2 Labari
36:1 Sa'an nan mutanen ƙasar suka ɗauki Yehowahaz, ɗan Yosiya, suka yi
Ya zama sarki a Urushalima a matsayin mahaifinsa.
36:2 Yehowahaz yana da shekara ashirin da uku sa'ad da ya ci sarauta
Ya yi mulki wata uku a Urushalima.
36:3 Kuma Sarkin Masar ya sa shi a Urushalima, kuma ya hukunta ƙasar
da azurfa talanti ɗari da zinariya talanti guda.
36:4 Kuma Sarkin Masar ya naɗa Eliyakim, ɗan'uwansa, Sarkin Yahuza
Urushalima, kuma ya mai da sunansa Yehoyakim. Neko kuwa ya ɗauki Yehowahaz nasa
ɗan'uwa, kuma suka kai shi Masar.
36:5 Yehoyakim yana da shekara ashirin da biyar sa'ad da ya ci sarauta
Ya yi mulki shekara goma sha ɗaya a Urushalima, ya aikata mugunta a Urushalima
gaban Ubangiji Allahnsa.
36:6 Nebukadnezzar, Sarkin Babila, ya haura a kansa, kuma ya ɗaure shi
da sarƙoƙi, domin a kai shi Babila.
36:7 Nebukadnezzar kuma ya kwashe tasoshin Haikalin Ubangiji zuwa
Babila, ya sa su a cikin haikalinsa a Babila.
36:8 Yanzu sauran ayyukan Yehoyakim, da abubuwan banƙyama da ya yi
Ya aikata, abin da aka samu a cikinsa, ga shi, an rubuta su a cikin Littafi Mai Tsarki
Littafin sarakunan Isra'ila da na Yahuza, ɗansa Yekoniya ya ci sarauta
maimakonsa.
36:9 Yekoniya yana da shekara takwas sa'ad da ya ci sarauta, ya yi mulki
Wata uku da kwana goma a Urushalima, ya aikata mugunta
a gaban Ubangiji.
36:10 Kuma a lokacin da shekara ta cika, sarki Nebukadnezzar ya aika a kawo shi.
zuwa Babila, tare da kyawawan kayayyakin Haikalin Ubangiji, aka yi
Zadakiya ɗan'uwansa, Sarkin Yahuza da Urushalima.
36:11 Zadakiya yana da shekara ashirin da ɗaya sa'ad da ya ci sarauta
Ya yi mulki shekara goma sha ɗaya a Urushalima.
36:12 Kuma ya aikata abin da yake mugu a gaban Ubangiji Allahnsa
bai ƙasƙantar da kansa a gaban annabi Irmiya da yake magana daga baki ba
na Ubangiji.
36:13 Kuma ya kuma tayar wa sarki Nebukadnezzar, wanda ya rantse da shi
Na rantse da Allah: amma ya taurare wuyansa, ya taurare zuciyarsa ga barin juyawa
ga Ubangiji Allah na Isra'ila.
36:14 Haka kuma, dukan shugabannin firistoci, da jama'a, sun ƙetare iyaka
da yawa bayan dukan abubuwan banƙyama na arna; kuma ya gurbata gidan
na Ubangiji wanda ya tsarkake a Urushalima.
36:15 Kuma Ubangiji Allah na kakanninsu ya aika zuwa gare su ta manzanninsa, tashi
sama betimes, da aika; domin ya tausaya wa jama'arsa, kuma a kan
gidansa:
36:16 Amma suka yi ba'a ga manzannin Allah, kuma suka raina maganarsa
Ya yi wa annabawa mugunta, har Ubangiji ya husata da nasa
mutane, har ba a sami magani ba.
36:17 Saboda haka, ya kawo a kansu, Sarkin Kaldiyawa, wanda ya kashe su
samari da takobi a cikin Haikalinsu mai tsarki, kuma ba su da
tausayi ga saurayi ko budurwa, tsoho, ko wanda ya karkata
shekaru: ya ba da su duka a hannunsa.
36:18 Kuma dukan tasoshi na Haikalin Allah, manya da ƙanana, da kuma
dukiyar Haikalin Ubangiji, da dukiyar sarki, da
na sarakunansa; Ya kai su Babila duka.
36:19 Kuma suka ƙone Haikalin Allah, kuma suka rushe garun Urushalima.
Ya ƙone dukan fādodinta da wuta
kayanta masu kyau.
36:20 Kuma waɗanda suka tsira daga takobi, ya kwashe zuwa Babila.
Suka zama bayinsa da 'ya'yansa maza har zuwa zamanin mulkin Ubangiji
mulkin Farisa:
36:21 Domin cika maganar Ubangiji ta bakin Irmiya, har zuwa ƙasar
Ta ji daɗin ranar Asabar ɗinta, muddin tana kango, ta kiyaye
Asabar, don cika shekara sittin da goma.
36:22 Yanzu a cikin shekara ta fari ta sarautar Sairus, Sarkin Farisa, cewa maganar Ubangiji
Maganar da aka yi ta bakin Irmiya za a iya cika, Ubangiji ya zuga
Ruhun Sairus, Sarkin Farisa, ya yi shela
a cikin dukan mulkinsa, kuma ya rubuta shi a rubuce, yana cewa,
36:23 In ji Sairus, Sarkin Farisa: Dukan mulkokin duniya suna da
Ubangiji Allah na Sama ya ba ni; Ya umarce ni in gina masa
gida a Urushalima, wanda yake a Yahudiya. Wãne ne a cikinku dukansa
mutane? Ubangiji Allahnsa ya kasance tare da shi, bari ya haura.