2 Labari 22:1 Kuma mazaunan Urushalima suka naɗa Ahaziya autansa sarki a maimakonsa: ga rundunar sojojin da suka zo tare da Larabawa sansanin ya kashe dukan manya. Haka Ahaziya ɗan Yehoram, Sarkin Yahuza yayi sarauta. 22:2 Ahaziya yana da shekara arba'in da biyu sa'ad da ya ci sarauta Ya yi mulki shekara guda a Urushalima. Sunan tsohuwarsa Ataliya 'yar Omri. 22:3 Ya kuma bi hanyoyin gidan Ahab, gama tsohuwarsa ce mashawarcin aikata mugunta. 22:4 Domin haka ya aikata mugunta a gaban Ubangiji kamar gidan Ahab. gama su ne mashawartansa bayan rasuwar mahaifinsa halaka. 22:5 Ya kuma bi shawararsu, kuma ya tafi tare da Yehoram, ɗan Ahab Sarkin Isra'ila don ya yi yaƙi da Hazayel Sarkin Suriya a Ramot-gileyad. Suriyawa kuwa suka bugi Yoram. 22:6 Kuma ya koma Jezreyel don a warkar da raunuka da suka kasance Aka ba shi a Rama sa'ad da ya yi yaƙi da Hazayel Sarkin Suriya. Kuma Azariya, ɗan Yehoram, Sarkin Yahuza, ya tafi ya ga Yehoram Ubangiji ɗan Ahab a Yezreyel, saboda rashin lafiya. 22:7 Kuma halakar Ahaziya daga Allah ne ta wurin zuwa Yoram Ya zo, ya fita tare da Yehoram don yaƙi da Yehu ɗan Nimshi. wanda Ubangiji ya keɓe ya hallaka gidan Ahab. 22:8 Kuma shi ya faru da cewa, a lokacin da Yehu aka zartar da hukunci a kan Ubangiji Gidan Ahab, ya sami sarakunan Yahuza, da 'ya'yan Ubangiji Ya karkashe su, 'yan'uwan Ahaziya waɗanda suke yi wa Ahaziya hidima. 22:9 Kuma ya nẽmi Ahaziya, kuma suka kama shi, (gama ya ɓuya a Samariya). Suka kawo shi wurin Yehu, suka kashe shi, suka binne shi. Domin, in ji su, shi ne ɗan Yehoshafat, wanda ya nemi Ubangiji da dukan zuciyarsa. Don haka gidan Ahaziya ba shi da ikon yin shiru mulkin. 22:10 Amma da Ataliya, uwar Ahaziya, ta ga danta ya mutu, sai ta ya tashi ya hallaka dukan zuriyar sarautar gidan Yahuza. 22:11 Amma Yehoshabeat, 'yar sarki, ta ɗauki Yowash, ɗan Ahaziya, ya sace shi daga cikin 'ya'yan sarki waɗanda aka kashe sanya shi da ma'aikaciyar jinya a ɗakin kwana. Haka Yehoshabeat, 'yar Sarki Yehoram, matar Yehoyada, firist, (gama ita 'yar'uwar ce Na Ahaziya,) boye shi daga Ataliya, don haka ba ta kashe shi. 22:12 Kuma ya kasance tare da su a ɓoye a Haikalin Allah shekara shida, da Ataliya ya yi sarauta bisa ƙasar.