyakar teku.
11:25 Ba wanda zai iya tsayawa a gabanku, gama Ubangiji Allahnku
Za su sa tsoronku da tsoronku a kan dukan ƙasar da kuke
zai taka, kamar yadda ya faɗa muku.
11:26 Sai ga, na sa a gabanku yau albarka da la'ana;
11:27 Albarka, idan kun kiyaye umarnan Ubangiji Allahnku, wanda I
umurce ku da wannan rana:
11:28 Kuma la'ananne, idan ba za ku yi biyayya da umarnanka Ubangiji Allahnku.
Amma ku rabu da hanyar da nake umartarku yau, ku bi
waɗansu alloli, waɗanda ba ku sani ba.
11:29 Kuma shi zai faru, a lokacin da Ubangiji Allahnku ya kawo ku
zuwa ƙasar da za ku mallake ta, sai ku sa ƙasar
albarka a bisa Dutsen Gerizim, la'ana a Dutsen Ebal.
11:30 Shin, ba su a hayin Urdun, a kan hanyar da rana za ta
ƙasa, a ƙasar Kan'aniyawa, waɗanda suke zaune a ƙanƙara
A gaban Gilgal, kusa da filayen More?
11:31 Gama za ku haye Urdun, ku shiga, ku mallaki ƙasar da Ubangiji ya ba ku
Ubangiji Allahnku ne ya ba ku, ku mallake ta, ku zauna a ciki.
11:32 Kuma ku kiyaye, ku aikata dukan dokokin da na kafa
kafin ku a wannan rana.