Baruch
3:1 Ya Ubangiji Mai Runduna, Allah na Isra'ila, rai a cikin baƙin ciki da damuwa ruhu.
Ya yi kuka gare ku.
3:2 Ji, Ya Ubangiji, da jinƙai; Kai mai jinƙai ne, kuma ka ji tausayi
mu, domin mun yi zunubi a gabanka.
3:3 Domin ka dawwama har abada, kuma za mu halaka sarai.
3:4 Ya Ubangiji Mai Runduna, Allah na Isra'ila, ji addu'o'in matattu
Isra'ilawa, da 'ya'yansu, waɗanda suka yi zunubi a gabanka, kuma
Ba su kasa kunne ga muryarka Allahnsu ba
wadannan annoba manne a gare mu.
3:5 Kada ka tuna da laifofin kakanninmu, amma tunanin ikonka
kuma sunanka a yanzu a wannan lokaci.
3:6 Domin kai ne Ubangiji Allahnmu, kuma kai, Ya Ubangiji, za mu yabe.
3:7 Kuma saboda wannan dalili, ka sanya tsoronka a cikin zukatanmu, da niyyar
Domin mu yi kira ga sunanka, mu yabe ka a zaman talala
Mun tuna da dukan muguntar kakanninmu, waɗanda suka yi zunubi
kafin ka.
3:8 Sai ga, muna har yanzu a cikin bautarmu, inda ka warwatsa
mu, don abin zargi da la'ana, da kuma zama ƙarƙashin biya, bisa ga
Ga dukan laifofin kakanninmu, waɗanda suka rabu da Ubangijinmu
Allah.
3:9 Ya Isra'ila, ji dokokin rai: kasa kunne ga fahimtar hikima.
3:10 Ta yaya ya faru da shi Isra'ila, cewa kana a cikin maƙiyanka' ƙasar, cewa ku
Ka tsufa a baƙon ƙasa, har ka ƙazantar da matattu.
3:11 Za ka ƙidaya tare da waɗanda suka gangara cikin kabari?
3:12 Ka rabu da maɓuɓɓugar hikima.
3:13 Domin idan ka yi tafiya a cikin hanyar Allah, da ka zauna
cikin aminci har abada.
3:14 Koyi inda hikima take, inda karfi yake, inda fahimtar; cewa
Za ka iya sanin inda tsawon kwanaki yake, da rai, ina ne
hasken idanu, da kwanciyar hankali.
3:15 Wane ne ya gano wurinta? Ko wa ya shiga dukiyarta?
3:16 A ina ne shugabannin al'ummai zama, da kuma irin waɗanda suka yi mulki
namomin jeji a cikin ƙasa;
3:17 Waɗanda suke da sha'awa tare da tsuntsayen sararin sama, da waɗanda suke
Azurfa da zinariya da aka tara, waɗanda mutane suka dogara da su, Ba su ƙare ba
samun?
3:18 Domin waɗanda suka yi aiki da azurfa, kuma suka kasance mai hankali, kuma wanda ayyukansu
ba za a iya bincike ba,
3:19 An bace, kuma sun gangara zuwa kabari, kuma wasu sun hau a
wuraren su.
3:20 Samari sun ga haske, kuma suka zauna a cikin ƙasa, amma hanyar
basu sani ba,
3:21 Kuma bã su gane hanyoyinsa, kuma bã su kama shi: 'ya'yansu
sun yi nisa da haka.
3:22 Ba a taɓa jin labarin a ƙasar Kan'ana ba, ba a kuma taɓa gani ba
Theman.
3:23 The Agarenes cewa neman hikima a cikin ƙasa, da 'yan kasuwa na Meran da na
Theman, marubutan tatsuniya, da masu bincike cikin fahimta; babu
Daga cikin waɗannan sun san hanyar hikima, ko tuna hanyoyinta.
3:24 Ya Isra'ila, yaya babban Haikalin Allah! da girman girman wurin
mallakinsa!
3:25 Mai girma, kuma ba shi da iyaka; babba, kuma mara aunawa.
3:26 Akwai ƙattai da suka shahara tun daga farko, waɗanda suke da girma sosai
girma, don haka gwani a yaki.
3:27 Wadanda Ubangiji bai zaɓa ba, kuma bai ba da hanyar ilimi
su:
3:28 Amma an hallaka su, saboda ba su da hikima, kuma sun halaka
ta hanyar wautarsu.
3:29 Wanda ya haura zuwa sama, kuma ya ɗauke ta, kuma ya sauko da ita daga
gajimare?
3:30 Wanda ya haye teku, kuma ya same ta, kuma zai kawo ta da tsarki
zinariya?
3:31 Ba wanda ya san hanyarta, kuma ba ya tunanin hanyarta.
3:32 Amma wanda ya san kome, ya san ta, kuma ya same ta da
Fahimtarsa: wanda ya shirya duniya har abada abadin ya cika
shi da namomin jeji masu ƙafa huɗu.
3:33 Wanda ya aika da haske, kuma ya tafi, ya sake kiran shi, kuma shi
yayi masa da'a da tsoro.
3:34 Taurari suka haskaka a agogonsu, kuma suna murna, sa'ad da ya kira su.
suna cewa, Ga mu nan; Don haka da fara'a suka ba da haske
wanda ya yi su.
3:35 Wannan shi ne Allahnmu, kuma bãbu wani da za a lissafta a cikin
kwatanta shi
3:36 Ya gano dukan hanyar ilimi, kuma ya ba da ita ga Yakubu
bawansa, da Isra'ila ƙaunataccensa.
3:37 Bayan haka, ya bayyana kansa a duniya, kuma ya yi magana da mutane.