2 Sarakuna
16:1 A shekara ta goma sha bakwai ta sarautar Feka, ɗan Remaliya Ahaz, ɗan
Yotam Sarkin Yahuza ya ci sarauta.
16:2 Ahaz yana da shekara ashirin sa'ad da ya ci sarauta, ya yi mulki goma sha shida
Ba a yi abin da yake daidai a gaban Ubangiji ba
Ubangiji Allahnsa, kamar kakansa Dawuda.
16:3 Amma ya bi hanyar sarakunan Isra'ila, i, kuma ya sanya ɗansa
su ratsa ta cikin wuta, bisa ga abubuwan banƙyama na al'ummai.
wanda Ubangiji ya kore su daga gaban jama'ar Isra'ila.
16:4 Kuma ya miƙa hadaya, kuma ya ƙona turare a cikin tuddai, da kuma a kan tuddai
tuddai, da ƙarƙashin kowane itace mai kore.
16:5 Sa'an nan Rezin, Sarkin Suriya, da Feka, ɗan Remaliya, Sarkin Isra'ila, suka zo
Suka kai Urushalima yaƙi. Suka kewaye Ahaz da yaƙi, amma ba su ci nasara ba
shi.
16:6 A lokacin nan, Rezin, Sarkin Suriya, ya ƙwace Elat zuwa Suriya, kuma ya kori
Suriyawa kuwa suka zo Elat, suka zauna a can
wannan rana.
16:7 Sai Ahaz ya aiki manzanni wurin Tiglat-filesar, Sarkin Assuriya, yana cewa, "Ni ne.
bawanka da ɗanka: Hauro, ka cece ni daga hannun Ubangiji
Sarkin Suriya, da kuma daga hannun Sarkin Isra'ila, wanda ya tashi
a kaina.
16:8 Kuma Ahaz ya ɗauki azurfa da zinariya da aka samu a Haikalin Ubangiji
Ubangiji, kuma a cikin taskõkin gidan sarki, kuma ya aika da shi domin a
mika wa Sarkin Assuriya.
16:9 Kuma Sarkin Assuriya ya kasa kunne gare shi, gama Sarkin Assuriya ya tafi
Suka haura zuwa Dimashƙu, suka ci ta, suka kwashe mutanenta bauta
zuwa Kir, ya kashe Rezin.
16:10 Kuma sarki Ahaz ya tafi Dimashƙu don ya sadu da Tiglat-filesar, Sarkin Assuriya.
Sai ya ga bagade a Dimashƙu, sai sarki Ahaz ya aika wurin Uriya, Ubangiji
firist da siffar bagaden, da tsarinsa, bisa ga kowane abu
aikinta.
16:11 Uriya, firist, ya gina bagade bisa ga dukan abin da sarki Ahaz yake da shi
Aka aiko daga Dimashƙu, sai Uriya firist ya yi yaƙi da sarki Ahaz ya zo
daga Damascus.
16:12 Kuma a lõkacin da sarki ya komo daga Dimashƙu, sarki ya ga bagaden
Sarki ya matso kusa da bagaden, ya miƙa a bisansa.
16:13 Kuma ya ƙone hadayarsa ta ƙonawa, da hadaya ta gari, kuma ya zuba nasa
Ya yayyafa jinin hadayarsa ta salama a kan Ubangiji
bagadi.
16:14 Kuma ya kawo bagaden tagulla, wanda yake a gaban Ubangiji
A gaban Haikalin, daga tsakanin bagaden da Haikalin Ubangiji
Yahweh, ka ajiye shi a arewacin bagaden.
16:15 Kuma sarki Ahaz ya umarci Uriya firist, yana cewa, "A bisa babban bagade
Ku ƙone hadaya ta ƙonawa, da hadaya ta maraice, da hadaya
hadaya ta ƙonawa ta sarki, da hadayarsa ta gari, tare da hadaya ta ƙonawa
na dukan mutanen ƙasar, da hadayarsu ta gari, da abin sha
hadayu; Ku yayyafa masa dukan jinin hadaya ta ƙonawa
Dukan jinin hadaya, da bagaden tagulla zai zama a gare ni
tambaya ta.
16:16 Haka Uriya, firist, ya yi, bisa ga dukan abin da sarki Ahaz ya umarta.
16:17 Sa'an nan sarki Ahaz ya yanke kan daskararru, kuma ya kawar da farantin
daga gare su; Ya kwaso bahar daga kan bijimai na tagulla
Ƙarƙashinsa, sa'an nan ku ajiye shi a kan wani shingen duwatsu.
16:18 Da kuma rufi ga Asabar da suka gina a cikin Haikalin, da
Shigar sarki daga waje, ya juya daga Haikalin Ubangiji domin sarki
na Assuriya.
16:19 Yanzu sauran ayyukan Ahaz da ya yi, ba a rubuta su a ciki
Littafin tarihin sarakunan Yahuza?
16:20 Ahaz kuwa ya rasu, aka binne shi tare da kakanninsa
Birnin Dawuda, ɗansa Hezekiya ya gāji sarautarsa.