2 Sama'ila
21:1 Sa'an nan akwai yunwa a zamanin Dawuda, shekara uku bayan shekara
shekara; Dawuda kuwa ya roƙi Ubangiji. Sai Ubangiji ya amsa ya ce, “To
Saul, kuma saboda gidansa na jini, domin ya kashe Gibeyonawa.
21:2 Sai sarki ya kira Gibeyonawa, ya ce musu. (yanzu da
Gibeyonawa ba na Isra'ilawa ba ne, amma na sauran Ubangiji ne
Amoriyawa; Isra'ilawa kuwa suka rantse musu
Ya nemi ya kashe su saboda kishinsa ga jama'ar Isra'ila da na Yahuza.)
21:3 Saboda haka Dawuda ya ce wa Gibeyonawa, "Me zan yi muku? kuma
Da me zan yi kafara domin ku albarkaci gādon
na Ubangiji?
21:4 Kuma Gibeyonawa suka ce masa, "Ba za mu sami azurfa ko zinariya
Saul, ko na gidansa; Kuma kada ka kashe wani mutum a gare mu
Isra'ila. Sai ya ce, Abin da za ku ce, zan yi muku.
21:5 Kuma suka amsa wa sarki, "Mutumin da ya cinye mu, da kuma wanda ya ƙulla
a kanmu, domin a halaka mu daga zama a cikin wani abu
Coast na Isra'ila,
21:6 Bari maza bakwai daga cikin 'ya'yansa maza a ba da mana, kuma za mu rataye su
Ga Ubangiji a Gibeya ta Saul, wadda Ubangiji ya zaɓa. Kuma sarki
ya ce, zan ba su.
21:7 Amma sarki ya bar Mefiboshet, ɗan Jonatan, ɗan Saul.
saboda rantsuwar da Ubangiji ya yi a tsakaninsu, tsakanin Dawuda da
Jonatan ɗan Saul.
21:8 Amma sarki ya ɗauki 'ya'ya maza biyu na Rizfa, 'yar Aiya, wanda ta
Armoni da Mefiboshet ta haifa wa Saul. 'Ya'yan Mikal, maza, biyar
'yar Saul, wadda ta rene domin Adriel ɗan Barzillai
Ba Meholati:
21:9 Kuma ya bashe su a hannun Gibeyonawa, kuma suka rataye
Suka fāɗi a kan tudu a gaban Ubangiji
An kashe su a lokacin girbi, a cikin kwanaki na farko, a lokacin girbi
farkon girbin sha'ir.
21:10 Rizfa, 'yar Aiya, ta ɗauki tsummoki, ta shimfiɗa mata
a kan dutse, tun farkon girbi har sai ruwa ya faɗo
Suka fita daga sama, kuma ba su bar tsuntsayen sararin sama su huta ba
Da rana su, ko namomin jeji da dare.
21:11 Kuma aka faɗa wa Dawuda abin da Rizfa, 'yar Aiya, ƙwarƙwarar.
Saul, ya yi.
21:12 Sai Dawuda ya tafi ya kwashe ƙasusuwan Saul, da ƙasusuwan Jonatan
Daga cikin mutanen Yabesh-gileyad, waɗanda suka sace su a titi
na Betshan, inda Filistiyawa suka rataye su a lokacin da Filistiyawa
Ya kashe Saul a Gilbowa.
21:13 Kuma daga can ya kawo ƙasusuwan Saul da ƙasusuwan
Jonathan ɗansa; Suka tattara ƙasusuwan waɗanda aka rataye.
21:14 Aka binne ƙasusuwan Saul da na ɗansa Jonatan a ƙasar
Biliyaminu a Zela a kabarin Kish mahaifinsa
Ya aikata dukan abin da sarki ya umarta. Kuma bayan haka sai Allah ya jikansa
domin kasar.
21:15 Filistiyawa kuma suka yi yaƙi da Isra'ilawa. Dawuda kuwa ya tafi
Suka gangara da barorinsa, suka yi yaƙi da Filistiyawa
Dauda ya suma.
21:16 Kuma Ishbibenob, wanda yake daga cikin 'ya'yan giant, wanda nauyinsa ya kai.
Nauyin mashin ya kai shekel ɗari uku na tagulla, an ɗaure shi
da sabon takobi, wanda ake zaton ya kashe Dawuda.
21:17 Amma Abishai, ɗan Zeruya, ya taimake shi, kuma ya bugi Bafilisten.
kuma ya kashe shi. Mutanen Dawuda kuwa suka rantse masa, suka ce, “Kai za ka yi.”
Kada ku ƙara fita tare da mu zuwa yaƙi, don kada ku kashe haskensa
Isra'ila.
21:18 Kuma shi ya faru da cewa, bayan wannan, da aka sake yin wani yaƙi da
Filistiyawa a Gob, sa'an nan Sibbekai mutumin Husha ya kashe Saf
na 'ya'yan kato.
21:19 Kuma aka sake yin yaƙi a Gob da Filistiyawa, inda Elhanan
ɗan Yaareoregim, mutumin Baitalami, ya kashe ɗan'uwan Goliyat
Gittite, wanda mashinsa ya kasance kamar katako na masaƙa.
21:20 Kuma an yi yaƙi a Gat, inda wani babban mutum yake.
Yana da yatsu shida a kowane hannu, a kowace ƙafa kuma yatsotsi shida, huɗu da
ashirin a adadi; Shi ma an haife shi ga ƙato.
21:21 Kuma a lõkacin da ya yi wa Isra'ila, Jonatan, ɗan Shimeya, ɗan'uwan
Dawuda ya kashe shi.
21:22 Waɗannan huɗun da aka haifa wa giant a Gat, kuma suka fadi da hannun
Dawuda, kuma ta hannun barorinsa.