2 Sarakuna
25:1 Kuma shi ya faru da cewa a cikin shekara ta tara ta sarautarsa, a wata na goma.
A rana ta goma ga wata, Nebukadnezzar, Sarkin Babila, ya zo.
Shi da dukan rundunarsa, suka yi yaƙi da Urushalima, suka kafa mata yaƙi. kuma
Suka gina garu kewaye da shi.
25:2 Kuma birnin da aka kewaye da yaƙi har shekara ta goma sha ɗaya ta sarautar sarki Zadakiya.
25:3 Kuma a kan rana ta tara ga wata na huɗu, yunwa ta rinjayi a cikin
birnin, kuma babu abinci ga mutanen ƙasar.
25:4 Kuma birnin da aka rushe, kuma dukan mayaƙan suka gudu da dare da
hanyar ƙofar da ke tsakanin bango biyu, wadda take kusa da gonar sarki: (yanzu
Kaldiyawa kuwa suna kewaye da birnin
hanyar zuwa fili.
25:5 Kuma sojojin Kaldiyawa suka bi sarki, kuma suka ci shi
Dukan sojojinsa suka watse daga gare shi.
25:6 Sai suka kama sarki, suka kai shi wurin Sarkin Babila
Riblah; Suka yanke masa hukunci.
25:7 Kuma suka kashe 'ya'yan Zadakiya a gabansa, kuma suka kashe idanu.
Na Zadakiya, ya ɗaure shi da sarƙoƙin tagulla, sa'an nan ya kai shi
Babila.
25:8 Kuma a cikin wata na biyar, a kan rana ta bakwai ga wata, wanda shi ne
shekara goma sha tara ta sarautar Nebukadnezzar, Sarkin Babila, ya zo
Nebuzaradan, shugaban matsara, baran Sarkin Babila.
zuwa Urushalima:
25:9 Kuma ya ƙone Haikalin Ubangiji, da gidan sarki, da dukan
Ya ƙone gidajen Urushalima da dukan babban mutum da wuta.
25:10 Da dukan sojojin Kaldiyawa, waɗanda suke tare da shugaban sojojin
Ku tsare, ku rurrushe garun Urushalima.
25:11 Yanzu sauran mutanen da aka bari a cikin birnin, da kuma gudu
Waɗanda suka fāɗa wa Sarkin Babila, tare da sauran waɗanda suka ragu
Nebuzaradan shugaban matsara ya kwashe jama'a.
25:12 Amma shugaban matsara ya bar matalauta na ƙasar zama
masu aikin inabi da masu aikin gona.
25:13 Da ginshiƙan tagulla da suke cikin Haikalin Ubangiji
Ƙofar, da kwatarniya ta tagulla waɗanda suke cikin Haikalin Ubangiji suka yi
Kaldiyawa kuwa suka farfasa, suka kwashe tagullarsu zuwa Babila.
25:14 Da tukwane, da manyan cokula, da snuffers, da cokali, da dukan.
Suka kwashe kwanonin tagulla waɗanda suke hidima da su.
25:15 Da farantan wuta, da kwanonin, da irin abubuwan da aka na zinariya, a cikin
Zinariya, da azurfa, da azurfa, shugaban matsara ya kwashe.
25:16 The biyu ginshikan, daya teku, da dakunan da Sulemanu ya yi wa Ubangiji
Haikalin Ubangiji; Tagullar duka tasoshin ba ta da nauyi.
25:17 The tsawo na daya ginshiƙi ya kamu goma sha takwas, kuma da chapiter a kan
Tsayinsa kamu uku ne. da kuma
Ƙwaƙwalwar da aka yi masa ado, da rumman a kan ginshiƙi
Tagulla, kamar waɗannan yana da al'amudi na biyu da lallausan zane.
25:18 Kuma shugaban matsara ya ɗauki Seraiya, babban firist
Zafaniya, firist na biyu, da masu tsaron ƙofa su uku.
25:19 Kuma daga cikin birnin, ya ɗauki wani jami'in wanda aka nada shugaban mayaƙa.
Aka samu mutum biyar daga cikin waɗanda suke a gaban sarki
a cikin birnin, da kuma babban magatakarda na rundunar, wanda ya tattara
mutanen ƙasar, da kuma mutum sittin daga cikin mutanen ƙasar cewa
an same su a cikin birni:
25:20 Sa'an nan Nebuzaradan, shugaban matsara, ya ɗauki waɗannan, ya kai su wurin
Sarkin Babila zuwa Ribla:
25:21 Kuma Sarkin Babila ya buge su, kuma ya karkashe su a Ribla a ƙasar.
ta Hamat. Sai aka kwashe Yahuza daga ƙasarsu.
25:22 Kuma ga mutanen da suka ragu a ƙasar Yahuza, wanda
Nebukadnezzar, Sarkin Babila, ya rabu da su, ya naɗa Gedaliya a bisansu
ɗan Ahikam, ɗan Shafan, mai mulki.
25:23 Kuma a lõkacin da dukan shugabannin sojojin, da mutanensu, ji haka
Sarkin Babila ya naɗa Gedaliya gwamna, can ya zo wurin Gedaliya
zuwa ga Mizfa, ko da Isma'ilu ɗan Netaniya, da Yohenan ɗan
Careya, da Seraiya ɗan Tanhumet Ba Netofa, da Yaazaniya
ɗan Ma'akat, su da mutanensu.
25:24 Sai Gedaliya ya rantse musu, da mutanensu, ya ce musu: "Ku ji tsoro.
Kada ku zama bayin Kaldiyawa, ku zauna a ƙasar, ku bauta wa Ubangiji
Sarkin Babila; kuma zai zama lafiya a gare ku.
25:25 Amma a wata na bakwai, Isma'ilu ɗan
Netaniya ɗan Elishama na zuriyar sarki, shi da mutum goma suka zo
tare da shi, ya bugi Gedaliya, ya mutu, da Yahudawa da kuma
Kaldiyawa waɗanda suke tare da shi a Mizfa.
25:26 Kuma dukan jama'a, ƙanana da babba, da shugabannin sojoji
Sojoji suka tashi, suka tafi Masar, gama suna tsoron Kaldiyawa.
25:27 Kuma shi ya faru a cikin shekara ta talatin da bakwai na bauta
Yekoniya Sarkin Yahuza, a watan goma sha biyu, a kan bakwai da
A rana ta ashirin ga watan, Evilmerodak, Sarkin Babila a cikin
A shekarar da ya ci sarauta, ya ɗaga kan Yekoniya Sarkin sarakuna
Yahuza daga kurkuku;
25:28 Kuma ya yi magana mai kyau a gare shi, kuma ya kafa kursiyinsa a bisa kursiyin Ubangiji
sarakunan da suke tare da shi a Babila;
25:29 Kuma ya canza tufafinsa a kurkuku, kuma ya ci abinci kullum a da
shi duk tsawon rayuwarsa.
25:30 Kuma rabonsa shi ne rabo na yau da kullum da aka ba shi na sarki, a
adadin yau da kullun na kowace rana, duk tsawon rayuwarsa.