Kubawar Shari'a
5:1 Sai Musa ya kira dukan Isra'ilawa, ya ce musu: "Ku ji, ya Isra'ila
Ka'idodi da hukunce-hukuncen da nake faɗa a kunnuwanku yau, domin ku kiyaye
koya su, kuma ku kiyaye, kuma ku aikata su.
5:2 Ubangiji Allahnmu ya yi alkawari da mu a Horeb.
5:3 Ubangiji bai yi wannan alkawari da kakanninmu ba, amma tare da mu, ko da mu.
su waye mu ke nan da rai yau.
5:4 Ubangiji ya yi magana da ku fuska da fuska a kan dutsen daga tsakiyar
wuta,
5:5 (Na tsaya tsakanin Ubangiji da ku a lokacin, don in nuna muku maganar
Yahweh, gama kun ji tsoro saboda wuta, ba ku haura ba
ful;) yana cewa,
5:6 Ni ne Ubangiji Allahnku, wanda ya fisshe ku daga ƙasar Masar, daga
gidan bauta.
5:7 Kada ku da wani alloli sai ni.
5:8 Ba za ku yi maka wani sassaƙaƙƙen gunki, ko wani kwatancin kowane abu
wanda ke cikin sama a bisa, ko abin da ke cikin ƙasa a ƙasa, ko abin da ke ciki
Ruwan da ke ƙarƙashin ƙasa:
5:9 Kada ka yi sujada, kuma kada ka bauta musu
Ubangiji Allahnku, Allah ne mai kishi, Mai kula da muguntar kakanni
'Ya'ya har tsara ta uku da ta huɗu na waɗanda suke ƙina.
5:10 Kuma nuna jinƙai ga dubban waɗanda suka ƙaunace ni da kiyaye ta
umarni.
5:11 Kada ku ɗauki sunan Ubangiji Allahnku a banza, gama Ubangiji
Ba zai kama wanda ya kama sunansa a banza ba.
5:12 Ka kiyaye ranar Asabar don tsarkake shi, kamar yadda Ubangiji Allahnka ya umarta
ka.
5:13 Kwana shida za ku yi aiki, kuma ku yi dukan aikin.
5:14 Amma rana ta bakwai ita ce ranar Asabar ta Ubangiji Allahnku
Kada ku yi wani aiki, kai, ko ɗanka, ko 'yarka, ko naka
Bawanka, ko baiwarka, ko sa, ko jakinka, ko kowane naka
Da shanunku, ko baƙon da yake cikin ƙofofinku. cewa ku
bawa da kuyanga ku huta kamar ku.
5:15 Kuma ku tuna cewa kai bawa ne a ƙasar Masar
Ubangiji Allahnku ya fisshe ku da hannu mai ƙarfi da ƙarfi
Don haka Ubangiji Allahnku ya umarce ku ku kiyaye Ubangiji
ranar Asabar.
5:16 Ka girmama mahaifinka da mahaifiyarka, kamar yadda Ubangiji Allahnka ya umarta
ka; domin kwanakinku su tsawaita, kuma domin ya tafi da kyau a gare ku.
A ƙasar da Ubangiji Allahnku yake ba ku.
5:17 Kada ku kashe.
5:18 Kuma kada ku yi zina.
5:19 Kuma ba za ku yi sata.
5:20 Kuma ba za ku yi shaidar zur a kan maƙwabcinka.
5:21 Kuma kada ka yi marmarin matar maƙwabcinka, kuma kada ka yi marmarin
Gidan maƙwabcinka, ko gonarsa, ko bawansa, ko kuyangarsa.
sa, ko jakinsa, ko wani abu na maƙwabcinka.
5:22 Waɗannan kalmomi da Ubangiji ya faɗa wa dukan taronku a kan dutsen
tsakiyar wuta, da gajimare, da duhu mai duhu, tare da a
babbar murya: kuma bai kara da cewa. Kuma ya rubuta su a cikin alluna biyu na
dutse, ya bashe su gare ni.
5:23 Kuma shi ya faru da cewa, a lõkacin da kuka ji murya daga tsakiyar
duhu, (gama dutsen ya ƙone da wuta,) da kuka matso kusa da shi
Ni, da dukan shugabannin kabilanku, da dattawanku;
5:24 Kuma kuka ce: "Ga shi, Ubangiji Allahnmu ya nuna mana ɗaukakarsa da nasa
Girma, kuma mun ji muryarsa daga tsakiyar wuta: mu
Na ga yau Allah yana magana da mutum, yana da rai.
5:25 To, me ya sa za mu mutu? gama wannan babbar wuta za ta cinye mu: idan
Mun ƙara jin muryar Ubangiji Allahnmu, sa'an nan za mu mutu.
5:26 Domin wanda yake daga dukan 'yan adam, wanda ya ji muryar masu rai
Allah yana magana daga tsakiyar wuta, kamar yadda muka yi, muka rayu?
5:27 Ku matso, ku ji duk abin da Ubangiji Allahnmu zai faɗa
Kai gare mu dukan abin da Ubangiji Allahnmu zai faɗa maka. kuma mu
zai ji, kuma ya aikata.
5:28 Ubangiji kuwa ya ji muryar kalmominku, lokacin da kuka yi magana da ni. kuma
Ubangiji ya ce mini, na ji muryar maganar wannan
Mutanen da suka faɗa maka, sun faɗa da kyau duka
sun yi magana.
5:29 Yã da akwai irin wannan zuciya a cikinsu, da za su ji tsorona, kuma
Ku kiyaye dukan umarnaina kullum, domin ya zama lafiya a gare su, kuma
tare da 'ya'yansu har abada!
5:30 Jeka ka ce musu, Ku sāke shiga alfarwanku.
5:31 Amma ku, tsaya a nan kusa da ni, kuma zan yi magana da ku duka
umarnai, da farillai, da farillai waɗanda za ku yi
Ka koya musu su yi su a ƙasar da nake ba su
mallaki shi.
5:32 Sai ku kiyaye su yi kamar yadda Ubangiji Allahnku ya umarce ku
ku: kada ku karkata zuwa dama ko hagu.
5:33 Ku yi tafiya a cikin dukan hanyoyin da Ubangiji Allahnku ya umarce ku
ku, dõmin ku rayu, kuma dõmin ku kasance da kyau a gare ku, kuma dõmin ku kasance
Ku tsawaita kwanakinku a ƙasar da za ku mallaka.