Baruch
1:1 Kuma waɗannan su ne kalmomin littafin, wanda Baruk, ɗan Neriya, da
ɗan Ma'asiya, ɗan Sedekiya, ɗan Asadiya, ɗan Asadiya
Chelchias, ya rubuta a Babila,
1:2 A cikin shekara ta biyar, kuma a rana ta bakwai ga wata, abin da lokaci kamar yadda
Kaldiyawa suka ci Urushalima, suka ƙone ta da wuta.
1:3 Baruk kuwa ya karanta maganar littafin nan a kunne Yekoniya
ɗan Yowakim, Sarkin Yahuza, da kunnuwan dukan jama'a
ya zo ya ji littafin,
1:4 Kuma a cikin ji na manyan, da 'ya'yan sarki, kuma a cikin
Ji na dattawa, da na dukan jama'a, daga mafi ƙasƙanci har zuwa
Dukan waɗanda suke zaune a Babila a bakin kogin Sud.
1:5 Sa'an nan suka yi kuka, da azumi, da addu'a a gaban Ubangiji.
1:6 Sun kuma yi tarin kuɗi bisa ga ikon kowane mutum.
1:7 Kuma suka aika zuwa Urushalima wurin Yoachim, babban firist, ɗan
Hilkiya, ɗan Sulem, da firistoci, da dukan jama'ar da
aka same shi tare da shi a Urushalima.
1:8 A daidai lokacin da ya karɓi tasoshin Haikalin Ubangiji.
waɗanda aka za'ayi daga Haikali, don mayar da su cikin ƙasar
Yahuza, ranar goma ga watan Sivan, wato, tasoshin azurfa, wanda
Sedekiya, ɗan Yosiya, Sarkin Yada, ya yi.
1:9 Bayan da Nebukadnesar, Sarkin Babila, ya tafi da Yekoniya.
da hakimai, da kamammu, da jarumawa, da mutanen
ƙasar, daga Urushalima, kuma ya kai su Babila.
1:10 Sai suka ce, "Ga shi, mun aika muku kudi saya ku ƙone
hadayu, da hadayun zunubi, da turare, da kuma shirya manna, da
hadaya a kan bagaden Ubangiji Allahnmu;
1:11 Kuma yi addu'a domin ran Nebukadnesar, Sarkin Babila, da kuma
Rayuwar ɗansa Baltasar, domin kwanakinsu su kasance a duniya kamar kwanaki
na sama:
1:12 Kuma Ubangiji zai ba mu ƙarfi, kuma ya haskaka idanunmu, kuma za mu
Ku zauna a ƙarƙashin inuwar Nebukadnesar, Sarkin Babila, da kuma ƙarƙashin mulkin
Inuwa Baltasar ɗansa, kuma za mu bauta musu kwanaki da yawa, da kuma samu
falala a wurinsu.
1:13 Ku yi mana addu'a ga Ubangiji Allahnmu, gama mun yi wa Ubangiji zunubi
Ubangiji Allahnmu; Kuma har wa yau da fushin Ubangiji da fushinsa
bai juyo daga gare mu ba.
1:14 Kuma za ku karanta wannan littafin da muka aiko muku, don yin
ikirari a cikin Haikalin Ubangiji, a kan idodi da ranaku.
1:15 Kuma za ku ce: Ga Ubangiji Allahnmu ne adalci, amma ga
mu ruɗewar fuska, kamar yadda ya faru a yau, zuwa gare su
Yahuza, da mazaunan Urushalima,
1:16 Kuma zuwa ga sarakunanmu, da shugabanninmu, da firistocinmu, da mu
annabawa, da kakanninmu.
1:17 Domin mun yi zunubi a gaban Ubangiji.
1:18 Kuma ba su yi masa biyayya, kuma ba su kasa kunne ga muryar Ubangijinmu
Allah, mu bi dokokin da ya ba mu a sarari:
1:19 Tun daga ranar da Ubangiji ya fitar da kakanninmu daga ƙasar
Masar, har wa yau, mun yi rashin biyayya ga Ubangijinmu
Allah, kuma mun yi sakaci da rashin jin muryarsa.
1:20 Saboda haka, mugaye manne a gare mu, da la'ana, wanda Ubangiji
wanda bawansa Musa ya naɗa a lokacin da ya kawo kakanninmu
daga ƙasar Masar, don ba mu ƙasa mai yalwar madara da
zuma, kamar yadda ake gani a wannan rana.
1:21 Duk da haka ba mu kasa kunne ga muryar Ubangiji Allahnmu ba.
bisa ga dukan maganar annabawa, waɗanda ya aiko mana.
1:22 Amma kowane mutum ya bi tunanin zuciyarsa na mugunta, don ya bauta wa
gumaka, da kuma aikata mugunta a gaban Ubangiji Allahnmu.