2 Korintiyawa
12:1 Ba shi da amfani a gare ni, ko shakka, ga daukaka. Zan zo ga wahayi
da ayoyin Ubangiji.
12:2 Na san wani mutum a cikin Almasihu sama da shekaru goma sha huɗu da suka wuce, (ko a cikin jiki, I
ba zai iya fada ba; ko daga jiki ne, ba zan iya cewa: Allah ya sani;)
Irin wannan ya fāɗi har sama ta uku.
12:3 Kuma na san irin wannan mutum, (ko a cikin jiki, ko daga cikin jiki, I
ba zai iya cewa: Allah ne masani;)
12:4 Yadda aka fyauce shi cikin Aljanna, kuma ya ji zantattukan da ba a iya faɗi ba.
wanda bai halatta mutum ya furta ba.
12:5 Daga irin wannan zan yi alfahari: duk da haka da kaina ba zan yi fahariya ba, amma a cikin tawa
rashin lafiya.
12:6 Domin ko da yake ina so in daukaka, Ba zan zama wawa. domin zan yi
ka faɗi gaskiya: amma yanzu na haƙura, kada wani ya zaci ni a sama
abin da yake gani na, ko kuma ya ji daga gare ni.
12:7 Kuma kada a ɗaukaka ni a kan ma'auni ta wurin yalwar da
wahayi, an ba ni ƙaya a cikin jiki, manzo
Shaidan ya buge ni, don kada in ɗaukaka fiye da gwargwado.
12:8 Domin wannan abu na roƙi Ubangiji sau uku, dõmin ya rabu da ni.
12:9 Sai ya ce mini: "Alherina ya ishe ka
ya zama cikakke cikin rauni. Da murna saboda haka zan gwammace in yi alfahari
rashin lafiyata, domin ikon Almasihu ya tabbata a kaina.
12:10 Saboda haka, ina jin daɗin rashin lafiya, da zargi, da bukatu.
cikin tsanani, cikin wahala sabili da Almasihu: gama lokacin da nake rarrauna.
to ina da karfi.
12:11 Na zama wawa a cikin girman kai; Kun tilasta ni, gama ya kamata
An yabe ku: gama ba ni da baya bayan mafifici
manzanni, ko da yake ni ba kome ba.
12:12 Lalle ne, ãyõyin Manzo sun kasance a cikinku a cikin dukan haƙuri
Alamu, da abubuwan al'ajabi, da manyan ayyuka.
12:13 Domin mene ne a cikinsa kuka kasance ƙasa da sauran ikilisiyoyi, sai dai ya kasance
Ni da kaina ban yi muku nauyi ba? gafarta min wannan kuskuren.
12:14 Sai ga, a karo na uku ina shirye in zo gare ku. kuma ba zan kasance ba
Nawaya a gare ku: gama ba naku nake nema ba, ku ne nake nema
ba don tara wa iyaye ba, amma iyaye don yara.
12:15 Kuma zan yi murna da farin ciki ciyar da kuma a kashe a gare ku. duk da haka
a yalwace ina son ku, ƙarancin ƙaunataccena.
12:16 Amma ya kasance haka, Ban nawaya muku ba: duk da haka, kasancewa m, Na kama.
ka da yaudara.
12:17 Shin, na ci riba daga gare ku da wani daga waɗanda na aiko muku?
12:18 Na roƙi Titus, kuma na aika da wani ɗan'uwa tare da shi. Ashe, Titus ya ci riba
ka? Ba mu cikin ruhu ɗaya muke tafiya ba? Ba mu cikin matakai ɗaya ba?
12:19 Har ila yau, kuna tsammanin za mu ba da uzuri a gare ku? muna magana a gaban Allah
cikin Almasihu: amma mu muna yin kome duka, ƙaunatattuna, domin inganta ku.
12:20 Gama ina jin tsoro, kada, lokacin da na zo, ba zan same ku kamar yadda nake so, kuma.
cewa a same ku da wanda ba ku so, don kada ya kasance
muhawara, hassada, fushi, husuma, gulma, raɗaɗi, kumburin ciki.
hargitsi:
12:21 Kuma kada, lokacin da na dawo sake, Allahna zai ƙasƙantar da ni a cikin ku, da kuma cewa ni
Za su yi makoki da yawa waɗanda suka rigaya suka yi zunubi, ba su tuba ba
da kazanta da fasikanci da fasikanci da suke da su
aikata.