2 Esdras
1:1 Littafi na biyu na annabi Esdras, ɗan Saraya, ɗan
Azariya ɗan Helkiya, ɗan Sadamiya, ɗan Sadok,
ɗan Akitob,
1:2 Ɗan Akiya, ɗan Fine, ɗan Heli, ɗan
Amariya ɗan Aziye, jkan Marimot, jkan Ya yi magana
zuwa ga Borit ɗan Abisei, jkan Fineh, jkan jkan
Eleazar,
1:3 Ɗan Haruna, na kabilar Lawi; wanda aka kama a cikin ƙasar
Mediyawa, a zamanin Artexerxes, Sarkin Farisa.
1:4 Kuma maganar Ubangiji ta zo gare ni, yana cewa.
1:5 Ka tafi, ka nuna wa mutanena ayyukansu na zunubi, da 'ya'yansu
muguntarsu wadda suka yi mini; da za su bayyana
'ya'yan 'ya'yansu:
1:6 Domin zunuban kakanninsu sun karu a cikinsu
manta da ni, kuma sun miƙa hadaya ga gumaka.
1:7 Shin, ba ni ma wanda ya fisshe su daga ƙasar Masar, daga cikin
gidan bauta? Amma sun tsokane ni in yi fushi, sun raina ni
shawarwari.
1:8 Sa'an nan ku cire gashin kanku, ku jefa musu dukan mugunta.
Gama ba su yi biyayya da shari'ata ba, amma ta tawaye ce
mutane.
1:9 Har yaushe zan haƙura da su, a cikin wanda na yi da yawa alheri?
1:10 Yawancin sarakuna na hallaka saboda su; Fir'auna tare da bayinsa
Kuma na kashe dukan ikonsa.
1:11 Dukan al'ummai na hallaka a gabansu, kuma a gabas Ina da
Ya warwatsa mutanen larduna biyu, wato na Taya da na Sidon
kashe dukan abokan gābansu.
1:12 Saboda haka, ka yi magana da su, yana cewa, 'Ni Ubangiji na ce.
1:13 Na bi da ku ta cikin teku, kuma a farkon ya ba ku babban da aminci
hanya; Na ba ku Musa ya zama shugaba, Haruna kuma ya zama firist.
1:14 Na ba ku haske a cikin al'amudin wuta, kuma na yi manyan abubuwan al'ajabi
a cikinku; Duk da haka kun manta da ni, in ji Ubangiji.
1:15 In ji Ubangiji Mai Iko Dukka: quails sun kasance kamar alama a gare ku. na bayar
Ku alfarwa domin tsaronku, duk da haka kuka yi gunaguni a can.
1:16 Kuma ba nasara da sunana domin halakar da maƙiyanku, amma
Har yau kuna gunaguni.
1:17 Ina amfanin da na yi muku? lokacin da kuka ji yunwa kuma
Kishirwa a jeji, ba ku kuka gare ni ba.
1:18 Yana cewa, "Me ya sa ka kawo mu cikin wannan jeji don ka kashe mu? ya kasance
Gara mu bauta wa Masarawa, da mu mutu a cikin wannan
jeji.
1:19 Sa'an nan na ji tausayinku na makoki, na ba ku manna ku ci. so ku
ya ci gurasar mala'iku.
1:20 Sa'ad da kuke jin ƙishirwa, Ashe, ban fasa dutsen ba, Ruwa kuma ya kwararo.
ku cika? ga zafin da na rufe ka da ganyen bishiya.
1:21 Na raba a tsakaninku da ƙasa mai albarka, Na kori Kan'aniyawa, da
Ferezawa, da Filistiyawa, a gabanku, me zan ƙara yi?
na ka? in ji Ubangiji.
1:22 In ji Ubangiji Maɗaukaki: Lokacin da kuka kasance a cikin jeji, a cikin
Kogin Amoriyawa, suna jin ƙishirwa, suna zagin sunana.
1:23 Ban ba ku wuta saboda zaginku ba, amma na jefa itace a cikin ruwa.
kuma ya sanya kogin dadi.
1:24 Me zan yi muku, Ya Yakubu? Kai Yahuda, ba ka yarda da ni ba
zai juyar da ni ga sauran al'ummai, kuma ga waɗanda zan ba da sunana, cewa
Za su iya kiyaye dokokina.
1:25 Ganin kun rabu da ni, Zan yashe ku kuma; idan kun yi nufina
In yi muku alheri, ba zan yi muku rahama ba.
1:26 Duk lokacin da kuka yi kira gare ni, ba zan ji ku, gama kuna da
Ka ƙazantar da hannuwanku da jini, ƙafafunku kuma suna saurin aikatawa
kisa.
1:27 Ba ku da kamar yadda aka yashe ni, amma kanku, in ji Ubangiji.
1:28 In ji Ubangiji Maɗaukaki: Shin, ban yi muku addu'a kamar ubansa ba
'ya'ya maza, kamar uwa, 'ya'yanta mata, da shayar da 'ya'yanta mata.
1:29 Domin ku zama mutanena, kuma zan zama Allahnku. cewa za ku kasance
'ya'yana, kuma in zama ubanku?
1:30 Na tattara ku tare, kamar yadda kaza ke tattara kaji a ƙarƙashinta
Amma yanzu me zan yi muku? Zan kore ku daga cikina
fuska.
1:31 Lokacin da kuka miƙa a gare ni, Zan juyo da fuskata daga gare ku
Na rabu da bukukuwanku, da sababbin wata, da kaciyarku.
1:32 Na aika muku bayina annabawa, waɗanda kuka kama, kuka kashe.
Na yayyage jikinsu, wanda zan nemi jininka a wurinka
hannuwa, in ji Ubangiji.
1:33 In ji Ubangiji Maɗaukaki: Gidanku ya zama kufai, Zan jefar da ku
kamar yadda iska ke kaɗawa.
1:34 Kuma 'ya'yanku ba za su zama 'ya'ya; gama sun raina ni
Ka umarta, ka aikata abin da yake mugu a gabana.
1:35 Zan ba da gidajenku ga mutanen da za su zo. wanda babu
Ya ji labarina duk da haka zai gaskata ni; wanda ban nuna masa alamu ba tukuna
Za su yi abin da na umarce su.
1:36 Ba su ga annabawa, duk da haka za su kira zunubansu zuwa ga
ambato, kuma ka san su.
1:37 Ina shaida alherin mutanen da za su zo, wanda ƙananan yara
Ku yi murna da farin ciki: ko da yake ba su gan ni da idanu ba.
Duk da haka a ruhu sun gaskata abin da nake faɗa.
1:38 Kuma yanzu, ɗan'uwa, ga abin da daukaka; kuma ga mutanen da suka fito
gabas:
1:39 Ga wanda zan ba wa shugabanni, Ibrahim, Ishaku, da Yakubu, Oseas,
Amos, da Micheas, da Joel, da Abdias, da Jonas,
1:40 Nahum, da Abacuc, Sophonias, Aggeus, Zachary, da Malaki, wanda shi ne
kuma ana kiransa mala'ikan Ubangiji.