2 Sama'ila
15:1 Bayan wannan, Absalom ya shirya masa karusai
dawakai, da mutum hamsin su gudu a gabansa.
15:2 Absalom kuwa ya tashi da sassafe, ya tsaya kusa da hanyar Ƙofar
ya kasance idan duk wanda ke da jayayya ya zo wurin sarki
Sai Absalom ya kira shi ya ce, “Daga wane birni kake?
Ya ce, bawanka na ɗaya daga cikin kabilan Isra'ila ne.
15:3 Sai Absalom ya ce masa, "Duba, al'amuranka suna da kyau da kuma daidai. amma
Ba wani mutum da sarki ya wakilta da zai ji ka.
15:4 Absalom kuma ya ce:
Mutumin da yake da wata ƙara ko hujja zai zo wurina, ni kuwa zan yi shi
adalci!
15:5 Kuma ya kasance haka, a lokacin da wani mutum ya zo kusa da shi, ya yi masa sujada.
Ya mika hannu ya kama shi, ya sumbace shi.
15:6 Kuma a kan wannan hanya, Absalom ya yi wa dukan Isra'ilawa waɗanda suka zo wurin sarki
Domin haka Absalom ya sace zukatan mutanen Isra'ila.
15:7 Kuma bayan shekara arba'in, Absalom ya ce wa sarki.
Ina roƙonka, ka bar ni in je in cika wa'adi da na yi wa Ubangiji.
a Hebron.
15:8 Gama bawanka ya yi wa'adi sa'ad da nake zaune a Geshur ta Suriya, yana cewa: "Idan
Ubangiji zai komar da ni Urushalima, sa'an nan zan bauta wa Ubangiji
Ubangiji.
15:9 Sai sarki ya ce masa, "Tafi lafiya." Sai ya tashi ya tafi
Hebron.
15:10 Amma Absalom ya aiki 'yan leƙen asiri a cikin dukan kabilan Isra'ila, yana cewa: "A
da zarar kun ji busar ƙaho, sai ku ce, Absalom
Ya yi mulki a Hebron.
15:11 Kuma tare da Absalom, mutum ɗari biyu suka tafi daga Urushalima
ake kira; Suka tafi da sauƙi, kuma ba su san kome ba.
15:12 Kuma Absalom ya aika a kira Ahitofel, Bagilon, mashawarcin Dawuda, daga
Garinsa, tun daga Gilo, sa'ad da yake miƙa hadayu. Da kuma
makirci ya yi karfi; gama jama'a sun karu kullum da
Absalom.
15:13 Kuma wani manzo ya je wurin Dawuda, yana cewa: "Zukatan mutanen
Isra'ilawa suna bin Absalom.
15:14 Sai Dawuda ya ce wa dukan barorinsa waɗanda suke tare da shi a Urushalima.
Tashi, mu gudu; gama ba za mu kuɓuta daga wurin Absalom ba
ku yi gaggawar tafiya, don kada ya riske mu farat ɗaya, Ya kawo mana masifa.
Suka karkashe birnin da takobi.
15:15 Kuma barorin sarki suka ce wa sarki, "Ga shi, barorinka ne
a shirye nake in yi duk abin da ubangijina sarki zai zaɓa.
15:16 Sai sarki ya fita, da dukan iyalinsa a biye da shi. Kuma sarki
ya bar mata goma, waɗanda ƙwaraƙwara ne, su tsare gidan.
15:17 Sa'an nan sarki ya fita, da dukan jama'a bayan shi, kuma suka zauna a cikin wani
wurin da ya yi nisa.
15:18 Kuma dukan barorinsa suka shũɗe tare da shi. da dukan Keretiyawa, da
Dukan Feletiyawa, da dukan Gittiyawa, mutum ɗari shida da suka zo
Bayan shi daga Gat, ya wuce gaban sarki.
15:19 Sa'an nan sarki ya ce wa Itai Bagitte, "Don me ka tafi tare
mu? Koma wurinka, ka zauna tare da sarki, gama kai ne a
baƙo, da kuma ɗan gudun hijira.
15:20 Tun da ka zo, amma jiya, da a yau zan sa ka haura da
kasa tare da mu? Da yake ina tafiya inda zan iya, sai ka komo, ka ƙwace naka
'yan'uwa: rahama da gaskiya su kasance tare da ku.
15:21 Sai Itai ya amsa wa sarki, ya ce, "Na rantse da Ubangiji, kuma kamar yadda na
Ubangiji sarki yana raye, hakika a inda ubangijina sarki zai kasance.
Ko a mutuwa ko a rai, a can ma baranka zai kasance.
15:22 Sai Dawuda ya ce wa Itai, "Tafi, kuma haye." Itai Bagitte kuwa ya wuce
tare da dukan mutanensa, da dukan yara ƙanana waɗanda suke tare da shi.
15:23 Kuma dukan ƙasar kuka da babbar murya, da dukan mutane suka wuce
Sarki kuma ya haye rafin Kidron, da dukan ƙasar
Mutane suka haye, zuwa hanyar jeji.
15:24 Kuma ga Zadok, da dukan Lawiyawa suna tare da shi, ɗauke da akwatin alkawari.
Alkawarin Allah: suka ajiye akwatin alkawarin Allah. Abiyata kuwa ya tafi
Har dukan jama'a suka gama fita daga cikin birnin.
15:25 Sa'an nan sarki ya ce wa Zadok, "Koma da akwatin alkawarin Allah a cikin birnin.
Idan na sami tagomashi a gaban Ubangiji, zai komo da ni.
Ka nuna mini ita da wurin zamansa.
15:26 Amma idan ya ce haka, 'Ba ni jin daɗin ku. ga ni nan bari
Ya yi mini yadda ya ga dama.
15:27 Sarki kuma ya ce wa Zadok, firist, "Ashe, kai ba mai gani ba ne? dawo
Ku shiga birnin lafiya, da 'ya'yanku biyu tare da ku, Ahimawaz ɗanka, da
Jonatan ɗan Abiyata.
15:28 Duba, Zan dakata a filin jeji, har sai an zo
daga gare ku don tabbatar da ni.
15:29 Saboda haka, Zadok da Abiyata suka ɗauki akwatin alkawarin Allah zuwa Urushalima.
Suka zauna a can.
15:30 Dawuda kuwa ya haura ta hanyar hawan Dutsen Zaitun, yana ta kuka.
Ya rufe kansa, ya tafi ba takalmi
yana tare da shi kowa ya rufe kansa, suka haura suna kuka kamar
suka haura.
15:31 Kuma wani ya faɗa wa Dawuda, yana cewa, "Ahitofel yana cikin maƙarƙashiyar
Absalom. Dawuda ya ce, “Ya Ubangiji, ina roƙonka ka juyar da shawararta
Ahitofel ya zama wauta.
15:32 Sa'ad da Dawuda ya kai ƙwanƙolin dutsen.
Inda ya yi wa Allah sujada, sai ga Hushai Ba'arkite ya zo tarye shi
Da rigarsa yayyage, da ƙasa a kansa.
15:33 Ga wanda Dawuda ya ce: "Idan ka tafi tare da ni, za ka zama wani
nauyi gareni:
15:34 Amma idan ka koma cikin birnin, kuma ka ce wa Absalom, "Zan zama naka."
bawa, ya sarki; Kamar yadda na kasance bawa mahaifinka har yau, haka zan yi
Yanzu kuma ka zama bawanka, sa'an nan ka iya kawar mini da shawararta
Ahitofel.
15:35 Kuma ba ka can tare da ku, Zadok da Abiyata, firistoci?
Saboda haka duk abin da za ka ji daga cikin Ubangiji
Za ku faɗa wa Zadok da Abiyata, firistoci, gidan sarki.
15:36 Ga shi, suna tare da su 'ya'yansu biyu, Ahimawaz, ɗan Zadok.
da Jonatan ɗan Abiyata. Kuma da su za ku aiko mini kowane
abin da kuke ji.
15:37 Saboda haka, Hushai, abokin Dawuda, ya shiga cikin birnin, kuma Absalom ya shiga
Urushalima.