2 Sama'ila
20:1 Kuma akwai wani mutum a can, mai suna Sheba.
ɗan Bikri, mutumin Biliyaminu, ya busa ƙaho ya ce,
Ba rabo a cikin Dawuda, ba mu da gādo a cikin ɗan Yesse
mutum zuwa alfarwansa, ya Isra'ila.
20:2 Saboda haka, kowane mutum na Isra'ila ya haura daga bayan Dawuda, kuma suka bi Sheba
Ɗan Bikri, amma mutanen Yahuza suka manne wa sarkinsu daga Urdun
har zuwa Urushalima.
20:3 Kuma Dawuda ya koma gidansa a Urushalima. Sarki kuwa ya ɗauki goma
mata ƙwaraƙwaransa, waɗanda ya bar su su kula da gidan, ya ajiye su
yana cikin kurkuku, ya ciyar da su, amma bai shiga wurinsu ba. Don haka aka rufe su
Har zuwa ranar mutuwarsu, suna zaman takaba.
20:4 Sa'an nan sarki ya ce wa Amasa, "Taro mini mazan Yahuza a cikin uku
kwanaki, kuma ku kasance a nan.
20:5 Sai Amasa ya tafi ya tara mutanen Yahuza, amma ya daɗe
lokacin da ya sanya masa.
20:6 Sai Dawuda ya ce wa Abishai, "Yanzu Sheba, ɗan Bikri, zai yi mana fiye
Ciyar da Absalom ya yi. Ka ɗauki barorin ubangijinka, ka bi su
Shi, don kada ya same shi da garuruwa masu kagara, ya tsere mana.
20:7 Sai mutanen Yowab, da Keretiyawa, da 'yan'uwan suka fita biye da shi
Feletiyawa, da dukan jarumawa, suka fita daga Urushalima zuwa
Ku bi Sheba ɗan Bikri.
20:8 Sa'ad da suke a babban dutsen da yake a Gibeyon, Amasa ya yi gaba
su. Tufafin Yowab kuwa da ya sa, an ɗaure shi
A kan sa akwai abin ɗamara da takobi a ɗaure a kugunsa a cikin kube
daga ciki; Yana fita sai ta fado.
20:9 Sai Yowab ya ce wa Amasa, "Kana da lafiya, ɗan'uwana?" Yowab kuwa ya ɗauka
Amasa ta gemu da hannun dama don sumbace shi.
20:10 Amma Amasa bai kula da takobin da yake hannun Yowab ba.
da shi a cikin hakarkarinsa na biyar, kuma ya zubar da hanjinsa zuwa kasa.
Bai ƙara buge shi ba. kuma ya mutu. Yowab kuwa da Abishai ɗan'uwansa
suka bi Sheba ɗan Bikri.
20:11 Kuma daya daga cikin mutanen Yowab ya tsaya kusa da shi, ya ce, "Duk wanda ya ji daɗin Yowab.
Duk wanda yake na Dawuda kuwa, sai ya bi Yowab.
20:12 Kuma Amasa ya yi ta fama da jini a tsakiyar hanya. Kuma lokacin da
Mutumin kuwa ya ga jama'a duka sun tsaya cik, sai ya kawar da Amasa daga cikin birnin
babbar hanya ta shiga cikin filin, ta jefa masa tufa, da ya ga haka
duk wanda yazo kusa dashi ya tsaya cak.
20:13 Sa'ad da aka cire shi daga babbar hanya, dukan mutane suka ci gaba da bi
Yowab, don ya bi Sheba ɗan Bikri.
20:14 Kuma ya bi ta dukan kabilan Isra'ila zuwa Habila, da kuma
Betma'aka, da dukan Beriyawa, kuma suka tattara tare, kuma
Shima ya bishi.
20:15 Kuma suka zo suka kewaye shi a Abel ta Betma'aka.
wani banki da birnin, kuma ya tsaya a cikin rami, da dukan mutane
Waɗanda suke tare da Yowab suka bugi garun don su rurrushe.
20:16 Sai wata mace mai hikima ta yi kira daga cikin birni, ta ce, “Ji, ji; kace ina rokonka
zuwa wurin Yowab, ka zo nan, domin in yi magana da kai.
20:17 Kuma a lõkacin da ya matso kusa da ita, macen ta ce, "Shin, kai Yowab?" Kuma
Ya ce, Ni ne shi. Sai ta ce masa, Ji maganarka
baiwa. Sai ya amsa ya ce, “Ina ji.
20:18 Sa'an nan ta yi magana, yana cewa, "A da, sun kasance sun yi magana, yana cewa.
Za su yi shawara a wurin Habila, haka kuwa suka ƙare.
20:19 Ni ɗaya daga cikin waɗanda suke da aminci da aminci a Isra'ila
Don me za ka hadiye birni da uwa a Isra'ila
gādon Ubangiji?
" 20:20 Sai Yowab ya amsa, ya ce, "Ai nisa, nisa daga gare ni, da zan iya
hadiye ko halaka.
20:21 Al'amarin ba haka ba ne, amma wani mutumin ƙasar tudu ta Ifraimu, Sheba, ɗan ƙasar.
Sunan Bichri, ya ɗaga hannunsa gāba da sarki
Dawuda: Ka cece shi kaɗai, ni kuwa zan tashi daga birnin. Ita kuma matar
Ya ce wa Yowab, “Ga shi, za a jefar da kansa bisa ga bango.
20:22 Sa'an nan mace ta tafi wurin dukan mutane a cikin hikimarta. Kuma suka yanke
kan Sheba ɗan Bikri, ya jefar da shi ga Yowab. Shi kuma
Suka busa ƙaho, suka janye daga birnin, kowa ya koma alfarwarsa.
Yowab kuwa ya koma Urushalima wurin sarki.
20:23 Yanzu Yowab shi ne shugaban dukan sojojin Isra'ila, kuma Benaiya, ɗan
Yehoyada shi ne shugaban Keretiyawa da Feletiyawa.
20:24 Kuma Adoram shi ne shugaban haraji. Yehoshafat, ɗan Ahilud, shi ne shugaban haraji.
mai rikodin:
20:25 Kuma Sheva shi ne magatakarda, kuma Zadok da Abiyata su ne firistoci.
20:26 Har ila yau, Ira, Bayer, shi ne babban mai mulki game da Dawuda.