2 Labari
34:1 Yosiya yana da shekara takwas sa'ad da ya ci sarauta, kuma ya ci sarauta
Urushalima shekara talatin da ɗaya.
34:2 Kuma ya aikata abin da yake daidai a gaban Ubangiji, kuma ya shiga
Yadda kakansa Dawuda ya yi, bai bi hannun dama ba.
ko hagu.
34:3 Domin a cikin shekara ta takwas ta mulkinsa, tun yana matashi, ya fara
Ku nemi Allah na kakansa Dawuda, a shekara ta goma sha biyu ya fara
Ya tsarkake Yahuza da Urushalima daga masujadai, da Ashtarot
Hotunan da aka sassaƙa, da na zubi.
34:4 Kuma suka rurrushe bagadan Ba'al a gabansa. da kuma
Ya sassare hotunan da suke a bisansu. da groves, kuma
Ya farfashe sassaƙaƙƙun siffofi, da na zubi, ya yi
Kurar su, ta watsa a kaburburan waɗanda suka yi hadaya
zuwa gare su.
34:5 Kuma ya ƙone ƙasusuwan firistoci a bisa bagadansu, ya tsarkake
Yahuda da Urushalima.
34:6 Haka kuma ya yi a garuruwan Manassa, da Ifraimu, da Saminu
Zuwa ga Naftali, suna kewaye da farkunansu.
34:7 Kuma a lõkacin da ya rushe bagadai da Ashtarot, kuma ya buge
Hotunan da aka sassaƙa su zama foda, Sa'an nan a sassare gumaka duka
ƙasar Isra'ila, ya koma Urushalima.
34:8 Yanzu a shekara ta goma sha takwas ta mulkinsa, sa'ad da ya tsarkake ƙasar.
Kuma gidan, ya aiki Shafan, ɗan Azaliya, da Ma'aseya, Ba'a
da mai mulkin birnin, da Yowa ɗan Yowahaz mawallafin littafin, don gyare-gyare
Haikalin Ubangiji Allahnsa.
34:9 Kuma a lõkacin da suka je wurin Hilkiya, babban firist, suka ba da kuɗin
wanda aka kawo cikin Haikalin Allah, wanda Lawiyawa waɗanda suke kiyaye Ubangiji
Ƙofofin Manassa, da Ifraimu, da na dukan ƙofofin sun tattara
Ragowar Isra'ila, da dukan Yahuza da Biliyaminu; suka koma
Urushalima.
34:10 Kuma suka sa shi a hannun ma'aikatan da suke kula da
Haikalin Ubangiji, aka ba da shi ga ma'aikatan da suke aikin haikalin
Haikalin Ubangiji, domin a gyara Haikalin da kuma gyara.
34:11 Har ma masu sana'a da magina suka ba da shi, don saya sassaƙaƙƙun dutse, da
Katakan haɗaɗɗiya, da bene na gidajen sarakunan Yahuza
ya lalace.
34:12 Kuma maza suka yi aikin da aminci, kuma masu kula da su ne
Yahat da Obadiya, Lawiyawa na zuriyar Merari. da Zakariya
Meshullam, na 'ya'yan Kohatiyawa, ya shiryar da shi. kuma
Sauran Lawiyawa kuwa, dukan waɗanda suka san kayan kaɗe-kaɗe.
34:13 Har ila yau, sun kasance a kan masu ɗaukar kaya, kuma su ne masu lura da kowane abu
waɗanda suka yi aikin kowace irin hidima, da na Lawiyawa a can
Su malaman Attaura ne, da jami'ai, da 'yan ƙofofi.
34:14 Kuma a lõkacin da suka fitar da kuɗin da aka kawo a cikin gidan
Yahweh, Hilkiya firist, ya sami littafin shari'ar Ubangiji da aka ba shi
da Musa.
34:15 Sai Hilkiya ya amsa, ya ce wa Shafan magatakarda, "Na sami
Littafin shari'a a cikin Haikalin Ubangiji. Hilkiya kuwa ya ba da littafin
ga Shafan.
34:16 Kuma Shafan ya kai littafin zuwa ga sarki, kuma ya kawo wa sarki labari
s.
34:17 Kuma suka tattara tare da kudi da aka samu a cikin gidan
Ubangiji, kuma na ba da shi a hannun masu kula da su
hannun masu aiki.
34:18 Sa'an nan Shafan magatakarda, ya faɗa wa sarki, yana cewa: Hilkiya firist
bani littafi. Shafan kuwa ya karanta a gaban sarki.
34:19 Kuma shi ya faru da cewa, a lõkacin da sarki ya ji maganar dokokin
ya hayan tufafinsa.
34:20 Kuma sarki ya umarci Hilkiya, da Ahikam, ɗan Shafan, da Abdon.
ɗan Mika, da Shafan magatakarda, da Asaya, baran Ubangiji
sarki yana cewa,
34:21 Ku tafi, ku tambayi Ubangiji a gare ni, da waɗanda suka ragu a cikin Isra'ila da
a Yahuza, game da maganar littafin da aka samo, gama mai girma ne
Fushin Ubangiji wanda aka zubo mana, saboda kakanninmu
Ba su kiyaye maganar Ubangiji ba, domin su aikata bisa ga dukan abin da aka rubuta a ciki
wannan littafin.
34:22 Kuma Hilkiya, da waɗanda sarki ya nada, suka tafi zuwa Hulda
annabiya, matar Shallum ɗan Tikvat, ɗan Hasra.
mai kula da tufafi; (yanzu ta zauna a Urushalima a kwaleji:) da
Suka yi magana da ita a kan haka.
" 34:23 Sai ta amsa musu, "In ji Ubangiji, Allah na Isra'ila: Ku faɗa wa Ubangiji
mutumin da ya aiko ka gareni,
34:24 In ji Ubangiji: Ga shi, Zan kawo masifa a kan wannan wuri da kuma a kan
mazaunan cikinta, har ma da dukan la'anar da aka rubuta a cikin Littafi Mai Tsarki
Littafin da suka karanta a gaban Sarkin Yahuza.
34:25 Domin sun rabu da ni, kuma sun ƙona turare ga gumaka.
Domin su tsokane ni in yi fushi da dukan ayyukan hannuwansu;
Saboda haka fushina zai zubo a kan wannan wuri, ba kuwa za a yi ba
kashe
34:26 Kuma game da Sarkin Yahuza, wanda ya aiko ku ku tambayi Ubangiji, don haka
Za ku ce masa, Ubangiji Allah na Isra'ila ya ce game da Ubangiji
kalmomin da ka ji;
34:27 Domin zuciyarka ta kasance m, kuma ka riga ka ƙasƙantar da kanka
Ya Allah, sa'ad da ka ji maganarsa a kan wannan wuri da kuma a kan Ubangiji
Mazauna cikinta, Ka ƙasƙantar da kanka a gabana, Ka yayyage ka
Tufafi, ku yi kuka a gabana; Har ma na ji ku, in ji Ubangiji
Ubangiji.
34:28 Sai ga, Zan tattara ku zuwa ga kakanninku, kuma za a tattara ku zuwa
Kabarinka da salama, Ba kuwa idanunka za su ga dukan muguntar da nake ba
zai kawo wa wannan wuri, da kuma a kan mazaunan wannan. Don haka
suka sake kawowa sarki labari.
34:29 Sa'an nan sarki ya aika a tara dukan dattawan Yahuza da
Urushalima.
34:30 Sai sarki ya haura zuwa Haikalin Ubangiji, da dukan mutanen
Yahuza, da mazaunan Urushalima, da firistoci, da kuma
Lawiyawa, da dukan jama'a, manya da ƙanana, ya karanta a kunnensu
dukan maganar littafin alkawari da aka iske a Haikalin
Ubangiji.
34:31 Kuma sarki ya tsaya a matsayinsa, kuma ya yi alkawari a gaban Ubangiji, don
Ku bi Ubangiji, ku kiyaye umarnansa, da umarnansa.
da dokokinsa, da dukan zuciyarsa, da dukan ransa, ya aikata
Kalmomin alkawari da aka rubuta a wannan littafin.
34:32 Kuma ya sa dukan waɗanda suke a Urushalima da Biliyaminu su tsaya
zuwa gare shi. Kuma mazaunan Urushalima suka yi bisa ga alkawarin
Allah Ubangijin ubanninsu.
34:33 Kuma Yosiya ya kawar da dukan abubuwan banƙyama daga dukan ƙasashen da
ya shafi 'ya'yan Isra'ila, kuma ya sanya dukan waɗanda suke a ciki
Isra'ilawa su bauta wa Ubangiji Allahnsu. Kuma dukan kwanakinsa
Ba su rabu da bin Ubangiji Allah na kakanninsu ba.