2 Sama'ila
4:1 Kuma a lõkacin da ɗan Saul ya ji Abner ya mutu a Hebron, hannunsa a hannun
Dukan Isra'ilawa sun firgita.
4:2 Kuma ɗan Saul yana da mutum biyu shugabannin sojoji, sunan Ubangiji
ɗayan Ba'ana, sunan ɗayan kuma Rekab, 'ya'yan Rimmon a
Biyerot, na kabilar Biliyaminu: (gama an ƙidaya Biyerot
zuwa Biliyaminu.
4:3 Kuma Biyerot suka gudu zuwa Gittayim, kuma sun kasance baƙi a can har
wannan rana).
4:4 Kuma Jonathan, ɗan Saul, yana da ɗa wanda ya gurgu. Ya kasance
yana da shekara biyar sa'ad da labarin Saul da Jonatan suka fito
Yezreyel, da renonsa, suka ɗauke shi, suka gudu
Ta yi gaggawar gudu, sai ya faɗi, ya rame. Kuma sunansa
Mefibosheth.
4:5 Kuma 'ya'yan Rimmon, mutumin Biyerot, Rekab da Ba'ana, suka tafi, suka zo.
Da zafin rana zuwa gidan Ish-boshet, wanda yake kwance a kan gado
da tsakar rana.
4:6 Kuma suka isa can a tsakiyar gidan, kamar dai za su yi
sun debo alkama; Suka buge shi a ƙarƙashin hakarkarinsa na biyar
Baana ɗan'uwansa kuwa ya tsira.
4:7 Gama a lõkacin da suka shiga gidan, ya kwanta a kan gadonsa a cikin ɗakin kwana.
Suka buge shi, suka kashe shi, suka fille kansa, suka ɗauki kansa.
Kuma suka tafi cikin fili dukan dare.
4:8 Kuma suka kawo kan Ish-boshet zuwa wurin Dawuda a Hebron, suka ce
Ga sarki, ga kan Ishboshet, ɗan Saul maƙiyinka.
wanda ya nemi ranka; Ubangiji kuwa ya rama wa ubangijina sarki
ranar Saul, da na zuriyarsa.
4:9 Kuma Dawuda ya amsa wa Rekab da Ba'ana, ɗan'uwansa, 'ya'yan Rimmon, Ba'a
Ya ce musu, “Na rantse da Ubangiji, wanda ya fanshe ni
rai daga dukan wahala,
4:10 Sa'ad da wani ya gaya mini, yana cewa, "Ga shi, Saul ya mutu, yana tunanin kawo
Albishir, na kama shi, na kashe shi a Ziklag, wanda ya yi tunani
dã Nã bã shi ijãra sabõda bushãra.
4:11 Yaya fiye da haka, lokacin da mugayen mutane suka kashe mai adalci a cikin nasa
gida akan gadonsa? Ashe yanzu ba zan nemi jininsa a gare ku ba
hannu, in ɗauke ku daga ƙasa?
4:12 Sai Dawuda ya umarci samarinsa, suka karkashe su, suka datse nasu
Suka rataye su a bisa tafkin Hebron. Amma
Suka ɗauki kan Ish-boshet suka binne shi a kabarin
Abner a Hebron.