Kubawar Shari'a
2:1 Sa'an nan muka juya, kuma muka tafi cikin jeji ta hanyar
Bahar Maliya kamar yadda Ubangiji ya faɗa mini, Muka kewaye Dutsen Seyir da yawa
kwanaki.
2:2 Ubangiji kuwa ya yi magana da ni, yana cewa.
2:3 Kun kewaye wannan dutsen dogon isa: juya ku zuwa arewa.
2:4 Kuma ka umurci jama'a, yana cewa: "Kuna wucewa ta bakin tekun
'Yan'uwanku, 'ya'yan Isuwa, waɗanda suke zaune a Seyir. kuma za su
Ku ji tsõron ku.
2:5 Kada ku tsoma baki tare da su; gama ba zan ba ku ƙasarsu ba, a'a, ba haka ba
mai yawa kamar faɗin ƙafafu; Domin na ba Isuwa Dutsen Seyir ya zama
mallaka.
2:6 Za ku sayi nama daga gare su da kudi, domin ku ci; ku kuma
ku sayi ruwa daga gare su da kuɗi, ku sha.
2:7 Gama Ubangiji Allahnku ya albarkace ku a cikin dukan ayyukan hannuwanku
Ya san tafiya a cikin wannan babban jeji, wadannan shekaru arba'in
Ubangiji Allahnka yana tare da kai. Ba ka rasa kome ba.
2:8 Kuma a lõkacin da muka wuce daga 'yan'uwanmu, 'ya'yan Isuwa, wanda
Ya zauna a Seyir, ta hanyar filayen filayen daga Elat
Eziyon-geber, muka juya, muka bi ta hanyar jejin Mowab.
2:9 Sai Ubangiji ya ce mini: "Kada ku damu Mowabawa, kuma kada ku yi husuma
Tare da su a cikin yaƙi, gama ba zan ba ka daga ƙasarsu a matsayin wani
mallaka; domin na ba da Ar ga ’ya’yan Lutu
mallaka.
2:10 Emims sun zauna a cikinta a zamanin da, mutane masu girma, da yawa, kuma
tsayi, kamar yadda Anakiyawa;
2:11 Wanda kuma aka lissafta Kattai, kamar yadda Anaks; Amma Mowabawa suna kira
su Emims.
2:12 Horims kuma sun zauna a Seyir a da. amma 'ya'yan Isuwa
Suka gaje su, sa'ad da suka hallakar da su daga gaba gare su, suka zauna
a madadinsu; kamar yadda Isra'ilawa suka yi wa ƙasar mallakarsa
Ubangiji ya ba su.
2:13 Yanzu tashi, in ji ni, kuma ku haye rafin Zered. Muka wuce
rafin Zered.
2:14 Kuma sararin da muka zo daga Kadesh-barneya, har muka zo
Yana mulkin rafin Zered yana da shekara talatin da takwas. har sai duk
An yi hasarar tsarar mayaƙan daga cikin runduna, kamar yadda
Ubangiji ya rantse musu.
2:15 Domin lalle ne, haƙĩƙa, hannun Ubangiji yana gāba da su, ya hallaka su
a cikin rundunar, har sai da aka cinye.
2:16 Saboda haka shi ya faru da cewa, a lokacin da dukan mayaƙan da aka cinye, suka mutu daga
cikin mutane,
2:17 Ubangiji ya yi magana da ni, yana cewa.
2:18 Yau za ku haye ta Ar, gaɓar Mowab.
2:19 Kuma lokacin da ka matso kusa da Ammonawa, wahala
Kada ku tsoma baki tare da su, gama ba zan ba ku ƙasar ƙasar ba
Ammonawa kowane gādo; domin na ba da ita
’ya’yan Ludu don abin mallaka.
2:20 (Wancan kuma aka lasafta ƙasar ƙattai, ƙattai suka zauna a cikinta a dā
lokaci; Ammonawa kuma suka ce da su Zamzummim.
2:21 A mutane mai girma, da yawa, kuma tsayi, kamar yadda Anaks; amma Ubangiji
halakar da su a gabãninsu. Suka gaje su, suka zauna a cikinsu
maimakon:
2:22 Kamar yadda ya yi wa 'ya'yan Isuwa, waɗanda suka zauna a Seyir, sa'ad da ya
halakar da Horimawa daga gaba gare su; kuma suka gaje su, kuma
suka zauna a madadinsu har yau.
2:23 Kuma da abim waɗanda suka zauna a Hazerim, har zuwa Azza, da Kaftorim.
Waɗanda suka fito daga Kaftor, suka hallaka su, suka zauna a ƙasarsu
maimakon.)
2:24 Ku tashi, ku yi tafiyarku, ku haye Kogin Arnon
Na ba da Sihon Ba'amoriyawa, Sarkin Heshbon, da nasa a hannunka
Ku fara mallake ta, ku yi yaƙi da shi.
2:25 A yau zan fara sa tsoron ku da tsoron ku
Al'ummai waɗanda suke ƙarƙashin sararin sama, waɗanda za su ji labari
Za ku yi rawar jiki, za ku yi baƙin ciki saboda ku.
2:26 Kuma na aiki manzanni daga jejin Kedemot zuwa ga Sihon sarki
na Heshbon da kalmomin salama, yana cewa,
2:27 Bari in ratsa ta ƙasarka: Zan bi ta kan babbar hanya, Ina so
Kada ku juya hannun dama ko hagu.
2:28 Za ku sayar da ni da nama da kudi, dõmin in ci; kuma ku ba ni ruwa
kudi, in sha: kawai zan bi ta kan ƙafafuna;
2:29 (Kamar yadda 'ya'yan Isuwa waɗanda suke zaune a Seyir, da Mowabawa waɗanda suke
Ka zauna a Ar, ka yi mini;) har in haye Urdun zuwa cikin ƙasa
Abin da Ubangiji Allahnmu yake ba mu.
2:30 Amma Sihon, Sarkin Heshbon, bai bar mu mu wuce ta wurinsa, gama Ubangijinka
Allah ya taurare ruhunsa, ya sa zuciyarsa ta taurare, domin ya sami iko
Ka ba da shi a hannunka, kamar yadda ya bayyana a yau.
2:31 Sai Ubangiji ya ce mini: "Ga shi, na fara ba Sihon da nasa
Ƙasa a gabanku: fara mallake, domin ku mallaki ƙasarsa.
2:32 Sa'an nan Sihon ya fito ya yi yaƙi da mu, shi da dukan mutanensa, don su yi yaƙi a
Jahaz.
2:33 Kuma Ubangiji Allahnmu ya bashe shi a gabanmu. Muka kashe shi, shi da nasa
'ya'yansa, da dukan jama'arsa.
2:34 Kuma muka ci dukan garuruwansa a lokacin, kuma muka hallakar da mutanen.
da mata, da ƙananan yara, na kowane gari, ba mu bar kowa ba
zauna:
2:35 Sai dai dabbõbin ni'ima, da abin da muka yi wa kanmu ganima
garuruwan da muka dauka.
2:36 Daga Arower, wanda yake kusa da bakin kogin Arnon, kuma daga cikin
Garin da yake kusa da kogin, har zuwa Gileyad, ba wani birni kuma
Ubangiji Allahnmu ya cece mu duka.
2:37 Sai dai zuwa ƙasar 'ya'yan Ammon, ba ka zo, ko zuwa
Ko wani wuri na Kogin Jabbok, ko garuruwan da suke cikin duwatsu, ko
ga dukan abin da Ubangiji Allahnmu ya hana mu.