2 Sarakuna
11:1 Kuma a lõkacin da Ataliya, uwar Ahaziya, ta ga danta ya mutu, ta
ya tashi ya hallaka dukan zuriyar sarauta.
11:2 Amma Yehosheba, 'yar sarki Yoram, 'yar'uwar Ahaziya, ya ɗauki Yowash
Ɗan Ahaziya, ya sace shi daga cikin 'ya'yan sarki waɗanda suke
kashe; Kuma suka boye shi, shi da ma'aikaciyarsa, a cikin dakin kwanciya
Ataliya, don haka ba a kashe shi ba.
11:3 Kuma ya kasance tare da ita a boye a Haikalin Ubangiji shekara shida. Da Ataliya
ya yi sarauta bisa ƙasar.
11:4 Kuma a shekara ta bakwai, Yehoyada ya aika a kirawo shugabanni na ɗari ɗari.
tare da hakimai da masu gadi, suka kawo masa su cikin gidan
na Ubangiji, ya yi alkawari da su, ya rantse da su a ciki
Haikalin Ubangiji, ya nuna musu ɗan sarki.
11:5 Kuma ya umarce su, yana cewa: "Wannan shi ne abin da za ku yi. A
Sulusin ku waɗanda suka shiga ran Asabar, za su zama masu tsaro
agogon gidan sarki;
11:6 Kuma sulusin zai kasance a ƙofar Sur; da kashi na uku a
Ƙofar bayan matsara, don haka za ku kiyaye tsaro a Haikali
kada a rushe.
11:7 Kuma kashi biyu na dukan ku waɗanda za ku fita a ranar Asabar, za su
Ku kiyaye Haikalin Ubangiji game da sarki.
11:8 Kuma za ku kewaye da sarki, kowane mutum da makamansa a
hannunsa, kuma wanda ya zo a cikin jeri, a kashe shi
ku tare da sarki yayin da yake fita da shigowarsa.
11:9 Kuma shugabannin na ɗari ɗari yi bisa ga dukan abin da
Yehoyada, firist, ya umarta, kowa ya ɗauki mutanensa
in shiga ran Asabar, tare da waɗanda za su fita ran Asabar.
Ya zo wurin Yehoyada firist.
11:10 Kuma ga shugabannin na ɗari ɗari, firist ya ba sarki Dawuda
Māsu da garkuwoyi, waɗanda suke cikin Haikalin Ubangiji.
11:11 Kuma masu gadi tsaya, kowane mutum da makamansa a hannunsa, kewaye
Sarki, daga kusurwar dama na Haikali zuwa kusurwar hagu na
Haikali, tare da bagadi da Haikali.
11:12 Kuma ya fito da ɗan sarki, kuma ya sa kambi a kansa, kuma
ya ba shi shaidar; Suka naɗa shi sarki, suka naɗa shi. kuma
Suka tafa hannuwa, suka ce, Allah ya taimaki sarki.
11:13 Kuma a lõkacin da Ataliya ta ji hayaniyar matsara da na jama'a, ta
Ya zo wurin mutane a Haikalin Ubangiji.
11:14 Kuma a lõkacin da ta duba, sai ga, sarki tsaye kusa da wani ginshiƙi, kamar yadda al'ada
Ya kasance, da sarakuna da masu busa ƙaho kusa da sarki, da dukan jama'a
Jama'ar ƙasar suka yi murna, suka busa ƙaho, Ataliya kuwa ya tsage ta
Tufafi, da kuka, Cin amana, Cin amana.
11:15 Amma Yehoyada, firist, ya umarci shugabannin ɗari ɗari
Sai jami'an rundunar, ya ce musu, Ku fito da ita waje
Wanda ya bi ta kuma ya kashe ta da takobi. Domin liman
Ya ce, kada a kashe ta a Haikalin Ubangiji.
11:16 Kuma suka ɗora mata hannu. Sai ta bi ta hanyar da
Dawakai suka shiga gidan sarki, a nan aka kashe ta.
11:17 Kuma Yehoyada ya yi alkawari tsakanin Ubangiji da sarki da sarki
mutane, domin su zama jama'ar Ubangiji; tsakanin sarki kuma
mutane.
11:18 Kuma dukan mutanen ƙasar suka shiga Haikalin Ba'al, kuma suka karya shi
ƙasa; Suka ragargaza bagadansa da gumakansa
Ya kashe Mattan, firist na Ba'al a gaban bagadan. Kuma liman
naɗaɗɗen shugabannin Haikalin Ubangiji.
11:19 Kuma ya ɗauki shugabanni a kan ɗari ɗari, da shugabannin, da masu tsaro.
da dukan mutanen ƙasar; Suka sauko da sarki daga wurin
Haikalin Ubangiji, suka zo ta hanyar Ƙofar matsara zuwa ga Ubangiji
gidan sarki. Kuma ya zauna a kan karaga na sarakuna.
11:20 Kuma dukan mutanen ƙasar suka yi murna, kuma birnin ya yi shiru
Suka kashe Ataliya da takobi kusa da gidan sarki.
11:21 Yehowash yana da shekara bakwai sa'ad da ya ci sarauta.