Amos
3:1 Ji wannan maganar da Ubangiji ya yi magana da ku, Ya 'ya'yan
Isra'ila, gāba da dukan iyalin da na kawo daga ƙasar
Misira yana cewa,
3:2 Kai kaɗai na sani daga dukan kabilan duniya
Ku hukunta ku saboda dukan laifofinku.
3:3 Za su iya biyu tafiya tare, sai dai an yarda?
3:4 Za zaki yi ruri a cikin jeji, sa'ad da ba shi da ganima? Zakin zaki
Ya yi kuka daga kogonsa, in bai ɗauki kome ba?
3:5 Shin tsuntsu zai iya fada cikin tarko a cikin ƙasa, inda babu gin ne a gare shi?
Za a kama wani tarko daga ƙasa, amma ba a kama kome ba?
3:6 Za a busa ƙaho a cikin birnin, kuma mutane ba su ji tsoro?
Za a yi mugunta a birni, Ubangiji bai yi shi ba?
3:7 Hakika, Ubangiji Allah ba zai yi kome ba, amma ya bayyana asirinsa
bayinsa annabawa.
3:8 Zaki ya yi ruri, wanda ba zai ji tsoro? Ubangiji Allah ya faɗa, wanda
iya amma annabci?
3:9 Buga a fādodin Ashdod, kuma a cikin fādodin a ƙasar
Masar, ku ce, Taru a kan duwatsun Samariya
Dubi babban hayaniyar da ake ta fama da ita a cikinta
tsakiyarta.
3:10 Domin ba su san su yi daidai, in ji Ubangiji, wanda ya tara tashin hankali da kuma
fashi a cikin gidajensu.
3:11 Saboda haka ni Ubangiji Allah na ce. Akwai maƙiyi a can
kewayen ƙasar; Kuma zai saukar da ƙarfinku daga gare ku.
Za a lalatar da fādodinki.
3:12 Haka Ubangiji ya ce; Kamar yadda makiyayi ke cirewa daga bakin zaki
kafafu biyu, ko guntun kunne; haka za a kama Isra'ilawa
waɗanda suke zaune a Samariya a kusurwar gado, kuma a Dimashƙu a cikin wani
kujera
3:13 Ku ji, kuma shaida a gidan Yakubu, in ji Ubangiji Allah, Allah
na runduna,
3:14 cewa a ranar da zan hukunta laifofin Isra'ila a kansa
Zan kuma ziyarci bagadan Betel, Zangon bagaden kuma za su
a yanke, ku fāɗi ƙasa.
3:15 Kuma zan bugi gidan hunturu tare da gidan rani; da gidajen
na hauren giwa za su lalace, manyan gidaje kuma za su ƙare, in ji Ubangiji
Ubangiji.