Kubawar Shari'a
8:1 Duk umarnai waɗanda na umarce ku da su yau, ku kiyaye su
Ku yi, domin ku rayu, ku riɓaɓɓanya, ku shiga ku mallaki ƙasar da take
Ubangiji ya rantse wa kakanninku.
8:2 Kuma ku tuna dukan hanyar da Ubangiji Allahnku ya bi da ku
shekara arba'in ɗin nan a jeji, domin in ƙasƙantar da kai, in gwada ka.
Don ka san abin da ke cikin zuciyarka, ko za ka kiyaye nasa
umarni, ko a'a.
8:3 Kuma ya ƙasƙantar da ku, kuma ya bar ku da yunwa, kuma ya ciyar da ku
manna, wanda ba ku sani ba, kuma kakanninku ba su sani ba. cewa shi
Zai iya sa ka san cewa mutum ba da abinci kaɗai yake rayuwa ba, amma ta kowane hali
Maganar da ke fitowa daga bakin Ubangiji, mutum zai rayu.
8:4 Tufafinku ba su tsufa a kanku ba, kuma ƙafafunku ba su kumbura ba
shekaru arba'in.
8:5 Za ka kuma yi la'akari a cikin zuciyarka, cewa, kamar yadda wani mutum horo
ɗa, haka Ubangiji Allahnka ya hore ka.
8:6 Saboda haka, ku kiyaye umarnan Ubangiji Allahnku, ku yi tafiya
a cikin al'amuransa, kuma ku ji tsoronsa.
8:7 Gama Ubangiji Allahnku ya kawo ku cikin ƙasa mai kyau, ƙasar rafuffukan
Ruwa, na maɓuɓɓuka da zurfafawa waɗanda suke fitowa daga kwaruruka da tuddai;
8:8 Ƙasar alkama, da sha'ir, da inabi, da itacen ɓaure, da rumman;
ƙasar mai zaitun, da zuma;
8:9 A ƙasar da za ku ci abinci ba tare da wahala ba, ba za ku
rasa wani abu a cikinsa; Ƙasar da duwatsunta baƙin ƙarfe ne, kuma daga cikinta
Za ka iya haƙa tuddai da tagulla.
8:10 Sa'ad da kuka ci kuma kun ƙoshi, sa'an nan za ku yabi Ubangijinku
Allah saboda kyakkyawar ƙasa wadda ya ba ku.
8:11 Ku yi hankali kada ku manta da Ubangiji Allahnku, da rashin kiyaye nasa
umarnansa, da umarnansa, da ka'idodinsa waɗanda nake umartar ku
wannan rana:
8:12 Kada idan kun ci, kuma kun ƙoshi, kuma kun gina kyawawan gidaje.
kuma suka zauna a cikinta.
8:13 Kuma a lõkacin da garkunan tumaki da garkunanku, da azurfarka da zinariyarka
ya yawaita, kuma duk abin da kake da shi ya yawaita;
8:14 Sa'an nan zuciyarka za a ɗaukaka, kuma ka manta da Ubangiji Allahnka, wanda
Ya fisshe ku daga ƙasar Masar, daga gidan bauta.
8:15 Wanda ya bi da ku ta cikin wannan babban, kuma m jeji, wanda ya kasance
macizai masu zafi, da kunamai, da fari, inda babu ruwa;
Wanda ya fitar da ku ruwa daga dutsen dutse.
8:16 Wanda ya ciyar da ku a jeji da manna, wanda kakanninku ba su sani ba.
Domin ya ƙasƙantar da kai, ya gwada ka, ya kyautata maka
a karshen ku;
8:17 Kuma ka ce a cikin zuciyarka: "My iko da ikon hannuna yana da
ya samo min wannan dukiya.
8:18 Amma ku tuna da Ubangiji Allahnku, gama shi ne ya ba ku
ikon samun dukiya, domin ya tabbatar da alkawarin da ya rantse
ga kakanninku, kamar yadda yake a yau.
8:19 Kuma zai zama, idan kun manta da Ubangiji Allahnku, kuma ku yi tafiya
bin waɗansu alloli, kuma ku bauta musu, kuma ku bauta musu, ina shaida a kansu
ku a yau, lalle ne ku, masu halaka ne.
8:20 Kamar yadda al'ummai da Ubangiji ya hallaka a gabanku, haka za ku
halaka; Domin ba ku yi biyayya da muryar Ubangijinku ba
Allah.