2 Sarakuna 2:1 Kuma shi ya faru da cewa, a lokacin da Ubangiji zai ɗauke Iliya zuwa sama ta hanyar wani guguwa, Iliya kuwa ya tafi tare da Elisha daga Gilgal. 2:2 Sai Iliya ya ce wa Elisha: "Ina roƙonka ka dakata a nan. gama Ubangiji ya yi aike ni zuwa Betel. Sai Elisha ya ce masa, “Na rantse da Ubangiji ranka yana raye, ba zan bar ka ba. Sai suka gangara zuwa Betel. 2:3 'Ya'yan annabawa waɗanda suke a Betel, suka fito wurin Elisha. Ya ce masa, “Ka sani Ubangiji zai ɗauke ubangidanka daga kan ku zuwa rana? Sai ya ce, I, na sani. ku yi shiru. 2:4 Sai Iliya ya ce masa, "Elisha, dakata a nan, ina roƙonka. domin Ubangiji Ya aike ni Yariko. Sai ya ce, 'Na rantse da Ubangiji, kuma na rantse rai yana raye, ba zan bar ka ba. Sai suka zo Yariko. 2:5 Kuma 'ya'yan annabawa da suke a Yariko, suka zo wurin Elisha Ya ce masa, “Ka sani Ubangiji zai ɗauke ubangidanka kai yau? Sai ya amsa ya ce, “I, na sani; ku yi shiru. 2:6 Sai Iliya ya ce masa: "Ina roƙonka ka dakata a nan. gama Ubangiji ya yi aike ni zuwa Jordan. Ya ce, “Na rantse da Ubangiji, da ranka rayuwa, ba zan bar ku ba. Su biyu suka ci gaba. 2:7 Kuma hamsin daga cikin 'ya'yan annabawa, suka tafi, kuma suka tsaya a nesa Su biyu suka tsaya kusa da Urdun. 2:8 Kuma Iliya ya ɗauki alkyabbarsa, ya nannade shi tare, kuma ya bugi Ruwa, aka raba su nan da can, har su biyu suka tafi a kan busasshiyar ƙasa. 2:9 Kuma a lõkacin da suka haye, Iliya ya ce wa Elisha, Ka roƙi abin da zan yi maka, kafin a ɗauke ni daga gare ka. Sai Elisha ya ce, “Ina roƙonka, ka sa kashi biyu na ruhunka ya kasance a bisa.” ni. 2:10 Sai ya ce, "Ka yi tambaya mai wuya abu, duk da haka, idan ka gan ni." Sa'ad da aka ɗauke ni daga gare ku, haka zai zama a gare ku. amma idan ba haka ba, to ba zai kasance haka ba. 2:11 Kuma shi ya faru da cewa, yayin da suke ci gaba da ci gaba da magana, sai ga. Sai ga karusar wuta, da dawakan wuta, suka raba su biyu asunder; Iliya kuwa ya haura da guguwa zuwa sama. 2:12 Kuma Elisha ya gani, kuma ya yi kira, "Ubana, mahaifina, karusar Isra'ila da mahayan dawakanta. Bai ƙara ganinsa ba, ya ɗauka Ka kama tufafinsa, ka yayyage su gida biyu. 2:13 Ya ɗauki alkyabbar Iliya da ta faɗo daga gare shi, ya koma. Suka tsaya kusa da gaɓar Urdun. 2:14 Kuma ya ɗauki alkyabbar Iliya, wanda ya fado daga gare shi, kuma ya bugi ruwa, ya ce, Ina Ubangiji Allah na Iliya? da kuma lokacin da shi ma ya samu Suka bugi ruwan, suka rabu nan da can, Elisha kuwa ya tafi a kan. 2:15 Kuma sa'ad da 'ya'yan annabawa, waɗanda suke a Jericho, suka gan shi. Suka ce, “Ruhun Iliya yana kan Elisha. Kuma suka zo Suka tarye shi, suka sunkuyar da kansu ƙasa a gabansa. 2:16 Kuma suka ce masa, "Ga shi, akwai tare da barorinka hamsin." maza masu karfi; Muna roƙonka ka bar su su tafi, su nemi ubangijinka Wataƙila Ruhun Ubangiji ya ɗauke shi, ya jefar da shi wani dutse, ko cikin wani kwari. Sai ya ce, “Kada ku aika. 2:17 Kuma a lõkacin da suka matsa shi, har ya ji kunya, ya ce, "Aika. Suka aika saboda haka maza hamsin; Suka nemi kwana uku, amma ba su same shi ba. 2:18 Kuma a lõkacin da suka koma wurinsa, (gama ya zauna a Yariko,) ya ce Ashe, ban ce muku ba, kada ku tafi? 2:19 Kuma mutanen birnin suka ce wa Elisha, "Ga shi, ina roƙonka, da Halin wannan birni yana da daɗi, kamar yadda ubangijina ya gani, amma ruwan yana da kyau Ba kome, kuma ƙasa bakarariya. 2:20 Sai ya ce, "Kawo mini wani sabon tudu, sa gishiri a cikinta." Kuma su ya kawo masa. 2:21 Kuma ya fita zuwa maɓuɓɓugar ruwa, kuma ya jefa gishiri a ciki can, ya ce, 'Ni Ubangiji na ce, Na warkar da wadannan ruwan. can Ba za a ƙara samun mutuwa ko ƙasa marassa galihu ba. 2:22 Saboda haka ruwan da aka warke har yau, bisa ga maganar Elisha ya faɗa. 2:23 Kuma ya haura daga can zuwa Betel Way, yara ƙanana sun fito daga cikin birni, suna yi masa ba'a. Ya ce masa, Haura, kai mai sanƙo. tashi, kai mai sanko. 2:24 Kuma ya juya baya, kuma ya dube su, kuma ya la'anta su da sunan Ubangiji. 'Ya'yanta biyu kuwa suka fito daga cikin itacen, suna yayyage Yara arba'in da biyu daga cikinsu. 2:25 Kuma ya tafi daga can zuwa Dutsen Karmel, kuma daga can ya koma zuwa Samariya.