2 Makabi
2:1 Har ila yau, an samu a cikin littattafan, cewa Jeremy annabi ya umarce su
waɗanda aka tafi da su don ɗaukar wuta, kamar yadda aka nuna.
2:2 Kuma yadda Annabi, tun da ya ba su Shari'a, bai umarce su da su yi
Ku manta da umarnan Ubangiji, kada su yi kuskure
hankalinsu, idan suka ga siffofi na azurfa da zinariya, da su
kayan ado.
2:3 Kuma tare da wasu irin wadannan maganganu ya yi musu gargaɗi, cewa doka kada
ka rabu da zukatansu.
2:4 An kuma kunshe a cikin wannan rubutu, cewa Annabi, kasancewa
gargadin Allah, ya umarci alfarwa da akwatin alkawari su tafi tare da shi, kamar yadda
Sai ya fita zuwa dutsen, Musa ya hau, ya ga Ubangiji
gadon Allah.
2:5 Kuma a lõkacin da Jeremy je can, ya sami wani m kogo, a cikinsa
alfarwa, da akwatin alkawari, da bagaden ƙona turare, suka tsaya
kofar.
2:6 Kuma wasu daga cikin waɗanda suka bi shi suka zo su yi alama a hanya, amma sun iya
ban same shi ba.
2:7 Wanne lokacin da Jeremy ya gane, ya zarge su, yana cewa, "Amma ga wannan wuri.
ba za a sani ba har sai lokacin da Allah ya sake tara mutanensa
Kuma ku karɓe su zuwa ga rahama.
2:8 Sa'an nan Ubangiji zai nuna musu waɗannan abubuwa, da ɗaukakar Ubangiji
zai bayyana, girgijen kuma, kamar yadda aka nuna a ƙarƙashin Musa, da kuma kamar
lokacin da Sulemanu ya so a tsarkake wurin da daraja.
2:9 An kuma bayyana, cewa ya kasance mai hikima miƙa hadaya ta
sadaukarwa, da kuma na kammala Haikali.
2:10 Kuma kamar yadda Musa ya yi addu'a ga Ubangiji, wuta ta sauko daga sama.
Sulemanu kuma ya yi addu'a da wuta
Ya sauko daga sama, ya cinye hadayun ƙonawa.
2:11 Sai Musa ya ce, "Tun da yake ba a ci hadaya don zunubi ba
cinyewa.
2:12 Saboda haka Sulemanu ya kiyaye waɗannan kwanaki takwas.
2:13 Haka kuma an ruwaito a cikin rubuce-rubucen da sharhin
Neemias; da yadda ya kafa dakin karatu ya tattara ayyukan da
sarakuna, da annabawa, da na Dawuda, da wasiƙun sarakuna
game da tsarkakakkun kyautai.
2:14 Haka kuma Yahuza ya tattara dukan abubuwan da suke
sun yi hasarar yaƙin da muka yi, kuma sun kasance tare da mu.
2:15 Saboda haka, idan kuna da bukatarsa, ku aika da wasu su kawo muku su.
2:16 Alhali kuwa muna gab da bikin tsarkakewa, mun rubuta
a gare ku, kuma za ku yi kyau, idan kun kiyaye kwanakin nan.
2:17 Muna fata kuma, cewa Allah, wanda ya ceci dukan mutanensa, kuma ya ba su
Duk wani gādo, da mulki, da firistoci, da Wuri Mai Tsarki,
2:18 Kamar yadda ya yi alkawari a cikin shari'a, ba da jimawa ba za su ji tausayinmu, da kuma tattara
Mu tare daga kowace ƙasa ƙarƙashin sama zuwa Wuri Mai Tsarki, gama shi
Ya cece mu daga wahala mai girma, Ya tsarkake wurin.
2:19 Yanzu game da Yahuza Makabi, da 'yan'uwansa, da kuma
tsarkakewar babban Haikali, da keɓewar bagaden.
2:20 Kuma yaƙe-yaƙe da Antiyaku Epiphanes, da ɗansa Eupator.
2:21 Da kuma bayyanannun ãyõyi, waɗanda suka zo daga sama ga waɗanda suka aikata
da kansu da hannu don girmama addinin Yahudanci: don haka, kasancewa amma a
’Yan kaɗan, suka ci dukan ƙasar, suka kori jama’a da yawa.
2:22 Kuma sake dawo da haikalin shahara a dukan duniya, da kuma warware
birnin, kuma ya kiyaye dokokin da aka sauka, Ubangiji
Mai rahama a gare su da falala.
2:23 Duk waɗannan abubuwa, ina ce, da Yason Bakurane ya bayyana a cikin biyar
Littattafai, za mu tantance don taƙaita a cikin juzu'i ɗaya.
2:24 Domin la'akari da iyaka yawan, da wahala da suka samu
cewa sha'awar duba ruwayoyin labarin, ga nau'in
al'amarin,
2:25 Mun yi hankali, domin waɗanda za su karanta su ji daɗi, kuma
domin waɗanda suke son yin tunani su sami sauƙi, kuma
Domin duk wanda ya shiga hannunsa ya sami riba.
2:26 Saboda haka a gare mu, cewa sun riƙi a kan mu wannan raɗaɗi na aiki na
abridging, ba abu ne mai sauƙi ba, amma batun gumi da kallo;
2:27 Kamar yadda ba sauki ga wanda ya shirya wani liyafa, kuma ya nẽmi
amfanin wasu: duk da haka don jin daɗin mutane da yawa za mu yi
da murna wannan babban raɗaɗi;
2:28 Barin wa marubucin ainihin yadda kowane musamman, da
yin aiki don bin ka'idodin raguwa.
2:29 Domin kamar yadda master magini na sabon gida dole ne ya kula da dukan
gini; amma wanda ya yi niyyar fitar da shi, da fenti, dole ne ya nema
fitar da abubuwan da suka dace don ƙawarta: ko da yake ina tsammanin yana tare da mu.
2:30 Don tsaya a kan kowane batu, da kuma tafi a kan abubuwa a babban, da kuma zama
m ta musamman, na marubucin farko na labarin:
2:31 Amma don amfani da taqaitaccen, da kuma kauce wa aiki da yawa na aikin, shi ne ya zama
aka ba shi wanda zai yi raguwa.
2:32 A nan za mu fara labarin: kawai ƙara haka da yawa ga abin da
An ce, cewa wauta ce a yi dogon jawabi, kuma
a takaice a cikin labarin kansa.