2 Sarakuna
9:1 Sai annabi Elisha ya kira ɗaya daga cikin 'ya'yan annabawa
Ya ce masa, “Ka yi ɗamara, ka ɗauki wannan kwalin mai a cikinka.”
hannu, ka tafi Ramot-gileyad.
9:2 Kuma a lõkacin da ka isa can, duba a can Yehu, ɗan Yehoshafat
ɗan Nimshi, ka shiga, ka tashe shi daga cikin nasa
'yan'uwa, kuma ku kai shi wani ɗaki na ciki;
9:3 Sa'an nan ɗauki kwandon mai, ku zuba a kansa, ku ce, 'In ji haka
Yahweh, na naɗa ka sarkin Isra'ila. Sannan bude kofa, da
Ku gudu, kada ku zauna.
9:4 Saboda haka, saurayin, ko da saurayin annabi, ya tafi Ramot-gileyad.
9:5 Kuma a lõkacin da ya zo, sai ga, shugabannin sojojin suna zaune. shi kuma
Ya ce, “Ina da wani al’amari zuwa gare ka, ya shugaba. Yehu kuwa ya ce, “Ga wanne
mu duka? Sai ya ce maka, ya shugaba.
9:6 Sai ya tashi, ya shiga gidan. Ya zuba masa mai
shugaban, ya ce masa, Ubangiji Allah na Isra'ila ya ce, 'Na yi
Ya naɗa ka sarkin mutanen Ubangiji, wato Isra'ila.
9:7 Kuma za ka bugi gidan Ahab, ubangijinka, dõmin in rama
jinin bayina annabawa, da jinin dukan bayin
Ubangiji, a hannun Yezebel.
9:8 Domin dukan gidan Ahab za a hallaka, kuma zan rabu da Ahab
wanda ke fushi da bango, da wanda aka kulle, aka bar shi a ciki
Isra'ila:
9:9 Kuma zan mai da gidan Ahab kamar gidan Yerobowam, ɗan
Nebat, kuma kamar gidan Ba'asha, ɗan Ahijah.
9:10 Kuma karnuka za su ci Yezebel a yankin Yezreyel, kuma a can
Ba wanda zai binne ta. Ya bude kofa ya gudu.
9:11 Sai Yehu ya fito wurin fādawan ubangijinsa.
Lafiya lau? Don me wannan mahaukaci ya zo gare ku? Sai ya ce da shi
Su, Kun san mutumin, da maganarsa.
9:12 Kuma suka ce, "Lalle ne. gaya mana yanzu. Sai ya ce, Haka kuma
Ya yi magana da ni, ya ce, ‘Ubangiji ya ce, ‘Na keɓe ka sarki
a kan Isra'ila.
9:13 Sa'an nan suka gaggauta, kuma kowannensu ya ɗauki tufarsa, kuma ya sa ta a ƙarƙashinsa
a kan ƙwanƙolin, ya busa ƙaho, yana cewa, Yehu ne sarki.
9:14 Saboda haka Yehu, ɗan Yehoshafat, ɗan Nimshi, ƙulla maƙarƙashiya
Joram. (Yanzu Yoram ya kiyaye Ramot-gileyad, shi da dukan Isra'ilawa, saboda haka
Hazayel Sarkin Suriya.
9:15 Amma sarki Yehoram ya koma Yezreyel domin a warkar da raunukan da
Suriyawa sun ba shi lokacin da ya yi yaƙi da Hazayel Sarkin Suriya.)
Sai Yehu ya ce, “Idan kun ga dama, kada wani ya fita ko ya tsere
Ku fita daga birnin don ku je ku faɗa wa Yezreyel.
9:16 Sai Yehu ya hau karusarsa, ya tafi Yezreyel. Yoram kuwa yana kwance a can. Kuma
Ahaziya Sarkin Yahuza ya zo ya ga Yehoram.
9:17 Kuma wani mai tsaro tsaye a kan hasumiya a Yezreyel, kuma ya leƙo asirin ƙasa
Sa'ad da Yehu ya zo, ya ce, “Na ga ƙungiya. Sai Yehoram ya ce,
Ka ɗauki mahaya doki, ka aika a tarye su, a ce masa, 'Lafiya?
9:18 Sai wani ya tafi ya tarye shi a kan doki, ya ce, "In ji Ubangiji
sarki, lafiya? Yehu ya ce, “Me ke da ruwanka da salama? juya
ka a bayana. Sai mai gadi ya ce, Manzo ya zo
Amma bai dawo ba.
9:19 Sa'an nan ya aiki na biyu a kan doki, wanda ya je musu, ya ce.
Haka sarki ya ce, lafiya? Yehu ya amsa, ya ce, “Me kuke da shi?
yi da zaman lafiya? juya ka a baya na.
9:20 Sai mai tsaro ya faɗa, yana cewa, "Ya zo wurinsu, amma bai zo ba."
Tuki kuma kamar na Yehu ɗan Nimshi ne.
Ga shi yana tuƙi a fusace.
9:21 Sai Yehoram ya ce, "Ku shirya. Aka shirya karusarsa. Kuma Yoram
Sarkin Isra'ila da Ahaziya Sarkin Yahuza suka fita, kowa a cikin karusarsa.
Suka fita su yi yaƙi da Yehu, suka tarye shi a rabon Nabot Ubangiji
Jezrela.
9:22 Sa'ad da Yehoram ya ga Yehu, ya ce, "Lafiya?
Jehu? Sai ya amsa, ya ce, “Lafiya, in dai fa karuwancinki ne
uwa Jezebel da masuta suna da yawa haka?
9:23 Sai Yehoram ya juya hannuwansa, ya gudu, ya ce wa Ahaziya, "Akwai
yaudara, ya Ahaziya.
9:24 Kuma Yehu ya ja baka da cikakken ƙarfinsa, kuma ya bugi Yehoram a tsakanin
Hannunsa, da kibiya ta fita a zuciyarsa, ya nutse a cikin nasa
karusa.
9:25 Sa'an nan Yehu ya ce wa Bidkar, shugabansa
rabon gonar Nabot Bayezreyel, domin ku tuna da yadda.
Sa'ad da ni da kai muka hau tare bayan tsohonsa Ahab, Ubangiji ya sa wannan
nauyi a kansa;
9:26 Lalle ne, jiya na ga jinin Naboth, da jininsa
'ya'ya maza, in ji Ubangiji. Zan sāka maka a wannan farantin, in ji Ubangiji
Ubangiji. Yanzu fa, ɗauki shi, ku jefar da shi a cikin farantin ƙasa
ga maganar Ubangiji.
9:27 Amma da Ahaziya, Sarkin Yahuza, ya ga haka, ya gudu ta hanyar Ubangiji
gidan lambu. Yehu kuwa ya bi shi, ya ce, “Ku buge shi kuma
karusarsa. Suka yi haka a mashigin Gur wadda take wajen Ibleyam.
Kuma ya gudu zuwa Magiddo, ya mutu a can.
9:28 Kuma barorinsa suka ɗauke shi a cikin karusa zuwa Urushalima, suka binne shi
a kabarinsa tare da kakanninsa a birnin Dawuda.
9:29 Kuma a shekara ta goma sha ɗaya ta sarautar Yoram, ɗan Ahab, Ahaziya ya ci sarauta
a kan Yahuda.
9:30 Kuma a lõkacin da Yehu ya tafi Yezreyel, Yezebel ta ji. sai ta yi fenti
fuskarta, da gajiyar kai, ta kalli taga.
9:31 Kuma yayin da Yehu ya shiga a ƙofar, ta ce, "Sai Zimri, wanda ya kashe, da lafiya.
ubangidansa?
9:32 Sai ya ɗaga fuskarsa zuwa taga, ya ce, "Wane ne a gare ni?"
Hukumar Lafiya ta Duniya? Sai ga bāba biyu ko uku suka dube shi.
9:33 Sai ya ce, "Ku jefar da ita." Sai suka jefar da ita: da wasu daga cikinta
jini ya yayyafa wa bango, da dawakai, ya tattake ta
karkashin kafa.
9:34 Kuma a lõkacin da ya shiga, ya ci, ya sha, ya ce, "Tafi, gani yanzu
Wannan la'anannen mace, ka binne ta, gama ita 'yar sarki ce.
9:35 Kuma suka tafi su binne ta, amma ba su sami wani daga gare ta, sai dai kokon.
da ƙafafu, da tafin hannunta.
9:36 Saboda haka suka komo, suka faɗa masa. Sai ya ce, Wannan ita ce kalmar
na Ubangiji, abin da ya faɗa ta bakin bawansa Iliya Ba Tishbe, ya ce.
A cikin rabon Yezreyel karnuka za su ci naman Yezebel.
9:37 Kuma gawar Yezebel zai zama kamar taki a fuskar saura
a cikin yankin Yezreyel; don kada su ce, Wannan ita ce Yezebel.