2 Sama'ila
23:1 Yanzu waɗannan su ne kalmomi na ƙarshe na Dawuda. Dawuda ɗan Yesse ya ce, kuma
Mutumin da aka tashe a Sama, Zaɓaɓɓen Allah na Yakubu, da
mai zabura na Isra'ila, ya ce,
23:2 Ruhun Ubangiji ya yi magana da ni, kuma maganarsa a cikin harshena.
23:3 Allah na Isra'ila ya ce: Dutsen Isra'ila ya yi magana da ni, Mai mulki
a kan mutane dole ne a yi adalci, masu mulki cikin tsoron Allah.
23:4 Kuma zai zama kamar hasken safiya, lokacin da rana ta fito, ko da a
safiya ba tare da girgije ba; Kamar yadda ciyayi mai laushi ke tsirowa daga ƙasa
ta hanyar haskaka haske bayan ruwan sama.
23:5 Ko da yake gidana ba haka ba ne ga Allah; Duk da haka ya yi tare da ni
madawwamin alkawari, wanda aka tsara cikin kowane abu, tabbatacce, gama wannan duka ne
cetona, da dukan sha'awata, ko da yake bai sa ta girma ba.
23:6 Amma 'ya'yan Belial, dukansu za su zama kamar ƙaya da aka tumɓuke.
saboda ba za a iya ɗaukar su da hannu ba:
23:7 Amma mutumin da zai shãfe su dole ne a tsare da baƙin ƙarfe da sanda
na mashi; Za a ƙone su da wuta
wuri.
23:8 Waɗannan su ne sunayen jarumawan da Dawuda yake da su: Takmoniyawa
Zauna a wurin zama, babban daga cikin shugabannin; haka shi ne Adino the
Ezenite, ya ɗaga mashinsa ya kashe mutum ɗari takwas
lokaci.
23:9 Kuma bayansa shi ne Ele'azara, ɗan Dodo, Ba Ahohi, daya daga cikin uku
Ƙarfafan mutane tare da Dawuda sa'ad da suka yi wa Filistiyawa da suke wurin ba'a
Aka taru don yaƙi, mutanen Isra'ila kuwa suka tafi.
23:10 Ya tashi, ya bugi Filistiyawa, har hannunsa ya gaji.
Ubangiji kuwa ya yi nasara mai girma
rana; Jama'a kuwa suka bi shi don su yi ganima.
23:11 Kuma bayan shi akwai Shamma, ɗan Agee, Ba Harari. Da kuma
Filistiyawa suka taru cikin runduna, gundumomi kuwa
Isra'ilawa kuwa suka gudu daga wurin Filistiyawa.
23:12 Amma ya tsaya a tsakiyar ƙasa, kuma ya kare ta, kuma ya kashe.
Filistiyawa: Ubangiji kuwa ya yi nasara mai girma.
23:13 Kuma uku daga cikin shugabannin talatin, suka gangara, suka zo wurin Dawuda
lokacin girbi zuwa kogon Adullam, da rundunar sojojin Filistiyawa
Suka kafa sansani a kwarin Refayawa.
23:14 Sa'an nan Dawuda yana cikin kagara, da sansanin sojojin Filistiyawa
sai a Baitalami.
23:15 Kuma Dawuda ya yi marmarin, ya ce, "Ko da wanda zai ba ni sha daga ruwan."
na rijiyar Baitalami, wadda take kusa da ƙofar!
23:16 Kuma jarumawa uku suka karya ta rundunar Filistiyawa, kuma
Ya ɗibo ruwa daga rijiyar Baitalami, wadda take kusa da Ƙofar, ya kwashe
Ya kai wa Dawuda, duk da haka bai yarda ya sha ba.
Amma kuka zuba wa Ubangiji.
" 23:17 Sai ya ce: "Ba shi da nisa daga gare ni, Ya Ubangiji, da zan yi wannan
wannan jinin mutanen da suka shiga cikin hatsarin rayukansu?
don haka ba zai sha ba. Waɗannan manyan abubuwa uku ne suka yi
maza.
23:18 Kuma Abishai, ɗan'uwan Yowab, ɗan Zeruya, shi ne shugaba.
uku. Ya ɗaga mashinsa ya karkashe su ɗari uku.
kuma yana da suna a cikin uku.
23:19 Ashe, bai kasance mafi daraja na uku? Saboda haka ya zama kyaftin dinsu.
Duk da haka bai kai ukun farko ba.
23:20 da Benaiya, ɗan Yehoyada, ɗan wani jarumi, na Kabzeyel.
Ya yi ayyuka da yawa, ya kashe biyun Mowab, masu kama da zaki, ya gangara
Ya kuma kashe zaki a tsakiyar rami a lokacin dusar ƙanƙara.
23:21 Kuma ya kashe wani Bamasare, wani kyakkyawan mutum. Bamasaren kuwa yana da mashi.
hannunsa; Amma ya gangara wurinsa da sanda, ya zare mashin
daga hannun Bamasaren, ya kashe shi da nasa mashin.
23:22 Waɗannan abubuwa Benaiya, ɗan Yehoyada, ya yi
manyan mutane uku.
23:23 Ya kasance mafi daraja fiye da talatin, amma bai kai ga na farko
uku. Dawuda ya sa shi shugaban masu tsaronsa.
23:24 Asahel, ɗan'uwan Yowab, yana ɗaya daga cikin talatin. Elhanan dan
Dodo na Baitalami,
23:25 Shamma Ba Harodite, Elika, Harodite,
23:26 Helez, Ba Falti, Ira, ɗan Ikkesh, Ba Tekoi,
23:27 Abiezer Ba Anethoti, Mebunnai, Husha,
23:28 Zalmon, Ahohite, Maharai, Netofa,
23:29 Heleb ɗan Ba'ana, Ba Netofa, Itai ɗan Ribai daga cikin
Gibeya ta kabilar Biliyaminu,
23:30 Benaiya Ba Firaton, Hiddai daga rafukan Gaash,
23:31 Abialbon, Ba Arbat, Azmawet, Barhumu.
23:32 Eliyaba, Ba Shaalbon, daga zuriyar Yashen, da Jonatan.
23:33 Shamma, Ba Harari, Ahiam, ɗan Sharar, Ba Harari.
23:34 Elifelet ɗan Ahasbai, ɗan Ma'akate, Eliyam ɗan.
na Ahitofel Bagilon,
23:35 Hezrai Ba Karmel, Paarai Ba Arbit,
23:36 Igal, ɗan Natan, daga Zoba, Bani, Ba Gad,
23:37 Zelek Ba Ammonawa, Nahari Ba Biyerot, mai ɗaukar sulke ga Yowab ɗan.
na Zeruiya,
23:38 Ira ɗan Ithrite, Gareb ɗan Ithrite,
23:39 Uriya Bahitte: talatin da bakwai a duka.