2 Labari
29:1 Hezekiya ya ci sarauta yana da shekara ashirin da biyar
Ya yi mulki shekara ashirin da tara a Urushalima. Kuma sunan mahaifiyarsa
Abaija, 'yar Zakariya.
29:2 Kuma ya aikata abin da yake daidai a gaban Ubangiji, bisa ga
dukan abin da kakansa Dawuda ya yi.
29:3 Ya a cikin shekarar farko ta mulkinsa, a cikin wata na fari, ya buɗe ƙofofin
na Haikalin Ubangiji, ya gyara su.
29:4 Kuma ya kawo a cikin firistoci da Lawiyawa, kuma ya tattara su
tare zuwa titin gabas,
" 29:5 Kuma ya ce musu: "Ku ji ni, ya Lawiyawa, yanzu tsarkake kanku, kuma
Ku tsarkake Haikalin Ubangiji Allah na kakanninku, ku fitar da Haikalin Ubangiji
ƙazanta daga Wuri Mai Tsarki.
29:6 Domin kakanninmu sun yi laifi, kuma sun aikata mugunta a cikin Ubangiji
Idon Ubangiji Allahnmu, mun rabu da shi, mun juya baya
Fuskõkinsu daga wurin zama na Ubangiji, kuma suka juya baya.
29:7 Har ila yau, sun rufe ƙofofin shirayi, kuma sun kashe fitilu.
Ba su ƙona turare ba, ba su kuma miƙa hadayu na ƙonawa a cikin Wuri Mai Tsarki ba
wuri zuwa ga Allah na Isra'ila.
29:8 Saboda haka, fushin Ubangiji ya sauka a kan Yahuza da Urushalima, kuma ya
Ya bashe su ga wahala, da banmamaki, da ba'a, kamar ku
gani da idanunku.
29:9 Domin, ga kakanninmu sun mutu da takobi, da 'ya'yanmu da mu
'ya'yanmu mata da matanmu suna cikin bauta saboda wannan.
29:10 Yanzu yana cikin zuciyata in yi alkawari da Ubangiji Allah na Isra'ila.
Domin zafin fushinsa ya rabu da mu.
29:11 'Ya'yana, kada ku yi sakaci, gama Ubangiji ya zaɓe ku ku tsaya
a gabansa, ku bauta masa, ku yi masa hidima, ku ƙone
turare.
29:12 Sa'an nan Lawiyawa suka tashi, Mahat, ɗan Amasai, da Yowel ɗan
Azariya na zuriyar Kohatiyawa, kuma na zuriyar Merari, Kish
ɗan Abdi, da Azariya ɗan Yehalelel
Gershoniyawa; Yowa ɗan Zimma, da Eden ɗan Yowa.
29:13 Kuma daga cikin 'ya'yan Elizafan; Shimri, da Yehiyel, daga zuriyarsu
Asaph; Zakariya, da Mattaniya:
29:14 Kuma daga cikin 'ya'yan Heman; Yehiyel, da Shimai, na zuriyarsu
Jedutun; Shemaiya, da Uzziyel.
29:15 Kuma suka tattara 'yan'uwansu, kuma suka tsarkake kansu, kuma suka zo.
bisa ga umarnin sarki, bisa ga maganar Ubangiji, don
Ka tsarkake Haikalin Ubangiji.
29:16 Sai firistoci suka shiga ciki na Haikalin Ubangiji
tsarkake shi, ya fitar da dukan ƙazantar da suka samu a cikin Ubangiji
Haikalin Ubangiji a farfajiyar Haikalin Ubangiji. Da kuma
Lawiyawa suka kwashe ta, don su kai shi waje zuwa rafin Kidron.
29:17 Yanzu sun fara a kan rana ta fari ga wata na fari don tsarkakewa, kuma a kan
A rana ta takwas ga wata suka zo shirayin Ubangiji
ya tsarkake Haikalin Ubangiji cikin kwana takwas. kuma a rana ta goma sha shida
na farkon watan suka gama.
29:18 Sa'an nan suka shiga wurin sarki Hezekiya, suka ce, "Mun tsarkake duk
Haikalin Ubangiji, da bagaden hadaya ta ƙonawa, da dukan hadaya
Tasoshi, da teburin burodin nuni, da dukan kayayyakinsa.
29:19 Duk da kayayyakin da sarki Ahaz ya jefar a cikin mulkinsa
Laifinsa, Mun shirya kuma mun tsarkake, sai ga su
suna gaban bagaden Ubangiji.
29:20 Sa'an nan sarki Hezekiya ya tashi da sassafe, ya tattara sarakunan birnin.
Suka haura zuwa Haikalin Ubangiji.
29:21 Kuma suka kawo bijimai bakwai, da raguna bakwai, da 'yan raguna bakwai, da
Bunsurai bakwai, domin hadaya don zunubi saboda mulkin, da kuma ga Ubangiji
Wuri Mai Tsarki, da na Yahuza. Kuma ya umarci firistoci, 'ya'yan Haruna, maza
Domin a miƙa su a kan bagaden Ubangiji.
29:22 Sai suka kashe bijimai, da firistoci suka karɓi jinin, kuma
Suka yayyafa shi a bisa bagaden. Haka nan da suka yanka ragunan suka yi
Suka yayyafa jinin a bisa bagaden, suka yanka 'yan ragunan kuma suka yi
yayyafa jinin a bisa bagaden.
29:23 Kuma suka fito da bunsurun domin zunubi a gaban sarki
da jama'a; Suka ɗora hannuwansu a kansu.
29:24 Kuma firistoci suka kashe su, kuma suka yi sulhu da su
jini a bisa bagaden domin a yi kafara domin sarki duka
Ya umarta a yi hadaya ta ƙonawa da na zunubi
ga dukan Isra'ila.
29:25 Kuma ya sa Lawiyawa a Haikalin Ubangiji da kuge, da
garayu, da garayu, bisa ga umarnin Dawuda
na Gad, maigani na sarki, da annabi Natan, gama haka Ubangiji ya yi
umarnin Ubangiji ta wurin annabawansa.
29:26 Lawiyawa kuwa suka tsaya tare da kayan kida na Dawuda, da firistoci
tare da ƙaho.
29:27 Kuma Hezekiya ya umarta a miƙa hadaya ta ƙonawa a bisa bagaden. Kuma
Sa'ad da aka fara hadaya ta ƙonawa, sai aka fara waƙar Ubangiji da Ubangiji
da ƙaho, da kayan kaɗe-kaɗe waɗanda Dawuda, Sarkin Isra'ila, ya naɗa.
29:28 Kuma dukan taron suka yi sujada, kuma mawaƙa raira waƙa, da kuma
An busa ƙaho, duk wannan ya ci gaba har zuwa lokacin da aka gama hadaya ta ƙonawa
gama.
29:29 Kuma a lõkacin da suka gama hadaya, sarki da dukan waɗanda suke
Wanda suke tare da shi sun sunkuyar da kansu, suka yi sujada.
29:30 Haka kuma, sarki Hezekiya, da hakimai suka umarci Lawiyawa su raira waƙa
Ku yabi Ubangiji da maganar Dawuda, da na Asaf maigani. Kuma
Suka raira yabo da murna, suka sunkuyar da kawunansu da
bauta.
29:31 Sa'an nan Hezekiya ya amsa ya ce, "Yanzu kun keɓe kanku
Yahweh, ka matso, ka kawo hadayu da na godiya a cikin Ubangiji
Haikalin Ubangiji. Kuma jama'a sun kawo sadaukarwa da godiya
hadayu; Duk waɗanda suke da hadayu na ƙonawa na ƙonawa kyauta.
29:32 da adadin hadayun ƙonawa, waɗanda taron jama'a suka kawo.
Bijimai saba'in da goma ne, da raguna ɗari, da 'yan raguna ɗari biyu.
Waɗannan duka na hadaya ta ƙonawa ce ga Ubangiji.
29:33 Kuma abubuwan tsarkakewa bijimai ɗari shida ne da dubu uku
tumaki.
29:34 Amma firistoci sun kasance 'yan kaɗan, don haka ba za su iya fesa dukan ƙonawa ba
Domin haka 'yan'uwansu Lawiyawa suka taimake su, har zuwa ranar Ubangiji
An gama aikin, har sai da sauran firistoci suka tsarkake kansu.
Gama Lawiyawa sun fi karkata zuwa ga tsarkake kansu
firistoci.
29:35 Har ila yau, hadayu na ƙonawa sun yi yawa, tare da kitsen
hadayun salama, da hadaya ta sha don kowane hadaya ta ƙonawa. Don haka
An tsara hidimar Haikalin Ubangiji.
29:36 Hezekiya kuwa ya yi murna, da dukan mutanen da Allah ya shirya
mutane: gama abin ya faru ba zato ba tsammani.