2 Sarakuna
14:1 A shekara ta biyu ta sarautar Yowash, ɗan Yehowahaz, Sarkin Isra'ila
Amaziya ɗan Yowash Sarkin Yahuza.
14:2 Yana da shekara ashirin da biyar sa'ad da ya ci sarauta, ya yi mulki
shekara ashirin da tara a Urushalima. Sunan tsohuwarsa Jehoadan
na Urushalima.
14:3 Kuma ya aikata abin da yake daidai a gaban Ubangiji, duk da haka ba kamar
Kakansa Dawuda, ya yi dukan abin da Yowash tsohonsa ya yi
yi.
14:4 Duk da haka ba a kawar da wuraren tsafi na tuddai ba
hadayu da ƙona turare a kan tuddai.
14:5 Kuma shi ya faru, da zaran da mulkin da aka tabbatar a hannunsa.
Ya kashe fādawansa waɗanda suka kashe mahaifinsa sarki.
14:6 Amma 'ya'yan masu kisankai bai kashe ba, bisa ga abin da
an rubuta a littafin dokokin Musa, inda Ubangiji ya umarta.
yana cewa, 'Ba za a kashe ubanni ba saboda 'ya'ya ko maza
a kashe 'ya'ya saboda ubanni. amma kowane mutum sai a sa shi
mutuwa domin zunubinsa.
14:7 Ya kashe Edom dubu goma (10,000) a kwarin Gishiri, Ya kama Sela.
Yaƙi, ya sa masa suna Yoktel har wa yau.
14:8 Sai Amaziya ya aiki manzanni zuwa ga Yehowash, ɗan Yehowahaz, ɗan
Yehu, Sarkin Isra'ila, yana cewa, Zo, mu kalli juna da fuska.
14:9 Sai Yehowash, Sarkin Isra'ila, ya aika wa Amaziya, Sarkin Yahuza, yana cewa.
Itacen da yake a Lebanon ya aika zuwa itacen al'ul wanda yake a Lebanon.
yana cewa, Ka ba ɗana 'yarka ya aura
dabbar da take a Lebanon, da kuma tattake sarkar.
14:10 Hakika, ka bugi Edom, kuma zuciyarka ta ɗaga ka.
Girman wannan, kuma ka zauna a gida: don me za ka sa baki a wurinka
Ka ji rauni, har ka fāɗi, kai da Yahuza tare da kai?
14:11 Amma Amaziya bai ji. Sai Yehowash Sarkin Isra'ila ya haura.
Shi da Amaziya, Sarkin Yahuza, suka fuskanci juna
Bet-shemesh, na Yahuza.
14:12 Kuma Yahuza aka kashe a gaban Isra'ila. Kowannensu ya gudu
tantinsu.
14:13 Kuma Yehowash, Sarkin Isra'ila, kama Amaziya, Sarkin Yahuza, ɗan
Yehowash ɗan Ahaziya, a Bet-shemesh, kuma ya zo Urushalima
Rushe garun Urushalima daga Ƙofar Ifraimu zuwa Ubangiji
Ƙofar kusurwa, kamu ɗari huɗu.
14:14 Kuma ya kwashe dukan zinariya da azurfa, da dukan kwanonin da aka samu
a Haikalin Ubangiji, da a cikin taskõkin gidan sarki, da
Aka yi garkuwa da su, suka koma Samariya.
14:15 Yanzu sauran ayyukan Yehowash da ya yi, da ƙarfinsa, da kuma yadda
Ya yi yaƙi da Amaziya, Sarkin Yahuza, ba a rubuta su a littafin ba
Na tarihin sarakunan Isra'ila?
14:16 Sai Yehowash ya rasu, aka binne shi a Samariya tare da kakanninsa
sarakunan Isra'ila; Yerobowam ɗansa ya gāji sarautarsa.
14:17 Kuma Amaziya, ɗan Yowash, Sarkin Yahuza, ya rayu bayan mutuwarsa
Yehowash ɗan Yehowahaz, Sarkin Isra'ila, shekara goma sha biyar.
14:18 Sauran ayyukan Amaziya, an rubuta su a littafin
Labarin sarakunan Yahuza?
14:19 Yanzu sun yi masa maƙarƙashiya a Urushalima, sai ya gudu zuwa
Lachish; Amma suka aika zuwa Lakish, suka kashe shi a can.
14:20 Kuma suka kawo shi a kan dawakai, kuma aka binne shi a Urushalima tare da nasa
ubanninsu a birnin Dawuda.
14:21 Dukan mutanen Yahuza suka ɗauki Azariya, ɗan shekara goma sha shida.
Ya naɗa shi sarki maimakon ubansa Amaziya.
14:22 Ya gina Elat, kuma ya mayar da ita ga Yahuza, bayan da sarki ya rasu
ubanninsa.
14:23 A shekara ta goma sha biyar ta sarautar Amaziya, ɗan Yowash, Sarkin Yahuza, Yerobowam.
Ɗan Yowash, Sarkin Isra'ila, ya ci sarauta a Samariya, ya yi mulki
shekara arba'in da daya.
14:24 Kuma ya aikata abin da yake mugu a gaban Ubangiji
daga dukan zunuban Yerobowam ɗan Nebat, wanda ya sa Isra'ila su yi zunubi.
14:25 Ya mayar da iyakar Isra'ila daga shiga Hamat zuwa teku
na filin fili, bisa ga maganar Ubangiji Allah na Isra'ila, wanda ya ce
ya faɗa ta hannun bawansa Yunusa, ɗan Amittai, annabi.
wanda shi ne na Gat-hefer.
14:26 Gama Ubangiji ya ga azabar Isra'ila, cewa yana da zafi ƙwarai
Ba wanda ya rufe, ko hagu, ko mai taimako ga Isra'ila.
14:27 Kuma Ubangiji bai ce zai shafe sunan Isra'ila daga
A ƙarƙashin sama, amma ya cece su ta hannun Yerobowam ɗansa
Joash.
14:28 Yanzu sauran ayyukan Yerobowam, da dukan abin da ya yi, da nasa
ƙarfi, yadda ya yi yaƙi, da yadda ya kwato Dimashƙu, da Hamat, wanda
Na Yahuza na Isra'ila, ba a rubuta su a littafin Ubangiji ba
tarihin sarakunan Isra'ila?
14:29 Sai Yerobowam ya rasu tare da kakanninsa, da sarakunan Isra'ila. kuma
Zakariya ɗansa ya gāji sarautarsa.