Kubawar Shari'a
9:1 Ji, Ya Isra'ila: Yau za ku haye Urdun, don shiga
Ka mallaki al'ummai masu girma da ƙarfi fiye da kai, Manyan birane da manyan birane
katanga har zuwa sama,
9:2 Jama'a manya da tsayi, 'ya'yan Anakwa, waɗanda ka sani.
kuma wanda ka ji an ce, Wa zai iya tsayawa a gaban 'ya'yan
Anak!
9:3 Saboda haka, ka sani yau, Ubangiji Allahnka ne wanda ke tafiya
a gabanka; Kamar wuta mai cinyewa zai hallaka su, shi kuwa
Za ka kawo su a gabanka, don haka za ka kore su, kuma
Ka hallaka su da sauri kamar yadda Ubangiji ya faɗa muku.
9:4 Kada ku yi magana a cikin zuciyarku, bayan da Ubangiji Allahnku ya jefa
Suka fita daga gabanka, suna cewa, Ubangiji ya yi adalcina
Ya kawo ni in mallaki wannan ƙasa, amma saboda muguntar waɗannan
Al'ummai Ubangiji ne ya kore su daga gabanku.
9:5 Ba don adalcinka, ko kuma ga gaskiya na zuciyarka, yi
Ka tafi ka mallaki ƙasarsu, amma saboda muguntar waɗannan al'ummai
Ubangiji Allahnku ne ya kore su daga gabanku, domin ya ba ku
Ku cika maganar da Ubangiji ya rantse wa kakanninku, Ibrahim, da Ishaku,
da Yakubu.
9:6 Saboda haka, ku sani, cewa Ubangiji Allahnku ba ya ba ku wannan alheri
ƙasar ku mallake ta saboda adalcinku; gama kai mai taurin kai ne
mutane.
9:7 Ka tuna, kuma kada ka manta, yadda ka tsokani Ubangiji Allahnka
A cikin jeji: Tun daga ranar da kuka fita daga ƙasar
Na Masar, har kuka zo wurin nan, kun tayar wa
Ubangiji.
9:8 Har ila yau, a Horeb, kuka tsokani Ubangiji, don haka Ubangiji ya yi fushi
tare da ku ya halaka ku.
9:9 Sa'ad da na haura zuwa dutsen, in karɓi allunan dutse
Allunan alkawarin da Ubangiji ya yi da ku, na zauna a ciki
Dutsen kwana arba'in da dare arba'in, Ban ci abinci ba, ban sha ba
ruwa:
9:10 Ubangiji kuwa ya ba ni alluna biyu na dutse da aka rubuta
yatsa na Allah; Kuma a kansu an rubuta bisa ga dukan kalmomi, wanda
Ubangiji ya yi magana da ku a kan dutsen daga tsakiyar wuta a cikin dutsen
ranar majalissar.
9:11 Kuma ya kasance a ƙarshen kwana arba'in da dare arba'in, cewa
Ubangiji ya ba ni allunan nan biyu na dutse, wato allunan alkawari.
9:12 Sai Ubangiji ya ce mini: "Tashi, ka sauka da sauri daga nan. domin
Jama'arka waɗanda ka fito da su daga Masar sun ɓata
kansu; da sauri aka karkatar da su daga hanyar da nake
ya umarce su; Sun yi musu gunki na zubi.
9:13 Ubangiji kuma ya yi magana da ni, yana cewa: "Na ga wannan jama'a.
Kuma ga shi mutãne ne mãsu taurin kai.
9:14 Bari ni kadai, dõmin in hallaka su, kuma in shafe sunansu daga
A ƙarƙashin sama, zan sa ka zama al'umma mafi ƙarfi da girma
su.
9:15 Sai na juya, na sauko daga dutsen, kuma dutsen ya ƙone da
Wuta: kuma allunan alkawari biyu suna hannuna biyu.
9:16 Sai na duba, sai ga, kun yi wa Ubangiji Allahnku zunubi, kuma
Da na yi muku ɗan maraƙi na zube, Da sauri kuka kauce daga hanya
Abin da Ubangiji ya umarce ku.
9:17 Kuma na ɗauki allunan biyu, na jefar da su daga hannuwana biyu, na karya
su a gaban idanunku.
9:18 Kuma na fāɗi a gaban Ubangiji, kamar yadda a farkon, kwana arba'in da arba'in
Dare: Ban ci abinci ba, ban sha ruwa ba, saboda dukan ku
Zunuban da kuka yi, kuka aikata mugunta a gaban Ubangiji
tsokana shi yayi fushi.
9:19 Domin na ji tsoron hasala da zafi, wanda Ubangiji
Ya yi fushi da ku don ya hallaka ku. Amma Ubangiji ya kasa kunne gare ni
wancan lokacin kuma.
9:20 Ubangiji kuwa ya husata da Haruna ƙwarai don ya hallaka shi
Ya kuma yi wa Haruna addu'a a lokaci guda.
9:21 Kuma na ɗauki zunubinku, ɗan maraƙin da kuka yi, na ƙone shi da wuta.
Ya buga shi, ya niƙa shi ƙanƙanta, har ya kai ƙarami
Na jefa ƙurar cikin rafin da yake gangarowa
dutsen.
9:22 Kuma a Tabera, kuma a Massah, kuma a Kibrot-hatta'awa, kuka tsokane ku.
Ubangiji ya yi fushi.
9:23 Haka kuma lokacin da Ubangiji ya aike ku daga Kadesh-barneya, yana cewa: "Ku haura da
Ku mallaki ƙasar da na ba ku. Sai kuka tayar wa Ubangiji
Ba ku gaskata shi ba, ba ku kasa kunne ba
ga muryarsa.
9:24 Kun yi tawaye ga Ubangiji tun daga ranar da na san ku.
9:25 Ta haka na fāɗi a gaban Ubangiji kwana arba'in da dare arba'in, kamar yadda na fadi
ƙasa a farkon; gama Ubangiji ya ce zai hallaka ku.
9:26 Saboda haka na yi addu'a ga Ubangiji, na ce, "Ya Ubangiji Allah, kada ka halakar da naka
Jama'a da gādonka, waɗanda ka fanshe ta wurinka
Girman da ka fito da shi daga Masar da girma
hannu.
9:27 Ka tuna da barorinka, Ibrahim, Ishaku, da Yakubu. kada ku kalli
Taurin mutanen nan, ko ga muguntarsu, ko zunubinsu.
9:28 Kada ƙasar da ka fito da mu, ta ce, Domin Ubangiji ya kasance
ba zai iya shigar da su a cikin ƙasar da ya yi musu alkawari ba, kuma saboda
Ya ƙi su, ya fisshe su don ya karkashe su cikin jeji.
9:29 Amma duk da haka su ne jama'arka da gādo, wanda ka fito da
Ta wurin ikonka mai girma, da hannunka mai shimfiɗa.