2 Sama'ila
13:1 Bayan haka, Absalom, ɗan Dawuda, yana da kyakkyawan fata
'yar'uwar, sunanta Tamar; Amnon ɗan Dawuda kuwa ya ƙaunace ta.
13:2 Amma Amnon ya damu, har ya yi rashin lafiya saboda 'yar'uwarsa Tamar. domin ta
budurwa ce; Amnon kuwa ya gagara ya yi mata wani abu.
13:3 Amma Amnon yana da wani aboki, sunansa Yonadab, ɗan Shimeya
Ɗan'uwan Dawuda: Yonadab kuwa mutum ne mai wayo.
" 13:4 Sai ya ce masa: "Me ya sa ka, da yake ɗan sarki, jinginsa daga rana
yau? ba za ka gaya mani ba? Amnon ya ce masa, “Ina son Tamar, ta
'yar'uwar Absalom.
13:5 Sai Yonadab ya ce masa, "Ka kwanta a kan gadonka, da kuma gyara kanka."
Mara lafiya: in mahaifinka ya zo ya gan ka, ka ce masa, Ina roƙonka.
Bari 'yar'uwata Tamar ta zo, ki ba ni nama, ki sa naman a cikina
gani, domin in gan shi, in ci a hannunta.
13:6 Amnon kuwa ya kwanta, ya yi rashin lafiya. Da sarki ya zo wurin
Duba shi, Amnon ya ce wa sarki, Ina roƙonka ka bar Tamar 'yar'uwata
zo, ki yi mini waina biyu a idona, in ci mata
hannu.
13:7 Sa'an nan Dawuda ya aika gida wurin Tamar, yana cewa, "Tafi zuwa ga Amnon na ɗan'uwanki."
gida, da tufatar da shi nama.
13:8 Saboda haka Tamar tafi gidan wanta Amnon. kuma aka kwantar da shi. Kuma
Ta ɗauki gari, ta kwaɗa shi, ta yi waina a gabansa, ta yi
gasa da wainar.
13:9 Sai ta ɗauki kwanon rufi, ta zuba a gabansa. amma ya ki
ci. Amnon kuwa ya ce, “Ku kore mini dukan mutane. Kuma suka fita kowace
mutum daga gare shi.
13:10 Amnon kuwa ya ce wa Tamar, "Kawo naman a cikin ɗakin kwana, domin in iya
ci daga hannunka. Tamar kuwa ta ɗauki wainar da ta yi
Ya kawo su cikin ɗakin kwana wurin Amnon ɗan'uwanta.
13:11 Kuma a lõkacin da ta kawo masa su ci, ya kama ta, kuma
Ya ce mata, Ki zo ki kwanta da ni, 'yar'uwata.
13:12 Sai ta amsa masa, "A'a, ɗan'uwana, kada ka tilasta ni. don babu irin wannan
Abin da ya kamata a yi a Isra'ila, kada ku yi wannan wauta.
13:13 Kuma ni, a ina zan sa kunyata ta tafi? Kuma ku, ku
Ka zama kamar ɗaya daga cikin wawayen Isra'ila. Yanzu fa, ina roƙonka ka yi magana
sarki; Domin ba zai hana ni daga gare ku ba.
13:14 Duk da haka bai kasa kunne ga muryarta ba, amma, ya fi ƙarfin
ta tilasta mata, ta kwanta da ita.
13:15 Sa'an nan Amnon ya ƙi ta ƙwarai. don haka ƙiyayyar da ya ƙi
ita ta fi kaunar da yake sonta da ita. Amnon kuwa ya ce
zuwa gare ta, Tashi, tafi.
13:16 Sai ta ce masa, "Babu wani dalili
Ya fi sauran abin da ka yi mini. Amma ya ki
saurare ta.
13:17 Sa'an nan ya kira bawansa wanda ya yi masa hidima, ya ce, "Sai yanzu
Matar nan ta fita daga wurina, ta kulle mata kofa.
13:18 Kuma ta sa wani tufafi na daban-daban launuka a kan ta, domin da irin wannan riguna
Su ne 'ya'yan sarki mata waɗanda suke budurwai. Sai bawansa
ya fito da ita, ya rufe mata kofa.
13:19 Tamar kuwa ta sa toka a kai, kuma ta yayyage rigarta na launuka iri-iri
dake kanta ta dora hannunta a kai ta cigaba da kuka.
13:20 Sai ɗan'uwanta Absalom ya ce mata, "Shin, Amnon ɗan'uwanki yana tare da."
ka? Amma yanzu ki yi shiru, 'yar'uwata: shi ɗan'uwanki ne. kula ba
wannan abu. Tamar kuwa ta zauna kufai a gidan ɗan'uwanta Absalom.
13:21 Amma sa'ad da sarki Dawuda ya ji dukan waɗannan abubuwa, ya husata ƙwarai.
13:22 Kuma Absalom bai yi magana da Amnon ɗan'uwansa, ba mai kyau ko marar kyau
Absalom ya ƙi Amnon, gama ya tilasta wa Tamar ƙanwarsa.
13:23 Kuma shi ya faru da cewa bayan shekaru biyu cika, Absalom yana da masu yi wa tumaki sausaya
A Ba'al-hazor, wanda yake kusa da Ifraimu. Absalom kuwa ya gayyaci dukan mutanen
'ya'yan sarki.
13:24 Kuma Absalom ya tafi wurin sarki, ya ce, "Ga shi, baranka ya
masu shekar tumaki; Ina roƙonka ka bar sarki da barorinsa su tafi tare
bawanka.
13:25 Sai sarki ya ce wa Absalom, "A'a, ɗana, kada mu tafi yanzu, don kada mu tafi.
Lalle ne mu, wajaba a gare ka. Sai ya matsa masa: duk da haka bai je ba.
amma ya sa masa albarka.
13:26 Sa'an nan Absalom ya ce: "Idan ba haka ba, ina roƙonka, bari ɗan'uwana Amnon ya tafi tare da mu.
Sarki ya ce masa, “Don me zai tafi tare da kai?
13:27 Amma Absalom ya matsa masa, ya bar Amnon da dukan 'ya'yan sarki su tafi
tare da shi.
13:28 Yanzu Absalom ya umarci fādawansa, yana cewa, "Ku yi la'akari da lokacin da Amnon ta
Zuciya tana murna da ruwan inabi, sa'ad da na ce muku, ku bugi Amnon. sannan
ku kashe shi, kada ku ji tsoro: ban umarce ku ba? ku yi ƙarfin hali, ku kasance
m.
13:29 Kuma barorin Absalom suka yi wa Amnon kamar yadda Absalom ya umarta.
Sa'an nan dukan 'ya'yan sarki suka tashi, kowane mutum ya hau a kan alfadarinsa.
suka gudu.
13:30 Sa'ad da suke kan hanya, labari ya zo
Dawuda, ya ce, Absalom ya kashe dukan 'ya'yan sarki, amma babu
daya daga cikinsu ya tafi.
13:31 Sa'an nan sarki ya tashi, ya yayyage tufafinsa, kuma ya kwanta a ƙasa. kuma
Dukan barorinsa suka tsaya kusa da tufafinsu yayyage.
13:32 Kuma Yonadab, ɗan Shimeya, ɗan'uwan Dawuda, amsa ya ce, "Bari
Ubangijina ba tsammani sun kashe dukan samarin sarki
'ya'ya maza; gama Amnon ne kaɗai ya mutu, gama bisa ga nadin Absalom
An ƙaddara tun daga ranar da ya tilasta wa Tamar ƙanwarsa.
13:33 Saboda haka, kada ubangijina, sarki, ya ɗauki abu a zuciyarsa
Ku yi tunanin cewa dukan 'ya'yan sarki sun mutu, gama Amnon ne kaɗai ya mutu.
13:34 Amma Absalom ya gudu. Shi kuwa saurayin da yake gadin ya daga nasa
ido, ya duba, sai ga mutane da yawa suna tafe a hanyar Ubangiji
gefen tudu a bayansa.
13:35 Sai Yonadab ya ce wa sarki, "Ga shi, 'ya'yan sarki sun zo.
bawa ya ce, haka ne.
13:36 Kuma ya kasance, da zarar ya gama magana, cewa.
Ga 'ya'yan sarki sun zo, suka ɗaga murya suka yi kuka
Sarki kuma da fādawansa suka yi kuka ƙwarai.
13:37 Amma Absalom ya gudu, ya tafi wurin Talmai, ɗan Ammihud, Sarkin sarakuna
Geshur. Dawuda kuwa yana makoki kowace rana domin ɗansa.
13:38 Saboda haka, Absalom ya gudu, ya tafi Geshur, kuma ya yi shekara uku a can.
13:39 Kuma ran sarki Dawuda ya yi marmarin fita wurin Absalom, gama ya kasance
Ta'aziyya a kan Amnon, ya mutu.