2 Sama'ila
3:1 Yanzu akwai dogon yaƙi tsakanin gidan Saul da gidan Dawuda.
Amma Dawuda ya ƙara ƙarfi, gidan Saul kuma ya ƙaru
mai rauni da rauni.
3:2 Kuma aka haifa wa Dawuda 'ya'ya maza a Hebron, kuma ɗan farinsa shi ne Amnon
Ahinowam Bayezreyeliya;
3:3 Kuma na biyu, Kileyab, daga Abigail, matar Nabal Ba Karmel. kuma
na uku, Absalom ɗan Ma'aka, 'yar Talmai, Sarkin sarakuna
Geshur;
3:4 Na huɗu kuma, Adonija, ɗan Haggit. na biyar kuma Shefatiya
ɗan Abital;
3:5 Na shida, Itreyam, ta Egla matar Dawuda. Waɗannan an haifa wa Dawuda
a Hebron.
3:6 Kuma shi ya faru, yayin da aka yi yaƙi tsakanin gidan Saul da
Gidan Dawuda, Abner ya ƙarfafa kansa domin gidan
Saul.
3:7 Saul yana da ƙwarƙwara, sunanta Rizfa, 'yar Aiya.
Ishboshet kuwa ya ce wa Abner, “Me ya sa ka shiga wurina
kuyangar uba?
3:8 Abner ya husata ƙwarai saboda maganar Ishboshet, ya ce, "Ni ne
Kan kare, wanda ya yi wa Yahuza alheri yau ga Haikalin
na mahaifinka Saul, da 'yan'uwansa, da abokansa, amma ba su samu ba
Ka bashe ka a hannun Dawuda, har ka umarce ni da ita yau
laifin wannan matar?
3:9 Saboda haka, Allah ya yi wa Abner, kuma mafi, sai dai, kamar yadda Ubangiji ya rantse
Dawuda, haka nake yi masa;
3:10 Don fassara mulkin daga gidan Saul, da kuma kafa da
kursiyin Dawuda bisa Isra'ila da na Yahuza, daga Dan har zuwa Biyer-sheba.
3:11 Kuma ya kasa amsa wa Abner wata kalma, saboda tsoronsa.
3:12 Abner kuma ya aiki manzanni wurin Dawuda a madadinsa, yana cewa, "Nawa ne?"
kasa? yana cewa, 'Ka yi alkawari da ni, ga shi, hannuna zai yi.'
Ka kasance tare da kai, don ka kawo maka dukan Isra'ilawa.
3:13 Sai ya ce, "To; Zan yi alkawari da ku, amma abu ɗaya ni
nema a gare ku, wato, ba za ka ga fuskata ba, sai dai ka fara
Ka kawo Mikal 'yar Saul, sa'ad da ka zo ka ga fuskata.
3:14 Sai Dawuda ya aiki manzanni zuwa ga Ish-boshet, ɗan Saul, yana cewa, "Ka cece ni."
matata Mikal, wadda na auro mini a kan kaciyar Ubangiji
Filistiyawa.
3:15 Ish-boshet kuwa ya aika, ya ɗauke ta daga mijinta, daga Faltiyel
ɗan Layish.
3:16 Kuma mijinta ya tafi tare da ita, yana kuka a bayanta zuwa Bahurim. Sannan
Abner ya ce masa, Tafi, koma. Ya koma.
3:17 Abner kuma ya yi magana da dattawan Isra'ila, yana cewa: "Kun nema
Domin Dawuda a dā ya zama sarkinku.
3:18 Yanzu sai ku yi, gama Ubangiji ya faɗa game da Dawuda, yana cewa: "Ta hannun
Zan ceci jama'ata Isra'ila daga hannun Ubangiji
Filistiyawa, kuma daga hannun dukan abokan gābansu.
3:19 Abner kuma ya yi magana a cikin kunnuwan Biliyaminu, Abner kuma ya tafi wurin
Ka faɗa wa Dawuda a Hebron dukan abin da ya ga dama ga Isra'ila
Wannan ya yi kyau ga dukan mutanen Biliyaminu.
3:20 Sai Abner ya zo wurin Dawuda a Hebron, tare da mutum ashirin. Da Dawuda
Ya yi liyafa ga Abner da mutanen da suke tare da shi.
3:21 Sai Abner ya ce wa Dawuda, "Zan tashi, in tafi, kuma zan tattara dukan
Isra'ila ga ubangijina sarki, domin su yi alkawari da kai, kuma
Domin ka yi mulki bisa dukan abin da zuciyarka take so. Da Dawuda
ya sallami Abner. Ya tafi lafiya.
3:22 Sai ga, barorin Dawuda da Yowab sun zo daga runduna.
Abner kuwa ba ya tare da Dawuda a ciki
Hebron; Domin ya sallame shi, ya tafi lafiya.
3:23 Sa'ad da Yowab da dukan sojojin da suke tare da shi suka zo, aka faɗa wa Yowab.
Abner ɗan Ner ya zo wurin sarki, shi kuwa ya aike shi
tafi, kuma ya tafi lafiya.
3:24 Sa'an nan Yowab ya tafi wurin sarki, ya ce, "Me ka yi? ga Abner
ya zo maka; Me ya sa ka sallame shi, kuma yana da gaskiya
tafi?
3:25 Ka san Abner, ɗan Ner, cewa ya zo ne don ya yaudare ku
Ka san fitanka da shigarka, da sanin duk abin da kake yi.
3:26 Sa'ad da Yowab ya fito daga wurin Dawuda, ya aiki manzanni su bi Abner.
Ya komo da shi daga rijiyar Sira, amma Dawuda bai sani ba.
3:27 Kuma a lõkacin da Abner ya koma Hebron, Yowab ya ware shi a ƙofar ƙofar
in yi magana da shi a natse, kuma ya buge shi a can ƙarƙashin haƙarƙari na biyar, cewa
Ya mutu saboda jinin ɗan'uwansa Asahel.
3:28 Sa'an nan Dawuda ya ji haka, sai ya ce, "Ni da mulkina ne
Ba shi da laifi a gaban Ubangiji har abada daga jinin Abner, ɗan Allah
Ner:
3:29 Bari ta dogara a kan shugaban Yowab, da kuma a kan dukan gidan mahaifinsa. kuma bari
Babu wanda yake da magudanun ruwa ko mai jini a gidan Yowab
kuturu, ko wanda ya jingina da sanda, ko wanda ya fāɗi da takobi, ko
wanda ya rasa gurasa.
3:30 Sai Yowab da Abishai, ɗan'uwansa, suka kashe Abner, domin ya kashe nasu
ɗan'uwan Asahel a Gibeyon a yaƙi.
3:31 Sai Dawuda ya ce wa Yowab, da dukan mutanen da suke tare da shi, "Rage
Tufafinku, na ɗaure ku da tsummoki, ku yi makoki a gaban Abner. Kuma
Sarki Dawuda da kansa ya bi makarar.
3:32 Aka binne Abner a Hebron, sarki kuwa ya ɗaga muryarsa
Ya yi kuka a kabarin Abner. Jama'a duka suka yi kuka.
3:33 Sai sarki ya yi makoki a kan Abner, ya ce, "Shin, Abner ya mutu kamar wawa?
3:34 Hannunka ba a ɗaure ba, kuma ba a sa ƙafafunka a cikin sarƙoƙi, kamar mutum
Ka fāɗi a gaban mugaye, don haka ka fāɗi. Jama'a duka suka yi kuka
sake a kansa.
3:35 Kuma a lõkacin da dukan mutane suka zo su sa Dawuda ya ci nama, tun yana da rai
Rana, Dawuda ya rantse, ya ce, “Haka Allah ya yi mini, da ƙari kuma, idan na dandana
gurasa, ko wani abu, har sai rana ta faɗi.
3:36 Kuma dukan mutane sun lura da shi, kuma ya gamshe su
Sarki ya yi wa dukan jama'a daɗi.
3:37 Domin dukan jama'a, da dukan Isra'ilawa sun gane cewa wannan rana ba ta
Sarki ya kashe Abner ɗan Ner.
3:38 Sai sarki ya ce wa fādawansa: "Kada ku sani cewa akwai wani sarki
Wani babban mutum kuma ya mutu a cikin Isra'ila yau?
3:39 Kuma ni yau mai rauni ne, ko da yake na zama sarki. da wadannan mutane 'ya'yan
Zeruya ta fi ƙarfina, Yahweh zai sāka wa mai aikata mugunta
bisa ga muguntarsa.