Kubawar Shari'a
6:1 Yanzu wadannan su ne dokokin, da farillai, da farillai, wanda
Ubangiji Allahnku ya umarta a koya muku, domin ku yi su a cikin Ubangiji
ƙasar da za ku mallake ta.
6:2 Domin ku ji tsoron Ubangiji Allahnku, ku kiyaye dukan dokokinsa
umarnansa waɗanda na umarce ka, kai da ɗanka da na ɗanka
ɗa, dukan kwanakin ranka; kuma domin kwanakinku su daɗe.
6:3 Saboda haka, ji, Ya Isra'ila, da kuma kiyaye su yi shi. domin yana da kyau
ku, kuma dõmin ku ƙara girma, kamar yadda Ubangiji Allah na kakanninku
Ya yi muku alkawari, a cikin ƙasar da take maɓuɓɓugar da madara da zuma.
6:4 Ji, Ya Isra'ila: Ubangiji Allahnmu Ubangiji ɗaya ne.
6:5 Kuma ku ƙaunaci Ubangiji Allahnku da dukan zuciyarku, da dukan
ranka, da dukan ƙarfinka.
6:6 Kuma waɗannan kalmomi, waɗanda na umarce ku a yau, za su kasance a cikin zuciyar ku.
6:7 Kuma za ku koya musu da hankali ga 'ya'yanku, kuma ku yi magana
daga cikin su lokacin da kuke zaune a cikin gidanku, da lokacin da kuke tafiya ta wurin Ubangiji
hanya, da lokacin da kuke kwance, da lokacin da kuke tashi.
6:8 Kuma za ka ɗaure su a kan hannunka alama, kuma za su kasance
a matsayin gaba a tsakanin idanunku.
6:9 Kuma za ku rubuta su a kan ginshiƙan gidanku da ƙofofinku.
6:10 Kuma zai kasance, a lokacin da Ubangiji Allahnku zai kai ku a cikin
Ƙasa wadda ya rantse wa kakanninku, ga Ibrahim, da Ishaku, da kuma
Yakubu, in ba ka manyan birane masu kyau, waɗanda ba ka gina ba.
6:11 Kuma gidaje cike da dukan abubuwa masu kyau, wanda ba ka cika, da rijiyoyin
Kurangar inabi da itatuwan zaitun da kuka haƙa, waɗanda ba ku haƙa ba
ba a dasa ba; sa'ad da ka ci, ka ƙoshi;
6:12 Sa'an nan ku yi hankali kada ku manta da Ubangiji, wanda ya fisshe ku daga
ƙasar Masar, daga gidan bauta.
6:13 Ku ji tsoron Ubangiji Allahnku, ku bauta masa, kuma ku rantse da nasa
suna.
6:14 Kada ku bi waɗansu alloli, na allolin mutanen da suke
kewaye da ku;
6:15 (Gama Ubangiji Allahnku, Allah mai kishi ne a cikinku) don kada fushin Ubangiji
Ubangiji Allahnku ya husata da ku, ya hallaka ku daga fuska
na duniya.
6:16 Kada ku gwada Ubangiji Allahnku, kamar yadda kuka jarabce shi a Massah.
6:17 Ku kiyaye dokokin Ubangiji Allahnku da nasa
Shaida, da ka'idodinsa, waɗanda ya umarce ku.
6:18 Kuma za ku yi abin da yake daidai, kuma mai kyau a gaban Ubangiji.
Domin ya zama lafiya gare ku, kuma ku shiga ku mallaki
kyakkyawar ƙasa wadda Ubangiji ya rantse wa kakanninku.
6:19 Don fitar da dukan maƙiyanku daga gabanku, kamar yadda Ubangiji ya faɗa.
6:20 Kuma a lõkacin da ɗanka ya tambaye ka a gaba, yana cewa, "Me ake nufi da?"
Shaida, da dokoki, da farillai, waɗanda Ubangiji Allahnmu yake
ya umarce ku?
6:21 Sa'an nan za ka ce wa ɗanka, 'Mun kasance bayin Fir'auna a Masar.
Ubangiji kuwa ya fisshe mu daga Masar da hannu mai ƙarfi.
6:22 Ubangiji kuwa ya nuna alamu da abubuwan al'ajabi, masu girma da tsanani, a kan Masar
Fir'auna, da dukan mutanen gidansa, a kan idanunmu.
6:23 Kuma ya fitar da mu daga can, dõmin ya kawo mu a, ya ba mu
Ƙasar da ya rantse wa kakanninmu.
6:24 Kuma Ubangiji ya umarce mu mu yi dukan waɗannan dokoki, mu ji tsoron Ubangijinmu
Ya Allah domin amfanin mu kullum, domin ya kiyaye mu da rai, kamar yadda yake a yanzu
wannan rana.
6:25 Kuma zai zama adalcinmu, idan muka kiyaye mu yi dukan waɗannan
umarnai a gaban Ubangiji Allahnmu, kamar yadda ya umarce mu.