2 Sama'ila
9:1 Sai Dawuda ya ce: "Akwai sauran sauran wanda ya saura daga gidan Saul
Zan iya yi masa alheri saboda Jonathan?
9:2 Kuma akwai wani bawa na gidan Saul, sunansa Ziba. Kuma
Da suka kira shi wurin Dawuda, sai sarki ya ce masa, “Kai ne
Ziba? Sai ya ce, bawanka ne shi.
9:3 Sai sarki ya ce, "Ashe, ashe, babu wani daga gidan Saul, da zan iya
Ka nuna masa alherin Allah? Ziba ya ce wa sarki, Jonatan
yana da ɗa, wanda yake gurgu a ƙafafunsa.
9:4 Sai sarki ya ce masa, "Ina yake?" Ziba ya ce wa sarki,
Ga shi, yana a gidan Makir, ɗan Ammiyel, a Lodebar.
9:5 Sa'an nan sarki Dawuda ya aika, aka ɗauke shi daga gidan Makir
ɗan Ammiyel, daga Lodebar.
9:6 Yanzu lokacin da Mefiboshet, ɗan Jonatan, ɗan Saul, ya zo
Dawuda kuwa ya fāɗi rubda ciki, ya girmama shi. Dawuda ya ce.
Mefibosheth. Sai ya amsa ya ce, “Duba, baranka!
9:7 Sai Dawuda ya ce masa, "Kada ka ji tsoro, gama zan yi maka alheri
Saboda mahaifinka Jonathan, zan mayar maka da dukan ƙasar
Saul mahaifinka; Za ku ci abinci kullum a teburina.
9:8 Sai ya sunkuyar da kansa, ya ce: "Mene ne bawanka, da ka kamata
dubi mataccen kare kamar ni?
9:9 Sa'an nan sarki ya kira Ziba, baran Saul, ya ce masa, "Ina da
Ka ba ɗan maigidanka dukan abin da yake na Saul da nasa duka
gida.
9:10 Saboda haka, kai, da 'ya'yanka, da barorinka, za ku yi noman ƙasar
shi, kuma za ka kawo a cikin 'ya'yan itãcen marmari, domin ɗan ubangijinka ya samu
Abincin da za ku ci, amma Mefiboshet, ɗan maigidanki, zai ci abinci kullum
teburina. Ziba yana da 'ya'ya maza goma sha biyar da barori ashirin.
9:11 Sa'an nan Ziba ya ce wa sarki, "A bisa ga dukan abin da ubangijina sarki
Ya umarci bawansa, haka zan yi. Amma game da
Mefiboshet, in ji sarki, zai ci abinci a teburina, kamar ɗaya daga cikin masu cin abinci
'ya'yan sarki.
9:12 Kuma Mefiboshet yana da ƙaramin ɗa, mai suna Mika. Kuma duk wannan
Suka zauna a gidan Ziba, bayin Mefiboshet ne.
9:13 Mefiboshet kuwa ya zauna a Urushalima, gama ya ci abinci kullum
teburin sarki; Kuma gurgu ne a ƙafafunsa biyu.