2 Labari
28:1 Ahaz yana da shekara ashirin sa'ad da ya ci sarauta, ya yi mulki goma sha shida
Ya yi shekara a Urushalima, amma bai yi abin da yake daidai a gabansa ba
Ubangiji, kamar kakansa Dawuda.
28:2 Domin ya yi tafiya a cikin hanyoyin sarakunan Isra'ila, kuma ya yi narkakkar
hotuna na Ba'al.
28:3 Ya ƙona turare a kwarin ɗan Hinnom, ya ƙone.
'Ya'yansa a cikin wuta, bisa ga abubuwan banƙyama na al'ummai waɗanda Ubangiji ya yi
Ubangiji ya kori a gaban jama'ar Isra'ila.
28:4 Ya kuma miƙa hadayu, kuma ya ƙona turare a cikin tuddai, da kuma a kan tuddai
tuddai, da ƙarƙashin kowane itace mai kore.
28:5 Saboda haka Ubangiji Allahnsa ya bashe shi a hannun Sarkin sarakuna
Siriya; Suka buge shi, suka kwashe babban taronsu
Kamo su, suka kai su Dimashƙu. Kuma an kai shi cikin
hannun Sarkin Isra'ila, wanda ya buge shi da kisa mai yawa.
28:6 Gama Feka, ɗan Remaliya, ya kashe ɗari da ashirin a Yahuza
dubu a rana ɗaya, waɗanda dukansu jarumawa ne; saboda suna da
Sun rabu da Ubangiji Allah na kakanninsu.
28:7 Kuma Zikri, wani babban mutum na Ifraimu, ya kashe Ma'aseya, ɗan sarki.
Azrikam mai mulkin Haikali, da Elkana wanda yake kusa da Ubangiji
sarki.
28:8 Kuma 'ya'yan Isra'ila suka kama biyu daga cikin 'yan'uwansu
dubu ɗari, mata, da 'ya'ya maza da mata, kuma sun kwashe da yawa
Suka kwashe ganima a Samariya.
28:9 Amma wani annabin Ubangiji yana can, sunansa Oded, kuma ya tafi
A gaban rundunar da ta zo Samariya, ya ce musu, “Ga shi.
Gama Ubangiji Allah na kakanninku ya yi fushi da Yahuza
Ku ba da su a hannunku, kuka kashe su da fushi
ya kai sama.
28:10 Kuma a yanzu, ku yi niyya ku kiyaye a karkashin 'ya'yan Yahuza da Urushalima
bayi da bayi mata a gare ku: amma ba tare da ku, ko da tare da
Kun yi wa Ubangiji Allahnku zunubi?
28:11 Saboda haka, yanzu ji ni, kuma ku ceci kãmammu, wanda kuke da kuma
An kama 'yan'uwanku zaman talala, gama zafin fushin Ubangiji yana bisa
ka.
28:12 Sa'an nan wasu daga cikin shugabannin 'ya'yan Ifraimu, Azariya, ɗan
Yohanan, da Berikiya ɗan Meshilemot, da Yehizkiya ɗan ɗa
Shallum da Amasa, ɗan Hadlai, suka tsaya a kan waɗanda suka zo
daga yakin,
28:13 Kuma ya ce musu: "Ba za ku kawo a cikin fursuna a nan
Ko da yake mun rigaya mun yi wa Ubangiji laifi, kuna nufin ku ƙara ƙara
Ga zunubanmu da laifofinmu: gama laifinmu yana da yawa, akwai kuma
Haushi mai zafi a kan Isra'ila.
28:14 Don haka masu makamai suka bar kamammun da ganimar a gaban hakimai da
dukan jama'a.
28:15 Kuma mutanen da aka bayyana da sunayensu tashi, kuma suka kama fursuna.
Dukan waɗanda suke tsirara suka sa ganima, suka sa tufafi
Ya yi musu sutura, ya ba su abin ci da sha, ya shafe su
Suka ɗauki dukan marasa ƙarfi a kan jakuna, suka kawo su
Yariko, birnin itatuwan dabino, zuwa wurin 'yan'uwansu, suka koma
zuwa Samariya.
28:16 A wannan lokaci sarki Ahaz ya aika zuwa ga sarakunan Assuriya don su taimake shi.
28:17 Gama Edomawa kuma sun zo, suka bugi Yahuza, kuma suka tafi da su
fursunoni.
28:18 Filistiyawa kuma sun kai hari a garuruwan ƙasar tudu
kudancin Yahuza, kuma ya ci Bet-shemesh, da Ajalon, da Gederot,
da Shoko da ƙauyukanta, da Timna tare da ƙauyukanta
Gimzo da ƙauyukanta, suka zauna a can.
28:19 Gama Ubangiji ya ƙasƙantar da Yahuza saboda Ahaz, Sarkin Isra'ila. domin shi
Suka yi tsirara mutanen Yahuza, suka yi wa Ubangiji zunubi mai tsanani.
28:20 Kuma Tilgat-filesar, Sarkin Assuriya, ya zo wurinsa, kuma ya damu da shi.
amma bai ƙarfafa shi ba.
28:21 Domin Ahaz ya ƙwace wani rabo daga Haikalin Ubangiji, kuma daga
gidan sarki, da na sarakuna, kuma ya ba da shi ga Sarkin
Assuriya: amma bai taimake shi ba.
28:22 Kuma a lokacin wahala, ya ƙara yin laifi a kan Ubangiji
Ubangiji: Wannan shi ne sarki Ahaz.
28:23 Domin ya miƙa hadaya ga gumakan Dimashƙu, wanda ya buge shi
Ya ce, “Saboda gumakan sarakunan Suriya suna taimakonsu, ni kuwa zan taimake su
hadaya gare su, domin su taimake ni. Amma sun kasance halakar da shi.
da dukan Isra'ila.
28:24 Sai Ahaz ya tattara tasoshin Haikalin Allah, ya yanyanke
Ya ragargaza tasoshin Haikalin Allah, ya rufe ƙofofin Ubangiji
Haikalin Ubangiji, ya gina masa bagadai a kowane lungu na Urushalima.
28:25 Kuma a kowane birni na Yahuza, ya yi masujadai don ƙona turare
Ga waɗansu alloli, ya sa Ubangiji Allah na kakanninsa ya yi fushi.
28:26 Yanzu sauran ayyukansa, da dukan tafarkunsa, na farko da na ƙarshe, sai ga.
An rubuta su a littafin sarakunan Yahuza da na Isra'ila.
28:27 Ahaz kuwa ya rasu, suka binne shi a birnin
A Urushalima, amma ba su kai shi cikin kaburburan sarakuna ba
Ɗansa Hezekiya ya gāji sarautarsa.