2 Labari
23:1 Kuma a cikin shekara ta bakwai, Yehoyada ya ƙarfafa kansa, kuma ya ci
shugabannin ɗari ɗari, Azariya ɗan Yeroham, da Isma'ilu ɗan ɗa
Yehohanan, da Azariya ɗan Obed, da Ma'aseya ɗan Adaya,
Elishafat ɗan Zikri kuwa ya yi alkawari da shi.
23:2 Kuma suka yi tafiya a cikin Yahuza, kuma suka tattara Lawiyawa daga cikin dukan
Garuruwan Yahuza, da shugabannin gidajen kakanni na Isra'ila, kuma suka zo
zuwa Urushalima.
23:3 Kuma dukan taron suka yi alkawari da sarki a cikin Haikalin
Allah. Sai ya ce musu, “Ga shi, ɗan sarki zai yi mulki kamar sarki
Ubangiji ya ce game da 'ya'yan Dawuda.
23:4 Wannan shi ne abin da za ku yi; Kashi na uku na shigar ku akan
Asabar, daga cikin firistoci da na Lawiyawa, za su zama masu tsaron ƙofofin Ubangiji
kofofi;
23:5 Kuma kashi na uku zai kasance a gidan sarki; da kashi na uku a
Ƙofar harsashin ginin, dukan jama'a kuma za su kasance a farfajiyar Ubangiji
Haikalin Ubangiji.
23:6 Amma kada kowa ya shiga Haikalin Ubangiji, sai dai firistoci, da su
wannan mai hidima na Lawiyawa; Za su shiga, gama su tsarkaka ne, amma
Dukan jama'a za su kiyaye tsaron Ubangiji.
23:7 Kuma Lawiyawa za su kewaye da sarki, kowane da nasa
makamai a hannunsa; Duk wanda kuma ya shigo gidan, sai ya yi
A kashe ku, amma ku kasance tare da sarki sa'ad da yake shiga da sa'ad da ya zo
fita.
23:8 Saboda haka Lawiyawa da dukan Yahuza suka yi bisa ga dukan abin da Yehoyada
Firist ɗin ya umarta, kowa ya ɗauki mutanensa waɗanda za su zo
a ranar Asabar, tare da waɗanda za su fita ran Asabar
Yehoyada, firist, bai yi watsi da darussan ba.
23:9 Sai Yehoyada, firist, ya ba da shugabannin ɗari ɗari
māsu, da garkuwoyi, da garkuwoyi na sarki Dawuda
sun kasance a dakin Allah.
23:10 Kuma ya sa dukan mutane, kowane mutum da makami a hannunsa, daga
gefen dama na Haikalin zuwa gefen hagu na Haikalin, tare da
Bagaden da Haikalin, kusa da sarki kewaye.
23:11 Sa'an nan suka fito da ɗan sarki, kuma suka sa masa kambi, kuma
ya ba shi shaida, ya naɗa shi sarki. Yehoyada da 'ya'yansa maza
Ya shafe shi, ya ce, Allah ya taimaki sarki.
23:12 Sa'ad da Ataliya ta ji hayaniyar mutane suna ta gudu suna yabon Ubangiji
Sarki, ta zo wurin mutane a cikin Haikalin Ubangiji.
23:13 Sai ta duba, sai ga, sarki ya tsaya a kan ginshiƙinsa
Shiga ciki, da hakimai da busa ƙaho da sarki, da dukan
Mutanen ƙasar suka yi murna, suka busa ƙaho, da mawaƙa
da kayan kaɗe-kaɗe, da irin waɗanda aka koya wa waƙoƙin yabo. Sannan
Ataliya kuwa ya yayyage tufafinta, ta ce, “Ci amana, cin amana.
23:14 Sa'an nan Yehoyada, firist, ya fito da shugabannin ɗari ɗari
Ya sa shugaban rundunar, ya ce musu, Ku fito da ita daga cikin jeri
Duk wanda ya bi ta, a kashe shi da takobi. Domin liman
Ya ce, “Kada ku kashe ta a Haikalin Ubangiji.
23:15 Sai suka ɗora hannuwansu a kanta. Kuma a lõkacin da ta je mashigan
Ƙofar doki kusa da gidan sarki, suka kashe ta a can.
23:16 Sai Yehoyada ya yi alkawari tsakaninsa da dukan jama'a.
Kuma tsakanin sarki, cewa su zama jama'ar Ubangiji.
23:17 Sa'an nan dukan jama'a suka tafi Haikalin Ba'al, kuma suka rushe shi
Ya ragargaza bagadansa da gumakansa, ya karkashe Mattan, firist
Ba'al a gaban bagadai.
23:18 Har ila yau, Yehoyada ya nada ma'auni na Haikalin Ubangiji da hannu
na firistoci Lawiyawa waɗanda Dawuda ya raba a gidan
Yahweh, ya miƙa hadayu na ƙonawa na Ubangiji, kamar yadda aka rubuta a ciki
Dokar Musa, tare da murna da raira waƙa, kamar yadda aka tsara ta
Dauda.
23:19 Kuma ya sa 'yan ƙofofi a ƙofofin Haikalin Ubangiji, cewa babu
wanda ba shi da tsarki a kowane abu sai ya shiga.
23:20 Kuma ya ɗauki shugabannin ɗari ɗari, da manyan, da hakimai
na jama'a, da dukan mutanen ƙasar, da kuma kawo saukar da sarki
Daga Haikalin Ubangiji, suka shiga ta Ƙofar Madogara ta Ƙofar
gidan sarki, kuma ya sa sarki a kan karagar mulki.
23:21 Kuma dukan mutanen ƙasar suka yi murna, kuma birnin ya yi shiru, bayan
Sun kashe Ataliya da takobi.