2 Sarakuna
15:1 A shekara ta ashirin da bakwai ta sarautar Yerobowam, Sarkin Isra'ila, Azariya ya fara
ɗan Amaziya, Sarkin Yahuza, ya ci sarauta.
15:2 Yana da shekara goma sha shida sa'ad da ya ci sarauta, ya yi mulki biyu da
shekara hamsin a Urushalima. Sunan tsohuwarsa Yekoliya ta
Urushalima.
15:3 Kuma ya aikata abin da yake daidai a gaban Ubangiji, bisa ga
Dukan abin da tsohonsa Amaziya ya yi.
15:4 Sai dai cewa ba a kawar da wuraren tsafi na kan tuddai ba
Har yanzu ƙona turare a kan tuddai.
15:5 Ubangiji kuwa ya bugi sarki, har ya zama kuturu, har zuwa ranarsa
mutuwa, kuma ya zauna a wani gida da yawa. Yotam ɗan sarki kuwa ya rasu
gidan, yana hukunta mutanen ƙasar.
15:6 Kuma sauran ayyukan Azariya, da dukan abin da ya yi, ba su ne
An rubuta a littafin tarihin sarakunan Yahuza?
15:7 Sai Azariya ya rasu tare da kakanninsa. Aka binne shi tare da kakanninsa
A birnin Dawuda, Yotam ɗansa ya gāji sarautarsa.
15:8 A shekara ta talatin da takwas ta sarautar Azariya, Sarkin Yahuza, Zakariya, Sarkin Yahuza, ya yi.
Ɗan Yerobowam ya yi sarautar Isra'ila a Samariya wata shida.
15:9 Kuma ya aikata mugunta a gaban Ubangiji, kamar yadda kakanninsa
Ya aikata: bai rabu da zunuban Yerobowam ɗan Nebat ba.
wanda ya sa Isra'ila su yi zunubi.
15:10 Kuma Shallum, ɗan Yabesh, yi masa maƙarƙashiya, ya buge shi
A gaban jama'a, kuma suka kashe shi, kuma ya yi mulki a maimakonsa.
15:11 Kuma sauran ayyukan Zakariya, sai ga, an rubuta su a littafin
Littafin tarihin sarakunan Isra'ila.
15:12 Wannan ita ce maganar Ubangiji, wanda ya yi magana da Yehu, yana cewa: 'Ya'yanku maza
Za su zauna a kan kursiyin Isra'ila har tsara ta huɗu. Kuma haka shi
ya zo wucewa.
15:13 Shallum, ɗan Yabesh, ya ci sarauta a shekara ta talatin da tara.
na Azariya, Sarkin Yahuza; Ya yi mulki wata guda a Samariya.
15:14 Domin Menahem, ɗan Gadi, ya haura daga Tirza, ya tafi Samariya.
Ya bugi Shallum ɗan Yabesh a Samariya, ya kashe shi
ya yi sarauta a madadinsa.
15:15 Da sauran ayyukan Shallum, da maƙarƙashiyar da ya yi.
Ga shi, an rubuta su a littafin tarihin sarakunan sarki
Isra'ila.
15:16 Sa'an nan Menahem ya bugi Tifsa, da dukan waɗanda suke a cikinta, da kuma gauraye.
Daga cikinta daga Tirza, domin ba su buɗe masa ba, sai ya buge shi
shi; Ya tsaga dukan mata masu ciki.
15:17 A cikin shekara ta talatin da tara ta sarautar Azariya, Sarkin Yahuza, Menahem ya ci sarauta.
Ɗan Gadi ya yi sarautar Isra'ila, ya yi mulki shekara goma a Samariya.
15:18 Kuma ya aikata abin da yake mugu a gaban Ubangiji
dukan kwanakinsa daga zunuban Yerobowam ɗan Nebat, wanda ya yi Isra'ila
yin zunubi.
15:19 Kuma Pul, Sarkin Assuriya, ya kawo wa ƙasar yaƙi. Menahem kuwa ya ba da
talanti dubu na azurfa domin hannunsa ya kasance tare da shi don tabbatarwa
mulkin dake hannunsa.
15:20 Kuma Menahem ya karɓi kuɗin Isra'ila, daga dukan manyan jarumawan
Dukiya, na kowane mutum shekel hamsin na azurfa, a ba wa Sarkin
Assuriya. Sarkin Assuriya kuwa ya komo, bai zauna a can ba
ƙasa.
15:21 Kuma sauran ayyukan Menahem, da dukan abin da ya yi, ba su ne
An rubuta a littafin tarihin sarakunan Isra'ila?
15:22 Kuma Menahem ya rasu tare da kakanninsa. Ɗansa Fekahiya ya gāji sarautarsa
maimakon.
15:23 A shekara ta hamsin ta sarautar Azariya, Sarkin Yahuza, Fekahiya ɗan
Menahem ya ci sarautar Isra'ila a Samariya. Ya yi mulki shekara biyu.
15:24 Kuma ya aikata abin da yake mugu a gaban Ubangiji
daga zunuban Yerobowam ɗan Nebat, wanda ya sa Isra'ila su yi zunubi.
15:25 Amma Feka, ɗan Remaliya, shugaban sojojinsa, ya ƙulla masa maƙarƙashiya.
Suka kashe shi a Samariya a fādar sarki tare da Argob
da Ariye, da mutum hamsin na Gileyad, ya kashe shi.
Ya yi sarauta a dakinsa.
15:26 Sauran ayyukan Fekahiya, da dukan abin da ya yi, sai ga, sun kasance.
An rubuta a littafin tarihin sarakunan Isra'ila.
15:27 A cikin shekara ta hamsin da biyu ta sarautar Azariya, Sarkin Yahuza, Feka, ɗan
Remaliya ya ci sarautar Isra'ila a Samariya, ya yi mulki ashirin
shekaru.
15:28 Kuma ya aikata abin da yake mugu a gaban Ubangiji
daga zunuban Yerobowam ɗan Nebat, wanda ya sa Isra'ila su yi zunubi.
15:29 A zamanin Feka, Sarkin Isra'ila, Tiglat-filesar, Sarkin Assuriya, ya zo.
Ya ci Iyon, da Abelbet-ma'aka, da Yanowa, da Kedesh, da Hazor.
da Gileyad, da Galili, da dukan ƙasar Naftali, suka kwashe su
fursuna zuwa Assuriya.
15:30 Kuma Hosheya, ɗan Ila, ya ƙulla maƙarƙashiya a kan Feka, ɗan Ila.
Remaliya, ya buge shi, ya kashe shi, ya ci sarauta a maimakonsa.
shekara ta ashirin ta sarautar Yotam ɗan Azariya.
15:31 Sauran ayyukan Feka, da dukan abin da ya yi, sai ga, su ne.
An rubuta a littafin tarihin sarakunan Isra'ila.
15:32 A shekara ta biyu ta sarautar Feka, ɗan Remaliya, Sarkin Isra'ila
Yotam ɗan Azariya, Sarkin Yahuza, ya ci sarauta.
15:33 Yana da shekara ashirin da biyar sa'ad da ya ci sarauta, ya yi mulki
shekara goma sha shida a Urushalima. Sunan tsohuwarsa Yerusha
'yar Zadok.
15:34 Kuma ya aikata abin da yake daidai a gaban Ubangiji
bisa ga dukan abin da tsohonsa Azariya ya yi.
15:35 Duk da haka ba a kawar da wuraren tsafi na tuddai ba
Har yanzu ana ƙona turare a kan tuddai. Ya gina kofa mafi girma na
Haikalin Ubangiji.
15:36 Yanzu sauran ayyukan Yotam, da dukan abin da ya yi, ba su ne
An rubuta a littafin tarihin sarakunan Yahuza?
15:37 A kwanakin nan Ubangiji ya fara aika Rezin, Sarkin Yahuza, gāba da Yahuza
Suriya, da Feka ɗan Remaliya.
15:38 Kuma Yotam ya rasu, aka binne shi tare da kakanninsa
Birnin kakansa Dawuda, ɗansa Ahaz ya gāji sarautarsa.