2 Sarakuna 24:1 A zamaninsa Nebukadnezzar, Sarkin Babila, haura, kuma Yehoyakim ya zama bawansa shekara uku, ya juya ya tayar masa. 24:2 Sai Ubangiji ya aika a kansa da rundunar sojojin Kaldiyawa, da rundunar sojojin Suriyawa, da rundunar Mowabawa, da na Ammonawa, Ya aike su su yi yaƙi da Yahuza don su hallaka ta kamar yadda Ubangiji ya faɗa Ubangiji, abin da ya faɗa ta bakin bayinsa annabawa. 24:3 Lalle ne, bisa ga umarnin Ubangiji, wannan ya zo a kan Yahuza, don kawar Suka fita daga gabansa, saboda zunuban Manassa, bisa ga dukan abin da ya yi; 24:4 Har ila yau, saboda marar laifi jinin da ya zubar, gama ya cika Urushalima da jinin marar laifi; abin da Ubangiji bai gafarta ba. 24:5 Yanzu sauran ayyukan Yehoyakim, da dukan abin da ya yi, ba su ne An rubuta a littafin tarihin sarakunan Yahuza? 24:6 Sai Yehoyakim ya rasu tare da kakanninsa maimakonsa. 24:7 Kuma Sarkin Misira bai sake komo daga ƙasarsa Sarkin Babila ya kwashe daga rafin Masar zuwa kogin Yufiretis duk abin da ya shafi Sarkin Masar. 24:8 Yekoniya yana da shekara goma sha takwas sa'ad da ya ci sarauta, ya yi mulki a Urushalima wata uku. Sunan tsohuwarsa Nehushta 'yar Elnatan ta Urushalima. 24:9 Kuma ya aikata abin da yake mugu a gaban Ubangiji, bisa ga Duk abin da mahaifinsa ya yi. 24:10 A lokacin, barorin Nebukadnezzar, Sarkin Babila, haura A kan Urushalima, aka kewaye birnin. 24:11 Kuma Nebukadnezzar, Sarkin Babila, ya zo gāba da birnin, da nasa Barori suka kewaye shi. 24:12 Sai Yekoniya, Sarkin Yahuza, ya tafi wurin Sarkin Babila. da mahaifiyarsa, da barorinsa, da hakimansa, da fādawansa Sarkin Babila ya kama shi a shekara ta takwas ta sarautarsa. 24:13 Daga nan sai ya kwashe dukan dukiyar Haikalin Ubangiji. Da dukiyar gidan sarki, suka ragargaza dukan kayayyakin na zinariya da Sulemanu, Sarkin Isra'ila, ya yi a Haikalin Ubangiji. kamar yadda Ubangiji ya faɗa. 24:14 Kuma ya kwashe dukan Urushalima, da dukan sarakuna, da dukan Ƙwararrun jarumawa, da kamammu dubu goma, da dukan masu sana'a Ba wanda ya ragu, sai dai matalautan jama'ar Ubangiji ƙasa. 24:15 Kuma ya tafi da Yekoniya zuwa Babila, da uwar sarki, kuma matan sarki, da hakimansa, da manyan mutanen ƙasar, waɗannan Ya kai shi bauta daga Urushalima zuwa Babila. 24:16 Kuma dukan jarumawa, har dubu bakwai, da masu sana'a, da maƙera. dubu, dukan waɗanda suke da ƙarfi, ƙwararrun yaƙi, har ma su ne sarkin Babila ta kai bauta zuwa Babila. 24:17 Kuma Sarkin Babila ya naɗa Mattaniya, ɗan'uwansa, sarki Ya sāke masa suna ya sa masa suna Zadakiya. 24:18 Zadakiya yana da shekara ashirin da ɗaya sa'ad da ya ci sarauta Ya yi mulki shekara goma sha ɗaya a Urushalima. Sunan mahaifiyarsa Hamutal. 'yar Irmiya ta Libna. 24:19 Kuma ya aikata abin da yake mugu a gaban Ubangiji, bisa ga dukan abin da Yehoyakim ya yi. 24:20 Domin ta wurin fushin Ubangiji ya faru a Urushalima da Yahuza, har ya kore su daga gabansa, cewa Zadakiya Suka tayar wa Sarkin Babila.