Kubawar Shari'a
3:1 Sa'an nan muka juya, kuma muka haura hanyar zuwa Bashan, kuma Og, Sarkin Bashan
Shi da dukan jama'arsa suka fito su yi yaƙi da mu a Edrei.
3:2 Sai Ubangiji ya ce mini: "Kada ka ji tsoronsa, gama zan cece shi, da dukan
jama'arsa, da ƙasarsa, a hannunka. Kuma za ku yi masa kamar yadda
Ka yi wa Sihon, Sarkin Amoriyawa, wanda yake zaune a Heshbon.
3:3 Saboda haka Ubangiji Allahnmu ya ba da Og, Sarkin sarakuna a hannunmu
Bashan da dukan jama'arsa, muka buge shi har ba wanda ya bar shi
saura.
3:4 Kuma muka ci dukan garuruwansa a lokacin, babu wani birnin da muka
Ba a ƙwace daga gare su, birane sittin, dukan yankin Argob, da
Masarautar Og a Bashan.
3:5 Duk waɗannan biranen da aka katange da high ganuwar, ƙofofin, da sanduna; wajen
Garuruwa marasa garu da yawa.
3:6 Kuma muka halakar da su, kamar yadda muka yi wa Sihon, Sarkin Heshbon.
yana lalatar da maza, mata, da yara, na kowane birni.
3:7 Amma dukan dabbõbin ni'ima, da ganimar birane, Mun kwashe ganima
kanmu.
3:8 Kuma a lokacin, mun ƙwace daga hannun sarakunan nan biyu
Amoriyawa ƙasar da take a hayin Urdun, daga kogin Arnon
zuwa Dutsen Harmon;
3:9 (Wanda Harmoniyawan Sidoniyawa suna kiransa Sirion, Amoriyawa kuma suna kiranta
Shenir;)
3:10 Dukan biranen filayen, da dukan Gileyad, da dukan Bashan, zuwa
Salka da Edrei, biranen mulkin Og a Bashan.
3:11 Domin Og, Sarkin Bashan ne kaɗai ya rage daga cikin sauran Kattai. ga shi,
shimfidarsa gadon ƙarfe ne; Ashe ba a cikin Rabbatun ne
Ammonawa? Tsawonsa kamu tara ne, kamu huɗu ne
fadinsa, bayan kamu na mutum.
3:12 Kuma wannan ƙasar, wanda muka mallaka a lokacin, daga Arower, wanda yake kusa da
Kogin Arnon, da rabin Dutsen Gileyad, da garuruwansa, na ba su
zuwa ga Ra'ubainu da Gadawa.
3:13 Kuma sauran Gileyad, da dukan Bashan, kasancewar mulkin Og, na ba da
zuwa rabin kabilar Manassa. duk yankin Argob, da duka
Bashan, wadda ake kira ƙasar ƙattai.
3:14 Yayir, ɗan Manassa, ya ci dukan ƙasar Argob zuwa gaɓar teku
na Geshuri da Maakati; Ya kira su da sunansa.
Bashan-havot-jair, har wa yau.
3:15 Kuma na ba Makir Gileyad.
3:16 Kuma ga Ra'ubainu da Gadawa na ba da daga Gileyad maraice
zuwa kogin Arnon rabin kwarin, da iyakar har zuwa kogin
Yabok ita ce iyakar Ammonawa.
3:17 Har ila yau, da filin, da Urdun, da kuma iyakar, daga Kinneret
Zuwa Bahar Rum, Har Bahar Gishiri a ƙarƙashin Ashdotfisga
zuwa gabas.
3:18 Kuma na umarce ku a lokacin, yana cewa, Ubangiji Allahnku ya ba
Ku ƙasar nan ku mallake ta, ku haye da makamai a gabanku
'Yan'uwa Isra'ilawa, dukan waɗanda suka isa yaƙi.
3:19 Amma matanku, da 'ya'yanku, da dabbobinku, (domin na san cewa
Kuna da shanu da yawa,) Za su zauna a garuruwanku waɗanda na ba ku.
3:20 Har Ubangiji ya ba da hutawa ga 'yan'uwanku, kamar yadda a gare ku.
har sai sun mallaki ƙasar da Ubangiji Allahnku ya ba su
Za su komo a hayin Kogin Urdun, sa'an nan za ku komo wurinsa
mallaka, wadda na ba ku.
3:21 Kuma na umarci Joshuwa a lokacin, yana cewa, "Idanunka sun ga dukan
Abin da Ubangiji Allahnku ya yi wa sarakunan nan biyu, haka Ubangiji zai yi
Ka yi wa dukan mulkokin da za ka bi.
3:22 Kada ku ji tsoronsu, gama Ubangiji Allahnku zai yi yaƙi domin ku.
3:23 Kuma na roƙi Ubangiji a lokacin, yana cewa.
3:24 Ya Ubangiji Allah, ka fara nuna wa bawanka girmanka, da girmanka
hannu mai ƙarfi: gama abin da Allah ke can a sama ko a cikin ƙasa, zai iya yi
bisa ga ayyukanka, kuma gwargwadon ƙarfinka?
3:25 Ina roƙonka, bari in haye, in ga mai kyau ƙasar da ke hayin
Jordan, wancan dutsen mai kyau, da Lebanon.
3:26 Amma Ubangiji ya husata da ni saboda ku, kuma bai ji ni ba.
Ubangiji kuwa ya ce mini, Bari ya ishe ka. Kada ku ƙara yi mini magana
wannan al'amari.
3:27 Tashi a kan ƙwanƙolin Dutsen Fisga, ka ɗaga idanunka wajen yamma.
wajen arewa, da kudu, da gabas, ka duba da idanunka.
gama ba za ku haye wannan Urdun ba.
3:28 Amma ka umarci Joshuwa, ka ƙarfafa shi, ka ƙarfafa shi, gama zai yi
Ku haye gaban mutanen nan, shi kuwa zai sa su mallaki ƙasar
wanda za ku gani.
3:29 Sai muka zauna a kwarin daura da Betfeyor.