Ayyukan Manzanni
5:1 Amma wani mutum mai suna Hananiya, tare da matarsa Safiratu, sayar da wani
mallaka,
5:2 Kuma ajiye baya wani ɓangare na farashin, matarsa kuma kasancewa privy zuwa gare shi, kuma
ya kawo wani sashi, ya ajiye shi a gaban manzannin.
5:3 Amma Bitrus ya ce, "Hananiya, me ya sa Shaiɗan ya cika zuciyarka ka yi ƙarya
Ruhu Mai Tsarki, kuma a ajiye wani ɓangare na farashin ƙasar?
5:4 Yayin da ya rage, ba naka ba ne? kuma bayan an sayar, shi ne
ba cikin ikon ku ba? Me ya sa ka ɗauki cikinsa wannan abu?
zuciya? Ba ka yi wa mutane ƙarya ba, amma ga Allah.
5:5 Kuma Hananiya jin wadannan kalmomi, ya fadi, kuma ya ba da fatalwa
Babban tsoro ya kama dukan waɗanda suka ji waɗannan abubuwa.
5:6 Sa'an nan samarin suka tashi, suka raunata shi, suka fitar da shi, suka binne
shi.
5:7 Kuma shi ne game da sarari na sa'o'i uku bayan, a lõkacin da matarsa, ba
da sanin abin da aka yi, ya shigo.
5:8 Sai Bitrus ya amsa mata, "Faɗa mini, ko kun sayar da ƙasar saboda haka
da yawa? Sai ta ce, E, don haka.
5:9 Sa'an nan Bitrus ya ce mata, "Me ya sa kuka yi yarjejeniya tare
gwada Ruhun Ubangiji? ga sawun waɗanda suka binne
mijinki yana bakin ƙofa, zai ɗauke ki.
5:10 Nan da nan ta faɗi a gabansa, kuma ta ba da fatalwa.
samarin suka shigo, suka tarar da ita matacce, suka fitar da ita.
Mijinta ya binne ta.
5:11 Kuma babban tsoro ya kama dukan ikkilisiya, da kuma a kan duk wanda ya ji wadannan
abubuwa.
5:12 Kuma ta hannun manzanni aka yi da yawa alamu da abubuwan al'ajabi
a cikin mutane; Dukansu kuwa suna tare da zuciya ɗaya a shirayin Sulemanu.
5:13 Kuma daga cikin sauran, ba wanda ya yi kuskuren shiga kansu, amma mutane
ya daukaka su.
5:14 Kuma waɗanda suka yi ĩmãni da aka ƙara kara wa Ubangiji, taron mutane biyu
da mata).
5:15 Saboda haka, suka fito da marasa lafiya a cikin tituna, kuma dage farawa
su a kan gadaje da gadaje, cewa ko kadan inuwar Bitrus yana wucewa
ta hanyar iya rufe wasu daga cikinsu.
5:16 Har ila yau, wani taro ya zo daga garuruwan da kewaye
Urushalima, tana kawo marasa lafiya, da waɗanda ke fama da ƙazanta
ruhohi: kuma an warkar da kowa.
5:17 Sa'an nan babban firist ya tashi, da dukan waɗanda suke tare da shi, (wanda yake shi ne
ƙungiyar Sadukiyawa,) kuma suka cika da hasala.
5:18 Kuma suka ɗora hannuwansu a kan manzanni, kuma suka sanya su a cikin na kowa kurkuku.
5:19 Amma mala'ikan Ubangiji da dare ya buɗe ƙofofin kurkukun, ya kawo
suka fito, ya ce,
5:20 Ku tafi, ku tsaya, ku faɗa wa jama'a dukan maganar wannan a cikin Haikali
rayuwa.
5:21 Kuma a lõkacin da suka ji haka, suka shiga Haikali da sassafe
safe, kuma ya koyar. Amma babban firist ya zo tare da waɗanda suke tare
shi, kuma ya kira majalisa tare da dukan majalisar dattawan yara
na Isra'ila, kuma aka aika zuwa kurkuku a kawo su.
5:22 Amma da jami'an suka zo, kuma ba su same su a cikin kurkuku
ya dawo yace,
5:23 Yana cewa, "Tsarkin da gaske ya same mu a rufe da lafiya, da masu tsaro
Muna tsaye a waje a gaban ƙofa, amma da muka buɗe, muka sami a'a
mutum a ciki.
5:24 Yanzu a lokacin da babban firist, da shugaban haikalin, da kuma shugaban
Firistoci sun ji waɗannan abubuwa, suka yi shakkar ko menene wannan zai faru
girma.
5:25 Sai ɗaya ya zo ya faɗa musu, ya ce, “Ga shi, mutanen da kuka sa a ciki
kurkuku suna tsaye a cikin Haikali, suna koya wa mutane.
5:26 Sa'an nan shugaban ya tafi tare da jami'an, kuma ya kawo su waje
Gama sun ji tsoron mutane, don kada a jejjefe su da duwatsu.
5:27 Kuma a lõkacin da suka kawo su, suka gabatar da su a gaban majalisa
babban firist ya tambaye su.
5:28 Yana cewa, "Ashe, ba mu ba ku da ƙwaƙƙwara, cewa kada ku koyar a cikin wannan
suna? Ga shi, kun cika Urushalima da koyarwarku
ku yi nufin ku kawo mana jinin mutumin nan.
5:29 Sai Bitrus da sauran manzanni suka amsa suka ce, "Ya kamata mu yi biyayya."
Allah maimakon maza.
5:30 Allah na kakanninmu ya ta da Yesu, wanda kuka kashe, kuka rataye a kan wani
itace.
5:31 Shi ne Allah ya ɗaukaka da hannun damansa, Ya zama sarki kuma Mai Ceto.
Domin a ba da tuba ga Isra'ila, da gafarar zunubai.
5:32 Kuma mu ne shaidunsa na waɗannan abubuwa; haka kuma Ruhu Mai Tsarki.
wanda Allah ya ba masu yi masa biyayya.
5:33 Sa'ad da suka ji haka, an yanke su a cikin zuciya, kuma suka yi shawara
kashe su.
5:34 Sai wani Bafarisiye ya tashi a majalisa, mai suna Gamaliel, a
Likitan shari'a, yana da suna a cikin dukan mutane, kuma ya ba da umarni
a fitar da manzanni a ɗan sarari kaɗan.
5:35 Kuma ya ce musu: "Ya ku maza na Isra'ila, kula da kanku abin da kuke
yi niyyar yi kamar taba wadannan mazaje.
5:36 Domin kafin kwanakin nan, Theudas ya tashi, yana alfahari da kansa ya zama wani.
Akwai waɗansu mutane wajen ɗari huɗu, suka haɗa kansu
kashe; Duk waɗanda suka yi masa biyayya, suka watse, aka kawo su
babu komai.
5:37 Bayan wannan mutumin, Yahuda na Galili ya tashi a zamanin haraji, kuma
Ya jawo mutane da yawa a bayansa: shi ma ya halaka; da duka, har ma da yawa
kamar yadda suka yi masa biyayya, aka watse.
5:38 Kuma yanzu ina gaya muku, Ku dena daga waɗannan mutane, kuma ku bar su su kadai
idan wannan shawara ko wannan aikin na mutane ne, za su shuɗe.
5:39 Amma idan na Allah ne, ba za ku iya rushe shi ba. Tsammãninku a sãme ku
su yi yaƙi da Allah.
5:40 Kuma suka yarda da shi, kuma a lõkacin da suka kira manzannin, kuma
sun buge su, sun ba da umarnin kada su yi magana da sunan
Yesu, kuma ya bar su su tafi.
5:41 Kuma suka tashi daga gaban majalisa, suna murna da cewa
An lissafta masu cancanta a sha kunya saboda sunansa.
5:42 Kuma kullum a cikin Haikali, kuma a kowane gida, ba su daina koyarwa
da kuma wa'azi Yesu Almasihu.