Kubawar Shari'a
10:1 Sa'an nan Ubangiji ya ce mini: "Ka sassaƙa alluna biyu na dutse kamar
Na farko, ka haura zuwa gare ni a kan dutsen, da kuma yi maka jirgi
na itace.
10:2 Kuma zan rubuta a kan allunan kalmomin da suke a cikin na farko alluna
Sai ka karya su, ka sa su a cikin jirgin.
10:3 Kuma na yi akwati da itacen guntu, kuma na sassaƙa alluna biyu na dutse kamar
Na farko, ya hau kan dutsen, da allunan biyu a ciki
hannuna.
10:4 Kuma ya rubuta a kan allunan, bisa ga farkon rubutu, goma
umarnai waɗanda Ubangiji ya faɗa muku a kan dutsen daga dutsen
A tsakiyar wuta a ranar taron, Ubangiji kuwa ya ba su
zuwa gareni.
10:5 Kuma na juya kaina, kuma na sauko daga dutsen, kuma na sa allunan a
Akwatin da na yi; can kuma suna nan kamar yadda Ubangiji ya umarce ni.
10:6 Kuma 'ya'yan Isra'ila suka yi tafiyarsu daga Biyerot ta Ubangiji
A nan Haruna ya mutu, aka binne shi a can.
Ele'azara ɗansa ya yi hidima a matsayin firist a maimakonsa.
10:7 Daga nan suka tashi zuwa Gudgoda. kuma daga Gudgoda zuwa Yotbat,
ƙasar koguna na ruwaye.
10:8 A lokacin Ubangiji ya ware kabilar Lawi, don ɗaukar akwatin alkawari
Alkawari na Ubangiji, cewa za a tsaya a gaban Ubangiji don bauta masa.
kuma ku yi albarka da sunansa, har wa yau.
10:9 Saboda haka Lawi ba shi da rabo ko gādo tare da 'yan'uwansa. Ubangiji
Gadonsa ne, kamar yadda Ubangiji Allahnka ya alkawarta masa.
10:10 Kuma na zauna a kan dutsen, bisa ga farkon lokaci, kwana arba'in da
dare arba'in; Ubangiji kuwa ya kasa kunne gare ni a lokacin kuma
Ubangiji ba zai hallaka ku ba.
10:11 Sai Ubangiji ya ce mini: "Tashi, yi tafiya a gaban jama'a.
Domin su shiga su mallaki ƙasar da na rantse musu
ubanninsu su ba su.
10:12 Kuma yanzu, Isra'ila, abin da Ubangiji Allahnku yake bukata a gare ku, amma ku ji tsoro
Ubangiji Allahnku, ku yi tafiya cikin dukan tafarkunsa, ku ƙaunace shi, ku bauta masa
Ubangiji Allahnka da dukan zuciyarka da dukan ranka.
10:13 Domin kiyaye umarnan Ubangiji, da farillai, abin da na umarta
kai yau don amfanin ka?
10:14 Sai ga, sama da sammai na Ubangiji Allahnku ne
ƙasa kuma, da abin da yake a cikinta.
10:15 Ubangiji ne kaɗai ya ji daɗin kakanninku ya ƙaunace su, kuma ya zaɓa
zuriyarsu a bayansu, kai ma fiye da dukan mutane, kamar yadda yake a yau.
10:16 Saboda haka, ka yi kaciya da kaciyar zuciyarka, kuma ba za a ƙara
taurin wuya.
10:17 Gama Ubangiji Allahnku shi ne Allah na alloli, kuma Ubangijin iyayengiji, Allah mai girma.
mai girma, mai ban tsoro, wanda ba ya kula da mutane, kuma ba ya karɓar lada.
10:18 Ya aikata shari'a ga marayu da gwauruwa, kuma yana ƙaunar da
baƙo, wajen ba shi abinci da tufafi.
10:19 Saboda haka, ku ƙaunaci baƙo, gama kun kasance baƙi a ƙasar
Masar
10:20 Ku ji tsoron Ubangiji Allahnku. Shi za ku bauta masa, shi kuma za ku bauta masa
Ka manne, ka rantse da sunansa.
10:21 Shi ne yabonka, kuma shi ne Allahnka, wanda ya yi muku wadannan manyan
da abubuwa masu ban tsoro, waɗanda idanunku suka gani.
10:22 Kakanninku suka gangara zuwa Masar da mutum sittin da goma. kuma
Yanzu Ubangiji Allahnku ya maishe ku kamar taurarin sama
jama'a.