Amos
9:1 Na ga Ubangiji yana tsaye a kan bagaden, sai ya ce, "Bugi farantin
Ƙofar, domin ginshiƙan su girgiza, kuma ku yanyanke su a kai, dukansu
su; Zan karkashe na ƙarshe da takobi, wanda ya gudu
Ba za su gudu ba, kuma wanda ya tsira daga cikinsu ba zai kasance ba
isarwa.
9:2 Ko da yake sun haƙa a cikin Jahannama, daga can ne hannuna zai kama su. duk da su
Haura zuwa sama, daga can zan saukar da su.
9:3 Kuma ko da yake sun boye kansu a saman Karmel, Zan bincika kuma
fitar da su daga can; kuma ko da yake an ɓoye su daga ganina a ƙasa
daga cikin teku, daga can zan umurci macijin, kuma zai sara su.
9:4 Kuma ko da yake sun tafi bauta a gaban abokan gābansu, daga can zan
Ka umarci takobi, shi kuwa zai kashe su, ni kuwa zan sa idona a kai
su don mugunta, ba don alheri ba.
9:5 Kuma Ubangiji Allah Mai Runduna shi ne wanda ya shãfe ƙasar, kuma zai
Narke, dukan waɗanda suke cikinta za su yi baƙin ciki, za ta tashi
gaba ɗaya kamar ambaliya; kuma za a nutsar da su, kamar yadda rafi na Masar.
9:6 Shi ne wanda ya gina tatsuniyoyi a cikin sama, kuma ya kafa nasa
sojoji a cikin ƙasa; wanda yake kira ga ruwan teku, da
Ya zubo da su a bisa duniya: Ubangiji ne sunansa.
9:7 Shin, ba ku kamar 'ya'yan Habashawa a gare ni, Ya Isra'ilawa?
in ji Ubangiji. Ashe, ban fito da Isra'ila daga ƙasar Masar ba?
Da Filistiyawa daga Kaftor, Suriyawa kuwa daga Kir?
9:8 Sai ga, idanun Ubangiji Allah suna kan mulki mai zunubi, kuma zan so
halakar da shi daga fuskar duniya; ceton da ba zan yi ba
Ka hallakar da gidan Yakubu, in ji Ubangiji.
9:9 Domin, ga, Zan ba da umarni, kuma zan tace gidan Isra'ila a cikin dukan
Al'ummai, kamar yadda ake haƙa masara a cikin tudu, duk da haka ba za a yi ƙaranci ba
hatsi faɗo a ƙasa.
9:10 Dukan masu zunubi na jama'ata za su mutu da takobi, wanda ya ce, Mugunta
ba zai riske mu ba, kuma ba zai hana mu ba.
9:11 A wannan rana zan tãyar da alfarwa David, wanda ya mutu, kuma
rufe ɓarnansa; Zan ta da kufai nasa, in kuwa yi
gina shi kamar yadda a zamanin da.
9:12 Domin su mallaki sauran Edom, da dukan al'ummai, wanda
Ana kiran su da sunana, in ji Ubangiji wanda ya aikata wannan.
9:13 Sai ga, kwanaki suna zuwa, in ji Ubangiji, cewa manomi zai ci
mai girbi, mai macijin inabi kuma wanda ya shuka iri; da kuma
Duwatsu za su zubar da ruwan inabi mai daɗi, Dukan tuddai kuma za su narke.
9:14 Kuma zan mayar da zaman talala na jama'ata Isra'ila, kuma su
Za su gina rusassun birane, su zauna a cikinsu. Za su yi shuka
Ku sha ruwan inabinsa. Kuma sunã yin gidãjen Aljanna
ku ci 'ya'yan itacensu.
9:15 Kuma zan dasa su a ƙasarsu, kuma ba za a ƙara ja
daga ƙasarsu wadda na ba su, in ji Ubangiji Allahnku.