Kubawar Shari'a
7:1 Sa'ad da Ubangiji Allahnku zai kai ku cikin ƙasar da za ku
Ya mallake ta, ya kori al'ummai da yawa a gabanka, Hittiyawa.
da Girgashiyawa, da Amoriyawa, da Kan'aniyawa, da kuma
Ferizziyawa, da Hiwiyawa, da Yebusiyawa, al'ummai bakwai mafi girma
kuma mafi girma daga gare ku;
7:2 Kuma a lõkacin da Ubangiji Allahnku zai bashe su a gare ku. za ku
ku karkashe su, kuma ku halakar da su. Kada ku yi alkawari da shi
Kuma kada ka yi musu rahama.
7:3 Kuma kada ku yi aure da su; 'yarka ba za ka
Ka ba ɗansa, kuma kada ka auro wa ɗanka 'yarsa.
7:4 Gama za su juyo da ɗanka daga bi ni, dõmin su bauta wa
Ubangiji zai husata da ku
halakar da ku kwatsam.
7:5 Amma haka za ku yi da su; Za ku lalatar da bagadansu
Ku rurrushe gumakansu, ku sassare gumakansu, ku ƙone su
hotuna da aka sassaƙa da wuta.
7:6 Domin kai ne mai tsarki mutane ga Ubangiji Allahnku
Ya zaɓe ku don ku zama mutane na musamman ga kansa, fiye da dukan mutane
suna kan fuskar duniya.
7:7 Ubangiji bai sa ƙaunarsa a kanku, kuma bai zaɓe ku, domin kun kasance
fiye da adadi fiye da kowane mutane; gama ku ne mafi ƙanƙanta a cikin dukan mutane.
7:8 Amma saboda Ubangiji ya ƙaunace ku, kuma saboda zai kiyaye rantsuwar
Ya rantse wa kakanninku, Ubangiji ya fisshe ku da ma'auni
Hannu mai ƙarfi, na fanshe ku daga gidan bayi, daga hannun
na Fir'auna Sarkin Masar.
7:9 Saboda haka, ka sani cewa Ubangiji Allahnka, shi ne Allah, Amintaccen Allah, wanda
Yana kiyaye alkawari da jinƙai ga waɗanda suke ƙaunarsa, suke kiyaye nasa
umarnai har tsara dubu;
7:10 Kuma ya sãka wa waɗanda suka ƙi shi a fuskarsu, ya hallaka su
Kada ku yi kasala ga wanda ya ƙi shi, zai sāka masa a gabansa.
7:11 Saboda haka, ku kiyaye umarnai, da farillai, da kuma
Hukunce-hukuncen da na umarce ku da su yau, ku aikata su.
7:12 Saboda haka shi zai faru, idan kun kasa kunne ga waɗannan hukunce-hukunce, kuma
Ku kiyaye, ku aikata su domin Ubangiji Allahnku zai kiyaye muku
Alkawari da rahamar da ya rantse wa kakanninku.
7:13 Kuma zai ƙaunace ku, kuma ya albarkace ku, kuma ya riɓaɓɓanya ku
Ku albarkaci 'ya'yan mahaifanku, da amfanin ƙasarku, da hatsinku, da
ruwan inabinka, da mainka, da yawan shanunka, da na garkunan tumakinka
tumaki, a ƙasar da ya rantse wa kakanninku zai ba ku.
7:14 Za ku sami albarka fiye da dukan mutane: ba za a sami namiji ko
mace bakarãriya a cikinku, ko daga cikin dabbobinku.
7:15 Kuma Ubangiji zai kawar da dukan cuta daga gare ku, kuma bã zã ya kawar da kõwa daga gare ku
Mugayen cututtuka na Masar, waɗanda ka sani, suna kanku. amma zai kwanta
a kan dukan waɗanda suke ƙi ku.
7:16 Kuma za ku cinye dukan mutanen da Ubangiji Allahnku zai
isar da ku; Idonka ba za ka ji tausayinsu ba, ba za ka ji tausayinsu ba
Ku bauta wa gumakansu; Lalle ne shi, haƙĩƙa, ya zama tarko a gare ku.
7:17 Idan za ka ce a cikin zuciyarka, wadannan al'ummai sun fi ni. yaya za a iya
Ina korar su?
7:18 Ba za ku ji tsoronsu ba, amma ku tuna da abin da Ubangiji
Allahnku ya yi wa Fir'auna da Masar duka.
7:19 Babban jarabobi da idanunku suka gani, da alamu, da kuma
Abubuwan al'ajabi, da kaƙƙarfan hannu, da miƙaƙƙen hannu, ta wurinsa
Ubangiji Allahnku ne ya fisshe ku, haka kuma Ubangiji Allahnku zai yi da dukan Ubangiji
mutanen da kuke jin tsoro.
7:20 Ubangiji Allahnku zai aiko da zoma a cikinsu, har sai sun kasance
Waɗanda suka ragu, kuma suka ɓuya daga gare ku, za a halaka su.
7:21 Kada ku ji tsoro a kansu, gama Ubangiji Allahnku yana tare da ku.
Allah mabuwayi, mai girma.
7:22 Kuma Ubangiji Allahnku zai kawar da waɗannan al'ummai a gabanku da kadan
Kada ku cinye su nan da nan, don kada namomin jeji
filin ya ƙãra muku.
7:23 Amma Ubangiji Allahnku zai bashe su a gare ku, kuma zai hallaka
da halaka mai girma, har a halaka su.
7:24 Kuma zai ba da sarakunansu a hannunka, kuma za ku hallaka
Sunansu daga ƙarƙashin sama: Ba wanda zai iya tsayawa gaba
Kai, sai ka halaka su.
7:25 Za ku ƙone gumakansu da wuta
Ka yi marmarin azurfa ko zinariya da ke kansu, kuma kada ka kãwo maka, dõmin kada
Ku kasance cikin tarko, gama abin ƙyama ne ga Ubangiji Allahnku.
7:26 Kada kuma ku kawo abin ƙyama a cikin gidanku, don kada ku zama
La'ananne irinsa, amma za ku ƙi shi sarai, za ku kuwa yi
ku kyamace shi. gama abin la'ananne ne.