2 Bitrus
3:1 Wannan wasiƙar ta biyu, ƙaunataccena, yanzu na rubuta muku; a cikin duka abin da na zuga
Ku tsarkake zukatanku bisa ga tunãni.
3:2 Domin ku tuna da kalmomin da aka faɗa a baya ta wurin mai tsarki
annabawa, kuma na umarnin mu manzannin Ubangiji da
Mai Ceto:
3:3 Sanin wannan farko, cewa za a zo a cikin kwanaki na arshe masu ba'a.
bin son zuciyarsu.
3:4 Kuma suna cewa, "Ina alkawarin zuwansa?" domin tun ubanni
ya yi barci, duk abin ya ci gaba kamar yadda suke tun farkon farkon
halitta.
3:5 Domin wannan da yardar kaina ne jahilci, cewa ta wurin maganar Allah
sammai sun kasance a da, da ƙasa a tsaye daga cikin ruwa da cikin
ruwa:
3:6 Inda duniyar da take a lokacin, da aka cika da ruwa, ta lalace.
3:7 Amma sammai da ƙasa, waɗanda suke a yanzu, da wannan kalma suna kiyaye
a taskace, an keɓe shi ga wuta har zuwa ranar sakamako da halaka
na fasikai maza.
3:8 Amma, ƙaunatattuna, kada ku jahilci wannan abu ɗaya, cewa wata rana yana tare da
Ubangiji kamar shekara dubu, shekara dubu kuma kamar rana ɗaya.
3:9 Ubangiji ba ya jinkiri game da alkawarinsa, kamar yadda wasu mutane ƙidaya
kasala; amma yana da haƙuri a gare mu, ba ya son kowa ya kamata
halaka, amma domin kowa ya zo ga tuba.
3:10 Amma ranar Ubangiji za ta zo kamar ɓarawo da dare. cikin wanda
sammai za su shuɗe da babbar hayaniya, abubuwa kuma za su shuɗe
Narke da zafi mai zafi, duniya kuma da ayyukan da ke cikinta
za a kona.
3:11 Ganin cewa duk waɗannan abubuwa za a narkar da, abin da irin
Ya kamata ku zama mutane cikin kowane hali mai tsarki da ibada.
3:12 Neman da gaggãwa ga zuwan ranar Allah, a cikinsa
sammai da suke kan wuta za su narke, abubuwa kuma za su narke
da zafi mai zafi?
3:13 Duk da haka mu, bisa ga alkawarinsa, sa ido ga sababbin sammai da kuma a
sabuwar duniya, inda adalci yake zaune.
3:14 Saboda haka, ƙaunatattuna, tun da kuna neman irin waɗannan abubuwa, ku yi himma
Domin a same ku cikin salama, marar aibu, marasa aibu.
3:15 Kuma lissafin cewa haƙurin Ubangijinmu ceto ne; kamar yadda namu
Bulus ɗan'uwa ƙaunataccen kuma bisa ga hikimar da aka ba shi
rubuta muku;
3:16 Kamar yadda kuma a cikin dukan wasiƙunsa, yana magana a cikinsu na waɗannan abubuwa; a cikinsa
wasu abubuwa ne masu wuyar fahimta, waɗanda ba su da ilimi kuma
Waɗanda ba su da ƙarfi, kamar yadda suke yi da sauran littattafai, ga nasu
halaka.
3:17 Saboda haka, ku, ƙaunatattuna, tun da kun san waɗannan abubuwa a da, ku yi hankali kada
Ku kuma, an ɗauke ku da kuskuren mugaye, ku fāɗi daga naku
tsayin daka.
3:18 Amma girma cikin alheri, da kuma sanin Ubangijinmu, Mai Cetonmu Yesu
Kristi. Daukaka ta tabbata a gare shi yanzu da har abada abadin. Amin.