2 Labari
33:1 Manassa yana da shekara goma sha biyu sa'ad da ya ci sarauta
shekara hamsin da biyar a Urushalima.
33:2 Amma ya aikata abin da yake mugu a gaban Ubangiji, kamar yadda
Abubuwan banƙyama na al'ummai, waɗanda Ubangiji ya kore su a gaban Ubangiji
'ya'yan Isra'ila.
33:3 Gama ya sāke gina masujadai waɗanda Hezekiya, tsohonsa, ya rushe
Ya gina wa Ba'al bagadai, ya yi gumaka, ya yi
Ya yi wa dukan rundunar sama sujada, ya bauta musu.
33:4 Ya kuma gina bagadai a Haikalin Ubangiji, wanda Ubangiji ya yi
Ya ce, A Urushalima sunana zai kasance har abada.
33:5 Kuma ya gina bagadai ga dukan rundunar sama a cikin farfajiya biyu na Ubangiji
Haikalin Ubangiji.
33:6 Kuma ya sa 'ya'yansa su wuce ta cikin wuta a cikin kwarin da
ɗan Hinnom, ya kiyaye lokatai, ya yi sihiri, ya yi sihiri
maita, kuma ya aikata da saba ruhu, da mayu: ya
Ya aikata mugunta da yawa a gaban Ubangiji, har ya sa shi ya yi fushi.
33:7 Kuma ya kafa wani sassakakkun gunki, wanda ya yi, a cikin Haikalin
Allah, wanda Allah ya ce wa Dawuda da ɗansa Sulemanu, “A cikin wannan
Haikali, da kuma a Urushalima, wanda na zaba a gaban dukan kabilan
Isra'ila, Zan sa sunana har abada.
33:8 Ba zan ƙara kawar da ƙafar Isra'ila daga ƙasar
Abin da na sanya wa kakanninku; Dõmin su yi tunãni
Ku aikata dukan abin da na umarce su, bisa ga dukan doka da kuma
Ka'idodi da farillai ta hannun Musa.
33:9 Don haka Manassa ya sa mutanen Yahuza da mazaunan Urushalima su ɓata
Ku aikata mugunta fiye da sauran al'ummai waɗanda Ubangiji ya hallaka a gaban Ubangiji
'ya'yan Isra'ila.
33:10 Ubangiji kuwa ya yi magana da Manassa da mutanensa, amma ba su yarda ba
ji.
33:11 Saboda haka Ubangiji ya kawo a kansu shugabannin sojojin
Sarkin Assuriya, wanda ya kama Manassa a cikin ƙaya, ya ɗaure shi
Da sarƙoƙi, suka kai shi Babila.
33:12 Kuma a lõkacin da ya kasance a cikin wahala, ya roƙi Ubangiji Allahnsa, kuma ya ƙasƙantar da.
kansa ƙwarai a gaban Allah na kakanninsa,
33:13 Kuma ya yi addu'a a gare shi
roƙo, kuma ya komar da shi Urushalima cikin mulkinsa. Sannan
Manassa ya sani Ubangiji shi ne Allah.
33:14 Yanzu bayan wannan, ya gina bango bayan birnin Dawuda, a yamma
Gefen Gihon, cikin kwarin, har zuwa mashigar Ƙofar kifi.
Sa'an nan ya kewaye Ofel, ya ɗaga ta da tsayi mai girma, ya sa
Shugabannin yaƙi a dukan biranen Yahuza masu kagara.
33:15 Kuma ya kawar da gumaka, da gunki daga Haikalin Ubangiji
Ubangiji, da dukan bagadai da ya gina a bisa Dutsen Haikalin
Ubangiji, da a Urushalima, kuma ya kore su daga cikin birnin.
33:16 Kuma ya gyara bagaden Ubangiji, kuma ya miƙa salama a kan shi
Ya kuma umarci Yahuza su bauta wa Ubangiji Allah
na Isra'ila.
33:17 Duk da haka jama'a sun yi hadaya a kan tuddai, duk da haka
Ubangiji Allahnsu kaɗai.
33:18 Yanzu sauran ayyukan Manassa, da addu'a ga Allahnsa, da
Kalmomin masugani waɗanda suka yi masa magana da sunan Ubangiji Allah na
Isra'ila, ga, an rubuta su a littafin sarakunan Isra'ila.
33:19 Addu'arsa kuma, da yadda Allah aka roƙe shi, da dukan zunubansa, kuma
Laifinsa, da wuraren da ya gina masujadai, ya gina su
Ashtarot da sassaƙaƙƙun siffofi, Kafin a ƙasƙantar da shi
rubuta a cikin maganganun masu gani.
33:20 Sai Manassa ya rasu, suka binne shi a nasa
Amon ɗansa ya gāji sarautarsa.
33:21 Amon yana da shekara ashirin da biyu sa'ad da ya ci sarauta
shekara biyu a Urushalima.
33:22 Amma ya aikata mugunta a gaban Ubangiji, kamar yadda Manassa ya yi
mahaifinsa, gama Amon ya miƙa hadaya ga dukan sassaƙaƙƙun siffofi
Manassa, tsohonsa, ya yi, ya bauta musu.
33:23 Kuma bai ƙasƙantar da kansa a gaban Ubangiji, kamar yadda Manassa, tsohonsa ya yi
ya ƙasƙantar da kansa; Amma Amon ya ƙara yin rashin ƙarfi.
33:24 Kuma barorinsa suka ƙulla masa maƙarƙashiya, suka kashe shi a gidansa.
33:25 Amma mutanen ƙasar suka karkashe dukan waɗanda suka yi wa sarki maƙarƙashiya
Amon; Jama'ar ƙasar kuwa suka naɗa Yosiya ɗansa sarki a maimakonsa.